રશિયાની સેનાએ છોડ્યું કિવ શહેર પણ જતા જતાં કર્યું એવું કામ કે લોકો ઘરની બહાર પણ નહિ નીકળી શકે - khabarilallive    

રશિયાની સેનાએ છોડ્યું કિવ શહેર પણ જતા જતાં કર્યું એવું કામ કે લોકો ઘરની બહાર પણ નહિ નીકળી શકે

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે યુદ્ધ ચાલુ છે. યુક્રેનની સેનાએ રશિયન સૈનિકોને પીછેહઠ કરવાની ફરજ પાડી છે. દરમિયાન, યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ લોકોને ચેતવણી આપી હતી કે રાજધાનીમાંથી પીછેહઠ કરતા રશિયન સૈનિકોએ તેની બહારના વિસ્તારમાં મોટી આફત સર્જી છે.

ઝેલેન્સકીએ રાષ્ટ્રને પોતાના સંબોધનમાં કહ્યું હતું કે રશિયન સૈનિકો આખા પ્રદેશમાં લેન્ડમાઈન બિછાવે છે. તેઓ ઘરોની આસપાસ લેન્ડમાઈન છોડી રહ્યા છે. યુદ્ધમાં માર્યા ગયેલા લોકોની લાશોને પણ બક્ષવામાં આવતી નથી.

તેમણે વિસ્તારના લોકોને અપીલ કરી કે જ્યાં સુધી તે સુનિશ્ચિત કરવામાં ન આવે કે લેન્ડમાઈન સાફ કરવામાં આવે અને ગોળીબારનો ખતરો ટળી જાય ત્યાં સુધી સામાન્ય જીવનમાં પાછા ન ફરો.

યુક્રેનમાં કટોકટી વધુ ઘેરી બની છે.રાષ્ટ્રપતિ ઝેલેન્સકીની ચેતવણી એવા સમયે આવી છે જ્યારે રશિયન દળોએ બીજા દિવસે સ્થળાંતર કામગીરીમાં વિક્ષેપ પાડ્યા પછી અને ક્રેમલિન દ્વારા યુક્રેનમાં રશિયન ધરતી પરના ઇંધણના ડેપો પર હેલિકોપ્ટર હુમલો કર્યા પછી બંદરીય શહેર માર્યુપોલમાં માનવતાવાદી કટોકટી વધુ ઊંડી બની છે.

યુક્રેને હુમલાની જવાબદારી લીધી નથી.જોકે યુક્રેને આ હુમલાની જવાબદારી લેવાનો ઈન્કાર કર્યો છે, જો રશિયન દાવાને સમર્થન મળશે તો આ યુદ્ધમાં આ પ્રકારનો પહેલો હુમલો હશે જેમાં યુક્રેનિયન વિમાને રશિયન એરસ્પેસમાં ઘૂસણખોરી કરી હોય.

ક્રેમલિનના પ્રવક્તા દિમિત્રી પેસ્કોવએ જણાવ્યું હતું કે તે ચોક્કસપણે એવી કાર્યવાહી નથી કે જે બંને પક્ષો વચ્ચે વાતચીત ચાલુ રાખવા માટે યોગ્ય ગણી શકાય.

તે જ સમયે, રશિયાએ કિવની આસપાસના વિસ્તારોમાંથી તેના કેટલાક સૈનિકોને પાછા ખેંચવાનું ચાલુ રાખ્યું છે. હકીકતમાં, મોસ્કોએ અઠવાડિયાની શરૂઆતમાં કહ્યું હતું કે તે યુક્રેનની રાજધાની અને ઉત્તરી શહેર ચેર્નિહિવની નજીક લશ્કરી પ્રવૃત્તિમાં ઘટાડો કરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *