શું તમે પણ દરરોજ ભાત ખાવ છો તો આ ખબર જરૂર વાંચજો તમને હેરાની જરૂર થશે - khabarilallive    

શું તમે પણ દરરોજ ભાત ખાવ છો તો આ ખબર જરૂર વાંચજો તમને હેરાની જરૂર થશે

દુનિયાના દરેક દેશની ખાણી-પીણી અલગ-અલગ હોય છે. આ સિવાય ભોજન ખાવાની રીત પણ અલગ છે. ભારતમાં મોટાભાગના લોકો હાથથી ખાવાનું પસંદ કરે છે. તે જ સમયે, વિદેશી દેશોમાં લોકો તેમના હાથથી કેવી રીતે ખાવું તે જાણતા નથી. તે ચમચી વાપરે છે.

ભારતમાં પણ હવે ઘણા લોકો ચમચી વડે ખાતા જોવા મળે છે. પરંતુ છરી અને કાંટા સાથે ખાનારા ભારતમાં હજુ ઓછા છે. ભારતમાં તમે ઘણીવાર લોકોને ચમચીથી ભાત ખાતા જોયા હશે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે આજ સુધી તમે ખોટા ચમચીથી ભાત ખાતા હતા (ચોખા ખાવાની સાચી રીત)?

એક બ્રિટિશ શિષ્ટાચાર નિષ્ણાતે સોશિયલ મીડિયા પર લોકોને ભાત ખાવાની સાચી રીત જણાવી ત્યારે બધાને આશ્ચર્ય થયું. તમે જે સામાન્ય ચમચીથી ભાત ખાઓ છો તે વાસ્તવમાં ખોટું છે. ચમચી વાસ્તવમાં કાંટો વડે ખવાય છે.

જ્યારે લોકોએ આ કાંટા અને છરીની મદદથી ભાત ખાતા જોયા તો તેઓ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા. આજ સુધી લોકો દાળમાં ભેળવીને ચમચી વડે ચોખા ખાતા હતા. પરંતુ વાસ્તવમાં આ પદ્ધતિ ખોટી છે.

છ રીની મદદથી ભાત ખાઓ
આ વીડિયો સૌથી પહેલા Tiktok પર શેર કરવામાં આવ્યો હતો, જ્યાંથી તેને પછીથી ડિલીટ કરવામાં આવ્યો હતો. આ પછી તેને ફેસબુક પર શેર કરવામાં આવ્યો. આમાં દેખાઈ રહેલી એક્સપર્ટનું નામ છે લ્યુસી ચેલેન્જર. લ્યુસીએ કહ્યું કે ચમચી વડે ભાત ખાવાને બદલે તમારે કાંટાનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. તેણે વીડિયોમાં લોકોને કાંટા વડે ચોખા કેવી રીતે ખાવું તે બતાવ્યું.

દાળ અને શાકભાજીને આ રીતે મિક્સ કરો
લ્યુસીએ પહેલા કાંટો ચોખાની ઉપર નાખ્યો. આ પછી, છરીની મદદથી, ચોખાને કાંટા પર મૂકો અને કહ્યું કે આ કર્યા પછી તમે આરામથી ભાત ખાઈ શકો છો. આ સાથે લ્યુસીએ લોકોને એ પણ કહ્યું કે જો ભાત સાથે સાઇડ ડિશ હોય તો તેને ચોખામાં મિક્સ કરીને કાંટાની મદદથી ખાવું એ ખાવાની સાચી રીત છે.

એકવાર તમારું ભોજન સમાપ્ત થઈ જાય, પછી કાંટો અને છરીને બાઉલ પર સીધી દિશામાં મૂકો. આ સાથે વેઈટર સમજી જશે કે તમે ખાધું છે અને તે તમારી ડીશ કાઢી લેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *