૨૮ અને ૨૯ ભારત બંધ બે દિવસ માટે આ જીવન જરૂરી વસ્તુઓ રહેશે બંધ - khabarilallive    

૨૮ અને ૨૯ ભારત બંધ બે દિવસ માટે આ જીવન જરૂરી વસ્તુઓ રહેશે બંધ

કેન્દ્રીય ટ્રેડ યુનિયનોના સંયુક્ત ફોરમે 28 અને 29 માર્ચે દેશવ્યાપી બંધનું આહ્વાન કર્યું છે. સરકારની કર્મચારીઓ, ખેડૂતો અને સામાન્ય લોકોને અસર કરતી નીતિઓ સામે આ ભારત બંધનું એલાન આપવામાં આવ્યું છે. ભારત બંધની તૈયારીઓની સમીક્ષા કરવા મંગળવારે સેન્ટ્રલ ટ્રેડ યુનિયનના સંયુક્ત મંચની બેઠક યોજાઈ હતી. આ બેઠકમાં રાજ્યો અને જુદા જુદા વિસ્તારોમાં બે દિવસીય વિરોધ પ્રદર્શનનો સ્ટોક લેવામાં આવ્યો હતો.

ટ્રેડ યુનિયનોના ભારત બંધને નિષ્ફળ બનાવવા માટે રાજ્ય સર કારો ESMA લાદી શકે છે. આ છતાં રોડવેઝ, ટ્રાન્સપોર્ટ અને ઇલેક્ટ્રિસિટી વિભાગના કર્મચારીઓએ ભારત બંધને સમર્થન આપવાનું નક્કી કર્યું છે. એક નિવેદન અનુસાર, બેંકિંગ, વીમા અને નાણાકીય ક્ષેત્રો પણ આ હડતાળનો ભાગ હશે.

ટ્રેડ યુનિયનોએ આ પ્રસ્તાવિત હડતાળની નોટિસ કોલસા, સ્ટીલ, તેલ, ટેલિકોમ, પોસ્ટલ, આવકવેરા, તાંબુ, બેંક અને વીમા ક્ષેત્રોને મોકલી છે. આ નોટિસમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે રેલવે અને ડિફેન્સ સેક્ટર પણ બે દિવસીય ભારત બંધમાં સામેલ થવાનું વિચારી રહ્યા છે. વેપારી સંગઠનોની બેઠકમાં ચર્ચા કરવામાં આવી હતી કે તાજેતરના રાજ્યોમાં ચૂંટણી જીતીને ઉત્સાહિત કેન્દ્રની ભાજપ સરકાર પોતાની નીતિઓથી મજૂર વર્ગને પરેશાન કરી રહી છે.

બેઠકમાં EPF પરના વ્યાજમાં ઘટાડો, પેટ્રોલ, LPG, કેરોસીન, CNGના ભાવમાં વધારા અંગે ચર્ચા કરવામાં આવી હતી. વેપારી સંગઠનોના આગેવાનોએ જણાવ્યું હતું કે, સરકારની નીતિઓને કારણે મોંઘવારી સતત વધી રહી છે અને શેરબજાર ઘટી રહ્યું છે. યુનાઇટેડ કિસાન મોરચા 28 અને 29 માર્ચના રોજ ‘ગ્રામીણ બંધ’ ને સમર્થન આપશે, નિવેદનમાં જણાવાયું છે.

આ સંયુક્ત ફોરમમાં હિંદ મઝદૂર સભા, ભારતીય ટ્રેડ યુનિયનનું કેન્દ્ર, ભારતીય રાષ્ટ્રીય ટ્રેડ યુનિયન કોંગ્રેસ, ઓલ ઈન્ડિયા ટ્રેડ યુનિયન કોંગ્રેસ, સેલ્ફ એમ્પ્લોઇડ વુમન એસોસિએશન, ઓલ ઈન્ડિયા યુનાઈટેડ ટ્રેડ યુનિયન સેન્ટર, ટ્રેડ યુનિયન કો-ઓર્ડિનેશન સેન્ટર, ઓલ ઈન્ડિયા સેન્ટ્રલ કાઉન્સિલ ટ્રેડ યુનિયનો, લેબર પ્રોગ્રેસિવ ફેડરેશન અને યુનાઈટેડ ટ્રેડ યુનિયન કોંગ્રેસ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *