અમેરિકાએ આ દેશને આપી ચેતવણી જો હવે ભારતની બોડર ક્રોસ કરી તો રશિયા પણ નહિ બચાવી શકે - khabarilallive    

અમેરિકાએ આ દેશને આપી ચેતવણી જો હવે ભારતની બોડર ક્રોસ કરી તો રશિયા પણ નહિ બચાવી શકે

રશિયાના વિદશ મંત્રી સર્ગેઇ લાવરોવે ભારત આવવાના અમુક કલાકો પહેલા જ અમેરિકાના ઉપરાષ્ટ્રીય સુરક્ષા સલાહકાર દિલીપ સિંહને કહ્યું કે એવા દેશોએ પરિણામ ભોગવવુ પડશે જે સક્રિય રુપથી પ્રતિબંધોનું ઉલ્લંઘન કરવાનો પ્રયાસ કરે છે.

અમેરિકી -ભારતીય દિલીપ સિંહે મૉસ્કો વિરુદ્ધ વૉશિંગ્ટન તરફથી દંડાત્મક આર્થિક પ્રતિબંધો લગાવવામાં મુખ્ય ભૂમિકા નિભાવનાર અધિકારી છે. તેઓનું આ નિવેદન એવા સમયે સામે આવ્યુ જ્યારે ચીને કહ્યું કે રશિયાની સાથે તેના સહયોગની કોઇ સીમા નથી.

ડ્રેગનને અમેરિકાની ચેતવણી દિલીપ સિંહે કહ્યુ કે કોઇ પોતાની મજાક ન ઉડાડે તેવુ ન કરશો. રશિયા ચીનની સાથે આ સંબંધમાં જુનિયર પાર્ટનર બનવા જઇ રહ્યું છે. અને રશિયા પર ચીન જેટલો વધારે લાભ ઉઠાવવા માગે છે તેટલું જ ભારત માટે ઓછુ અનુકૂળ છે.

મને નથી લાગતું કે કોઇ આની પર કોઇ વિશ્વાસ કરે . જો ચીન એકવાર ફરી વાસ્તવિક નિયંત્રણરેખાનું ઉલ્લંઘન કરે તો રશિયા ભારતના બચાવમાં આવશે. અને એટલે જ અમે ખરેખરમાં ઇચ્છીએ છીએ કે લોકતંત્ર અને વિશેષ રીતે ક્વાડ એક સાથે આવે અને પોતાના હિતો અને યુક્રેનમાં વિકાસ અને પ્રભાવોને લઇને ચિંતાઓને અવાજ આપે.

આંતરરાષ્ટ્રીય અર્થશાસ્ત્ર માટે ઉપ રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા સલાહકાર સિંગ અમેરિકી કોંગ્રેસમાં નિર્વાચિત પહેલા અશિયાઇ-અમેરિકી દિલીપ સિંહ સૌંદના પરપૌત્ર છે. તેમણે મૈસાચ્યુસેટ્સ ઇન્સ્ટીટ્યુટ ઑફ ટેક્નોલોજી અને હાર્વડ કેનેડી સ્કૂલથી આંતરરાષ્ટ્રીય અર્થશાસ્ત્રમાં જન પ્રશાસન અને કારોબારી પ્રશાસનમાં માસ્ટર ડિગ્રી મેળવી છે.

ભારતના પ્રવાસ દરમિયાન તેઓ પીએમ કાર્યાલયમાં વરિષ્ઠ અધિકારીઓ અને નાણામંત્રી સાથે મુલાકાત કરી હતી.તેઓએ બુધવારે વાણિજ્ય તથા ઉદ્યોગ મંત્રી પિયૂષ ગોયલને પણ મળ્યા હતા .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *