યુક્રેન રશિયા યુદ્ધમાં ચીન નો માસ્ટર સ્ટ્રોક રશિયામાં આવીને કર્યું ચીન એ એવું કામ રશિયા થયું રાતોરાત માલામાલ - khabarilallive    

યુક્રેન રશિયા યુદ્ધમાં ચીન નો માસ્ટર સ્ટ્રોક રશિયામાં આવીને કર્યું ચીન એ એવું કામ રશિયા થયું રાતોરાત માલામાલ

ચીને રશિયન તેલની ખરીદી ઝડપી બનાવી છે.
રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ: રશિયા ચીનને તેલનો સૌથી મોટો સપ્લાયર બની ગયો છે કારણ કે યુક્રેન યુદ્ધને કારણે પ્રતિબંધોનો સામનો કરી રહેલા મોસ્કોએ બેઇજિંગને રાહત ભાવે ક્રૂડ સપ્લાય કર્યું હતું.તેલનું વેચાણ થાય છે.

રશિયન તેલની આયાત એક વર્ષ અગાઉના મે મહિનામાં 55% વધીને વિક્રમ સ્તરે પહોંચી છે, જેના કારણે રશિયા સાઉદી અરેબિયાને પાછળ છોડીને ચીનને સૌથી વધુ તેલ આપનાર દેશ બની ગયું છે.

કોવિડ પ્રતિબંધ અને ધીમી અર્થવ્યવસ્થાને કારણે માંગમાં ઘટાડો હોવા છતાં ચીને રશિયન તેલની ખરીદી ઝડપી બનાવી છે. બીજી બાજુ, સરકારી રિફાઇનિંગ જાયન્ટ સિનોપેક અને રાજ્ય સંચાલિત ઝેન્હુઆ ઓઇલ સહિતની ચીની કંપનીઓએ તાજેતરના મહિનાઓમાં ભારે ડિસ્કાઉન્ટ ઓફર કર્યા પછી રશિયન ક્રૂડની તેમની ખરીદીમાં વધારો કર્યો છે. હકીકતમાં, યુરોપીયન અને અમેરિકન ખરીદદારોએ યુદ્ધ પ્રતિબંધોને કારણે રશિયન ઊર્જા છોડી દીધી છે.

ગયા મહિને લગભગ આટલી આયાત થઈ હતી
ચાઇનીઝ જનરલ એડમિનિસ્ટ્રેશન ઓફ કસ્ટમ્સના ડેટા અનુસાર ગયા મહિને ચીનમાં આયાત લગભગ 8.42 મિલિયન ટન હતી. આમાં પૂર્વ સાઇબિરીયા પેસિફિક મહાસાગર પાઇપલાઇન દ્વારા કરવામાં આવેલ પુરવઠો અને સમુદ્ર દ્વારા શિપમેન્ટનો સમાવેશ થાય છે. આ કારણે, સાઉદી અરેબિયા, જે ચીનનો સૌથી મોટો ક્રૂડ ઓઇલનો સ્ત્રોત હતો, તે હવે 7.82 મિલિયન ટન સાથે બીજા સ્થાને છે.

યુએસ-યુકેએ રશિયન તેલ પર પ્રતિબંધની જાહેરાત કરી તમને જણાવી દઈએ કે માર્ચમાં રશિયા પર લાદવામાં આવેલા પ્રતિબંધોને આગળ વધારતા યુએસ (યુએસ) અને બ્રિટન (યુએસ)એ કહ્યું હતું કે તેઓ રશિયન તેલ પર પ્રતિબંધ મૂકશે, જ્યારે યુરોપિયન યુનિયન (યુરોપિયન યુનિયન) રશિયન ગેસ પર તેના નિયંત્રણો લાદશે.

નિર્ભરતા દૂર કરવા તરફ. તે સમયે, યુએસ પ્રમુખ જો બિડેને કહ્યું હતું કે આ પગલું “રશિયાની અર્થવ્યવસ્થાના મુખ્ય સ્ત્રોત” ને લક્ષ્યાંકિત કરે છે.જ્યારે ઉર્જા નિકાસ એ રશિયા માટે આવકનો એક મહત્વપૂર્ણ સ્ત્રોત છે, ત્યારે આ પગલાથી પશ્ચિમી ગ્રાહકોને પણ અસર થવાની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *