દરેક માતા પિતા માટે એક આંખ ઉઘાડતો કિસ્સો ઓનલાઇન ગેમની લતે વ્યક્તિની કરી એવી હાલત જોઈને તમે પણ હચમચી જશો - khabarilallive    

દરેક માતા પિતા માટે એક આંખ ઉઘાડતો કિસ્સો ઓનલાઇન ગેમની લતે વ્યક્તિની કરી એવી હાલત જોઈને તમે પણ હચમચી જશો

મોબાઈલ ગેમના લત કારણે બાળકો અને યુવાનોનું માનસિક સંતુલન બગડી રહ્યું છે. આવી જ એક ઘટના ચિત્તોડગઢ જિલ્લાના ભાડેસર વિસ્તારમાં બની હતી. મોબાઈલ અચાનક સ્વીચ ઓફ થતાં એક યુવક હાઈવે પર વાહનોની આગળ ‘હેકર આયા, હેકર આયા’ની બૂમો પાડતો દોડવા લાગ્યો હતો.

લોકો સમજી શક્યા નહીં. તેને રોકવા અને પકડવાની કોશિશ કર્યા પછી પણ તે ન રોકાયો. આખરે ગ્રામજનોએ તેને પકડીને દોરડા વડે બાંધી દીધો, ત્યારબાદ તેના પર કાબુ મેળવ્યો. આ ઘટનાની ચર્ચા આખા ગામમાં થઈ રહી છે. આ ઘટના શુક્રવારે બની હતી.

ચિત્તોડગઢના બાંસેન ગ્રામ પંચાયતના સરપંચ કન્હૈયાલાલ વૈષ્ણવે જણાવ્યું કે બિહારના છપરાના રહેવાસી મુસ્લિમ અંસારી (22) ઉદયપુર ચિત્તોડ સિક્સલેન હાઈવે પર બજરંગ હોટલ પાસે પંચર બનાવવાનું કામ કરે છે. શુક્રવારે અચાનક મોબાઈલ ફોન બંધ થવાથી તેનું માનસિક સંતુલન બગડી ગયું હતું.

યુવકના હાથમાં મોબાઈલ હતો, પરંતુ તે મોબાઈલ ચોરાઈ ગયો હોવાનું કહી રહ્યો હતો. તેણે લોકોને કહ્યું કે અહીં પાછળના ખેતરમાં કોઈ બાઇક ચલાવીને પાક બગાડી રહ્યું છે. બાઇક છુપાઈ દીધું છે. ઘટનાસ્થળે જઈને જોયું તો કોઈ મળ્યું ન હતું. દસ દિવસ પહેલા તેના પિતાએ છાપરાથી કામ માટે અહીં બોલાવ્યા હતા.

અંસારી ફ્રી ફાયરની દુનિયામાંથી બહાર નીકળી શક્યા નથી. વારંવાર હેકર આવ્યો, પાસવર્ડ ચેન્જ અને આઈડી લોક જેવા શબ્દો બોલી રહ્યો હતો. આખી રાત તેને સમજાવવામાં આવ્યો. પરંતુ સવારે તે સિક્સ લેન હાઈવે પર પાછો દોડવા લાગ્યો હતો.

ડ્રાઈવરોને રોકીને આઈડી હેક થવાનું કહે છે. સરપંચનું કહેવું છે કે સ્થળ પર તે પોતે પણ વાહનની સામે આવીને આ ત્મહ ત્યા કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો હતો. પોતાની જાતને મારી રહ્યો હતો. જ્યારે તે સ્વસ્થ ન થયો ત્યારે તેના મિત્રએ તેને પલંગ પર દો રડા વડે બાંધી દીધો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *