યુદ્ધમાં કોઈ અલ્પવિરામ નહિ આવે અમેરિકા એ ફરી આપી યુક્રેન ને 10 હજાર કરોડ ડોલરની આ વસ્તુ પુતિન પણ રહી ગયો હેરાન - khabarilallive    

યુદ્ધમાં કોઈ અલ્પવિરામ નહિ આવે અમેરિકા એ ફરી આપી યુક્રેન ને 10 હજાર કરોડ ડોલરની આ વસ્તુ પુતિન પણ રહી ગયો હેરાન

રશિયાએ યુક્રેનમાં એવી તબાહી મચાવી હતી, જેના કારણે સમગ્ર વિશ્વમાં આક્રોશ ફેલાયો હતો, સાથે જ યુક્રેન પ્રત્યે સૌની સહાનુભૂતિ પણ હતી. દરમિયાન, અમેરિકાના એક નિર્ણયને કારણે રશિયાને મરચાં મળશે તેવું માનવામાં આવી રહ્યું છે.

વાસ્તવમાં, અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ જો બિડેને મંગળવારે યુક્રેનને $100 મિલિયનની જેવલિન એન્ટી-વેપન મિસાઇલોના ટ્રાન્સફરને મંજૂરી આપી હતી.

અત્યાર સુધી યુક્રેનને કેટલી લશ્કરી સહાય?
બિડેન પ્રશાસનના એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ આ માહિતી આપી. આ સાથે, જાન્યુઆરી 2021માં બિડેને સત્તા સંભાળી ત્યારથી યુક્રેનને વોશિંગ્ટનની સૈન્ય સહાય $2.4 બિલિયન સુધી પહોંચી ગઈ છે.

વ્હાઇટ હાઉસે મંગળવારે મોડી રાત્રે જાહેરાત કરી હતી કે બિડેને યુક્રેનને $100 મિલિયન મિસાઇલ સહાયની દરખાસ્તને મંજૂરી આપી છે, જે રશિયાના આક્રમણ પછી યુક્રેન માટે ગયા મહિને સંસદ દ્વારા મંજૂર કરવામાં આવેલી $13.6 બિલિયનની વ્યાપક સહાયનો એક ભાગ છે.

બિડેન વહીવટીતંત્રના એક અધિકારીએ નામ ન આપવાની શરતે જણાવ્યું હતું કે યુક્રેનને જેવલિન મિસાઇલોની સપ્લાય કરવામાં આવશે, જે રશિયન આક્રમણનો સામનો કરવા માટે યુક્રેનિયન સૈન્ય દ્વારા માંગવામાં આવી હતી.

યુક્રેનમાં તબાહીની તસવીરો કોઈનાથી છુપાયેલી નથી. દરમિયાન, સંયુક્ત રાષ્ટ્ર સુરક્ષા પરિષદ (UNSC)માં રશિયાએ પોતાનો બચાવ કરતા સ્પષ્ટતા રજૂ કરી છે. રશિયાએ બુચા હત્યાકાંડના આરોપોને શાંતિ વાટાઘાટોનું ષડયંત્ર ગણાવ્યું છે.

તે જ સમયે, ચીને ફરી એકવાર રશિયાનું સમર્થન કર્યું. ચીને કહ્યું કે બુચા પર કોઈ પણ નિર્ણય ખૂબ વહેલો હશે.બીજી તરફ, યુએનએસસીના મંચ પર, ભારતે બુચામાં થયેલી હત્યાઓની નિંદા કરી અને કહ્યું કે અમે યુદ્ધની શરૂઆતથી જ કૂટનીતિ અને સંવાદના માર્ગ પર ચાલવાના સૂચન પર ભાર મૂક્યો હતો.

યુક્રેનના નેશનલ ગાર્ડે જણાવ્યું હતું કે તેનો વિભાગ ચેર્નોબિલ ન્યુક્લિયર પાવર પ્લાન્ટ (NPP) સાઈટ પર પહોંચ્યો હતો અને પાવર પ્લાન્ટનો કબજો લઈ લીધો હતો. “ચેર્નોબિલ NPP સાઇટ પર, રાષ્ટ્રીય રક્ષકોનું મુખ્ય કાર્ય તેમની પરમાણુ સુવિધાઓની સલામતી અને સુરક્ષા તેમજ પરમાણુ સામગ્રીની ભૌતિક સુરક્ષા સુનિશ્ચિત કરવાનું છે,” નેશનલ ગાર્ડે મંગળવારે ફેસબુક પર જણાવ્યું હતું.

યુક્રેનના સશસ્ત્ર દળો દ્વારા સ્થળની સુરક્ષા અને તેના પરિવહન માળખાની તપાસ કરવામાં આવે છે. 24 ફેબ્રુઆરીથી ચેર્નોબિલ ન્યુક્લિયર પાવર પ્લાન્ટ પર નિયંત્રણ ધરાવતા રશિયન સૈનિકોએ 31 માર્ચે પ્લાન્ટ છોડી દીધો, એમ સિન્હુઆ ન્યૂઝ એજન્સીએ અહેવાલ આપ્યો.

કિવથી લગભગ 110 કિમી ઉત્તરે આવેલા ચેર્નોબિલ પરમાણુ પ્લાન્ટ, 26 એપ્રિલ, 1986ના રોજ માનવ ઇતિહાસમાં સૌથી ખરાબ પરમાણુ અકસ્માતનો ભોગ બન્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *