અંતિમ સંસ્કાર પહેલા જ જીવંત થયો વ્યક્તિ થઈ ગયા સૌ કોઈ હેરાન - khabarilallive    

અંતિમ સંસ્કાર પહેલા જ જીવંત થયો વ્યક્તિ થઈ ગયા સૌ કોઈ હેરાન

દેશની રાજધાનીમાં એક ચોંકાવનારો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. વાસ્તવમાં, અહીં એક વૃદ્ધને મત માનીને, પરિવાર તેને અંતિમ સંસ્કાર કરવા માટે સ્મશાન ગૃહમાં લઈ ગયો, પરંતુ અંતિમ સંસ્કાર પહેલા, વૃદ્ધ હોશમાં આવી ગયો. વૃદ્ધ ભાનમાં આવ્યા બાદ ચકચાર મચી ગઈ હતી.

તમને જણાવીએ કે આ વૃદ્ધને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. તેમના પરિવારે ડૉક્ટરની સલાહ લીધા વિના વૃદ્ધને હોસ્પિટલમાંથી રજા લઈ લીધી હતી. હોસ્પિટલમાંથી વૃદ્ધને રજા આપતી વખતે હોસ્પિટલે ડિસ્ચાર્જ પેપર પર LAMA (લેફ્ટ અગેન્સ્ટ મેડિકલ એડવાઈસ) લખેલું હતું.

આ વૃદ્ધને દ્વારકાની વેંકટેશ્વર હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. વૃદ્ધ કેન્સરના દર્દી છે. વેન્ટિલેટરની કિંમત વધુ હતી, તેથી પરિવાર વૃદ્ધને હોસ્પિટલમાંથી તેમના ઘરે લઈ ગયા. વેન્ટિલેટર પરથી હટાવ્યા બાદ વૃદ્ધાના શ્વાસ લેવાનું બંધ થઈ ગયું અને તેના પરિવારજનોએ વિચાર્યું કે તેનું મતયુ થઈ ગયું છે.

જે બાદ વૃદ્ધાને અંતિમ સંસ્કાર માટે સ્મશાનગૃહમાં લઈ જવામાં આવ્યા હતા, પરંતુ જ્યારે મત દહને ચિતા પર મૂકવાનો સમય આવ્યો ત્યારે તેઓ શ્વાસ લેવા લાગ્યા હતા.વૃદ્ધા ભાનમાં આવ્યા બાદ 100 નંબર પર પીસીઆર કોલ કરવામાં આવ્યો હતો. આ પછી એમ્બ્યુલન્સ પણ ઘટનાસ્થળે પહોંચી અને પછી વૃદ્ધને દવાખાને લઈ જવાયા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *