રશિયા યુક્રેન યુદ્ધનો અંત નજીક આ દેશના પ્રધાનમંત્રી એ કરી યુદ્ધ રોકવાની અપીલ - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધનો અંત નજીક આ દેશના પ્રધાનમંત્રી એ કરી યુદ્ધ રોકવાની અપીલ

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે ભીષણ યુદ્ધ 29માં દિવસે પણ ચાલુ છે. રશિયન સૈનિકો સતત યુક્રેનના અલગ-અલગ શહેરોને નિશાન બનાવીને નષ્ટ કરી રહ્યાં છે. આ દરમિયાન રાત્રે રસ્તા પર ઉતરી આવેલા યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ વિશ્વને રશિયાનું યુદ્ધ રોકવાની અપીલ કરી છે. તેમણે કહ્યું કે આપણે બધાએ રશિયાને રોકવું પડશે. વિશ્વએ આ યુદ્ધ બંધ કરવું જોઈએ. યુક્રેનના સમર્થનમાં કામ કરનારા તમામ લોકોનો હું આભારી છું.

યુક્રેનની સ્વતંત્રતાના સમર્થનમાં કામ કરો પરંતુ યુદ્ધ ચાલુ છે. યુક્રેનમાં નાગરિકો સામે આતંક ચાલુ છે. યુદ્ધને એક મહિનો વીતી ગયો. આટલું લાંબુ યુદ્ધ મારું હૃદય, બધા યુક્રેનિયનો અને પૃથ્વી પરના દરેક મુક્ત વ્યક્તિના હૃદયને તોડી નાખે છે. તેથી જ હું તમને યુદ્ધનો વિરોધ કરવા કહું છું.

યુદ્ધની વચ્ચે યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ વધુમાં કહ્યું કે હું એ તમામનો આભાર માનું છું જેઓ યુક્રેનની આઝાદીના સમર્થનમાં કામ કરી રહ્યા છે પરંતુ યુદ્ધ ચાલુ છે.

શાંતિપ્રિય લોકો પર એક મહિનાથી ક્રૂરતા ચાલી રહી છે.એટલા માટે હું તમને રશિયન આક્રમણ સામે ઉભા થવા અને તમારો અવાજ ઉઠાવવા કહું છું. તમારી ઓફિસ, તમારા ઘર, તમારી શાળાઓ અને યુનિવર્સિટીઓમાંથી આવો. શાંતિના નામે આવો, યુક્રેનને ટેકો આપવા, સ્વતંત્રતાને ટેકો આપવા, જીવનને ટેકો આપવા, યુક્રેનિયન પ્રતીકો સાથે આવો.તમારી શેરીઓમાં આવો, કહો કે લોકો મહત્વપૂર્ણ છે, સ્વતંત્રતાની બાબતો, શાંતિની બાબતો, યુક્રેનની બાબતો.

રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ કહ્યું કે રશિયાનું યુદ્ધ માત્ર યુક્રેન સામેનું યુદ્ધ નથી. તેનો અર્થ ખૂબ વ્યાપક છે. રશિયાએ સ્વતંત્રતા સામે યુદ્ધ શરૂ કર્યું, જેમ કે તે છે. યુક્રેનિયન ભૂમિ પર રશિયા માટે આ માત્ર શરૂઆત છે. રશિયાની સ્વતંત્રતાને હરાવવાનો પ્રયાસ.

યુરોપના તમામ લોકો, વિશ્વના તમામ લોકોને બતાવવાનો પ્રયાસ કરે છે કે માત્ર નિર્દય અને નિર્દય બળ મહત્વ ધરાવે છે. તે બતાવવાનો પ્રયાસ કરે છે કે લોકોને કોઈ ફરક પડતો નથી. તમને જણાવી દઈએ કે 24 ફેબ્રુઆરીથી રશિયન સૈનિકો યુક્રેન પર સતત હુમલો કરી રહ્યા છે. લોકો મોટી સંખ્યામાં સ્થળાંતર કરી રહ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *