જો તમારી જોડે હોય 20 રૂપિયાની આ નોટ તો ફાવી ગયા સમજી લો કરીલો આ જગ્યાએ થી મોટી કમાણી - khabarilallive    

જો તમારી જોડે હોય 20 રૂપિયાની આ નોટ તો ફાવી ગયા સમજી લો કરીલો આ જગ્યાએ થી મોટી કમાણી

જો તમે જુના સિક્કા અને સિક્કા એકઠા કરવાના શોખીન છો તો તમારું નસીબ જાગવાનું છે. કારણ કે તે બદલવા માટે તમને પૈસા મળવાના છે. ચાલો તમને જણાવીએ એ માટેનો નુસખો

જૂની નોટો અને સિક્કા આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં ઉંચી કિંમતે.કોવિડ ટાઈમમાં હજારો કારખાનાઓ બંધ થવાને કારણે કામ ખોરવાયું હતું, જેના કારણે આર્થિક સંકટ સર્જાયું હતું. આવી સ્થિતિમાં, દરેક વ્યક્તિ પૈસા કમાવવા માંગે છે, જેથી ઘરનો ખર્ચ પૂરો કરી શકાય.

જો તમે જુના સિક્કા અને સિક્કા એકઠા કરવાના શોખીન છો તો તમારું નસીબ જાગવાનું છે. આ દિવસોમાં આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં ઉંચી કિંમતે જૂની નોટો અને સિક્કા ખરીદવામાં આવી રહ્યા છે.

જો તમારી પાસે 20 રૂપિયાની નોટ છે તો તમે ઘરે બેઠા સરળતાથી મોટી કમાણી કરી શકો છો. આ નોટ બદલીને તમને હજારો રૂપિયા મળશે. 

હકિકતમાં આરબીઆઈએ 12 અલગ-અલગ મૂલ્યોની ભારતીય ચલણી નોટો બહાર પાડી હતી. તેમાં આ 20 ભારતીય રૂપિયાની નોટ પણ સામેલ છે  નવા નિયમો અનુસાર, દરેક નોટ છાપવાની તારીખ અને તેની માન્યતાના વર્ષનો ઉલ્લેખ કરવો જોઈએ. જોગાનુજોગ, તારીખ અને વર્ષ સાથે ઘણી નોટો રહી ગઈ હતી. આવી સ્થિતિમાં, તમે તેને બદલીને મોટી રકમ મેળવી શકો છો.

20 ની નોટ ચલણમાં આવી અને પાછી પણ ખેંચાઇ. આરબીઆઈએ 2001 માં 20 રૂપિયાની નોટ જારી કરવાની શરૂઆત કરી હતી, જો કે, 2005 માં તેને ચલણમાંથી પાછી ખેંચી લેવામાં આવી હતી. આ 20 રૂપિયાની નોટની પાછળ કોઈ તારીખ નથી.

એ નોંધવું અગત્યનું છે કે માન્ય રૂ. 20 ની નોટની રિવર્સ સાઇડમાં ઇશ્યુનું વર્ષ છપાયેલું હોવું જોઈએ. તારીખ વગરની આ જૂની 20 રૂપિયાની નોટોને તારીખ સાથે સમાન ડિઝાઇનવાળી 20 ભારતીય રૂપિયાની નોટો સાથે બદલવામાં આવી છે.

હવે તે રસપ્રદ બને છે કે શું તમારી પાસે તારીખ વગરની 20 રૂપિયાની નોટ છે? તો જાણો કેવી રીતે તમે તેને રોકડમાં કન્વર્ટ કરી શકો છો. આ માટે તમારે પહેલાા વેબસાઈટ પર જવું પડશે. આ પછી, અહીં તમે ‘વૉલેટમાં ઉમેરો’ બટન પર ક્લિક કરો.

અહીં તમારે સ્પષ્ટ કરવું પડશે કે તમે 20 રૂપિયાની તારીખ-વર્ષ વગર કેટલી નોટો બદલવા માંગો છો. તમે જેટલી વધુ નોટો એક્સચેન્જ કરશો તેટલા વધુ પૈસા તમારા વોલેટમાં ઉમેરાશે. ટ્રાન્ઝેક્શનના 5 દિવસની અંદર તમને પૈસા મળી જશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *