આ મહિલાના શરીરમાં છે બે ગર્ભાશય એક સાથે બંને ગર્ભાશયમા રહેલ બાળકના થયા જન્મ પરંતુ થોડાક જ દિવસમાં થયું એવું - khabarilallive    

આ મહિલાના શરીરમાં છે બે ગર્ભાશય એક સાથે બંને ગર્ભાશયમા રહેલ બાળકના થયા જન્મ પરંતુ થોડાક જ દિવસમાં થયું એવું

દુનિયામાં ઘણી એવી અજીબોગરીબ વસ્તુઓ છે, જેની આપણે કલ્પના પણ નથી કરી શકતા. તમે અમેરિકાની એક મહિલાને કુદરતનો ચમત્કાર માની શકો છો, કારણ કે તેના પેટમાં એક નહીં પરંતુ બે ગર્ભાશય છે. મેગન ફિપ્સ નામની આ મહિલાનો જન્મ બે ગર્ભાશય સાથે થયો હતો. તેનાથી પણ ચોંકાવનારી વાત એ છે કે તે બંને ગર્ભાશયમાંથી એક સાથે ગર્ભવતી પણ બની છે.

ડેઈલી મેઈલના સમાચાર મુજબ નેબ્રાસ્કાની રહેવાસી મેગન ફિપ્સનો જન્મ મેડિકલ સાયન્સમાં યુટેરિન ડિડેલફાઈસ નામની સ્થિતિ સાથે થયો હતો. આમાં સ્ત્રીના શરીરમાં બે ગર્ભાશય હોય છે. ડોકટરો આ વિશે જાણતા હતા, પરંતુ તેમના આશ્ચર્યનું કોઈ સ્થાન નહોતું જ્યારે તેમને ખબર પડી કે મેગન બંને ગર્ભાવસ્થામાં એક સાથે બાળકોનો ઉછેર કરી રહી છે.

મેગન ફિપ્સ એક જ સમયે બંને ગર્ભાશયમાં ગર્ભવતી થઈ. બંને ગર્ભાશયમાં તેમના બાળકો વધી રહ્યા હતા. જો કે, જ્યારે બંને બાળકીઓનું વજન 453 ગ્રામથી ઓછું હતું, ત્યારે તેમને ડિલિવરી કરવી પડી હતી. બાળકીના જન્મના બીજા દિવસે બીજી છોકરીનો જન્મ થયો. જોકે તેમની પહેલી દીકરીનું 12 દિવસ પછી મતયુ થયું હતું.

જ્યારે બીજી દીકરી રીસને 45 દિવસ સુધી વેન્ટિલેટર પર રાખવી પડી હતી અને તે બચી ગઈ હતી. મેગન ફિપ્સે ગુડ મોર્નિંગ અમેરિકા નામના શોમાં પોતાનો અનુભવ શેર કરતા કહ્યું કે તે 22 અઠવાડિયામાં લેબર પેઈનમાં સપડાઈ ગઈ હતી.

મેગન ફિપ્સને પહેલાથી જ બે બાળકો છે. આ બંને તેના જમણા ગર્ભાશયમાંથી હતા. આવી સ્થિતિમાં, તેને લાગ્યું કે તેનું ડાબું ગર્ભાશય કામ કરતું નથી, પરંતુ જ્યારે તેને ત્રીજી ગર્ભાવસ્થામાં થોડી સમસ્યા થઈ તો તેણે ડૉક્ટરને તેના વિશે પૂછ્યું.

તપાસમાં જાણવા મળ્યું કે બાળકોના બંને ગર્ભાશયમાં અલગ-અલગ વૃદ્ધિ થઈ રહી હતી. આ વિલક્ષણ તબીબી સ્થિતિ દર 2000 માંથી એક સ્ત્રીમાં જોવા મળે છે અને 50 મિલિયન સ્ત્રીઓમાંથી કોઈપણ એકમાં બંને ગર્ભાશયમાં ગર્ભાધાન થવાની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *