રશિયાના આસમાનમાં આફતના વાદળો યુક્રેન નહિ પણ આ દેશના વિમાનો આવ્યા યુદ્ધ કરવા - khabarilallive
     

રશિયાના આસમાનમાં આફતના વાદળો યુક્રેન નહિ પણ આ દેશના વિમાનો આવ્યા યુદ્ધ કરવા

યુક્રેન પર હુમલાને લઈને રશિયા અને નાટો વચ્ચે તણાવ વધારે છે. દરમિયાન, કાળો સમુદ્ર અને બાલ્ટિક સમુદ્ર પર રશિયન ફાઇટર જેટ ઉડાન ભરીને તેમના ટ્રાન્સપોન્ડર્સ બંધ કરીને મામલો વધુ વણસી ગયો છે. મિસાઇલોથી સજ્જ રશિયન ફાઇટર જેટને ઉડતા જોયા બાદ નાટોએ પણ તેના ફાઇટર જેટને તરત જ ટેકઓફ કરવાની સૂચના આપી હતી.

જે બાદ રશિયન ફાઈટર પ્લેન પોતાના દેશની એરસ્પેસમાં પરત ફર્યા હતા. નાટોએ દાવો કર્યો છે કે છેલ્લા ચાર દિવસમાં રશિયન ફાઈટર જેટની ઘૂસણખોરીના ડઝનેક મામલા નોંધાયા છે.

આવી સ્થિતિમાં, એવું માનવામાં આવે છે કે રશિયા એક નવો મોરચો ખોલીને નાટો દેશો પર દબાણ બનાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યું છે, જેથી યુક્રેન પરથી ધ્યાન હટાવવામાં આવે.જર્મનીના રેમસ્ટેઇન સ્થિત, નાટોના સાથી એર કમાન્ડે એક નિવેદન બહાર પાડીને જણાવ્યું હતું કે નાટોના રડાર્સે 26 એપ્રિલથી બાલ્ટિક અને કાળા સમુદ્રમાં ઘણા રશિયન વિમાનોને ટ્રેક કર્યા છે.

જવાબી કાર્યવાહી તરીકે, નાટોના યુડેમ, જર્મની અને ટોરેજોન, સ્પેનમાં સંયુક્ત એર ઓપરેશન સેન્ટરોએ તેમના સંબંધિત વિસ્તારોમાં સાથી લડવૈયાઓને આ વિમાનોને ઓળખવા અને અટકાવવા માટે ઉડાન ભરવા માટે નિર્દેશ આપ્યો. આવી સ્થિતિમાં, બાલ્ટિક સમુદ્ર ક્ષેત્રમાં મૈત્રીપૂર્ણ દેશોની એરસ્પેસની સુરક્ષા માટે પોલેન્ડ, ડેનમાર્ક, ફ્રાન્સ અને સ્પેનના ક્વિક રિએક્શન એલર્ટ અલગ-અલગ સમયે ઉડતા રહે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *