80 વર્ષના થશો તો પણ એક કરચલી નહિ પડે શરીર પર આ રીતે કરો એલોવેરાનો ઉપયોગ - khabarilallive
     

80 વર્ષના થશો તો પણ એક કરચલી નહિ પડે શરીર પર આ રીતે કરો એલોવેરાનો ઉપયોગ

જેમ જેમ ઉંમર વધતી જાય છે, ચહેરાના રંગ પણ ઝાંખા થવા લાગે છે અને ધીમે ધીમે ચહેરા પર કરચલીઓ દેખાય છે. ચહેરા સિવાય, હાથ અને પગની ત્વચા પર કરચલીઓ પણ જોવા મળે છે. પરંતુ અન્ય ઘણા કારણો પણ ત્વચા પર કરચલીઓ પેદા કરી શકે છે જેમ કે તાણ, અસ્વસ્થતા, વાયુ પ્રદૂષણ અનિદ્રા અને કેમિકલ ધરાવતા ક્રિમનો ઉપયોગ વગેરે.

આજે અમે તમને એક ચમત્કારિક ઉપાય જણાવી રહ્યા છીએ, જેના દ્વારા તમે તમારી ત્વચાને લાંબા આયુષ્ય માટે તેજસ્વી અને નરમ રાખી શકો છો. આ ઉપાય કરવાથી ત્વચા 70 થી 80 વર્ષની હોય તો પણ કરચલીઓ નથી થતું. તો ચાલો જાણીએ.

જો તમે તમારા જીવન દરમ્યાન યુવાન અને સુંદર દેખાવા માંગતા હો અને તમારી ત્વચાને ગ્લોઇંગ કરતા રહેશો અને લાંબા સમય સુધી નમ્રતા રાખો, તો તમારે દરરોજ સવારે ખાલી પેટ પર 20 થી 30 એમએલ એલોવેરાનો રસ પીવો જોઈએ.

એલોવેરામાં એન્ટિબાયોટિક, એન્ટીબેક્ટેરિયલ, એન્ટીઓકિસડન્ટ અને એન્ટિસેપ્ટિક ગુણધર્મો છે જે ત્વચાને ઝડપથી કરચલીઓ થવા દેતા નથી.

એલોવેરાનો રસ પીવા સાથે, જો એલોવેરાનું સેવન કરવામાં આવે તો, આયુષ્ય દરમિયાન ત્વચાના રોગો થતા નથી અને ત્વચા પર ખીલ-ખીલના ખીલ પણ છે. એલોવેરા લાંબા જીવન માટે ત્વચાની ગ્લો જાળવે છે અને ત્વચાને સારી રીતે મોઇશ્ચરાઇઝ કરે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *