આગામી ૫ દિવસ આ જગ્યાએ થઈ શકે છે વરસાદ હવામાન વિભાગની આગાહી સાંભળતા હચમચી ગયા લોકો - khabarilallive    

આગામી ૫ દિવસ આ જગ્યાએ થઈ શકે છે વરસાદ હવામાન વિભાગની આગાહી સાંભળતા હચમચી ગયા લોકો

એક તરફ સમગ્ર દેશમાં બાડમેર જિલ્લો કાળઝાળ ગરમી સામે ઝઝૂમી રહ્યો છે તો બીજી તરફ આગામી દિવસોમાં બાંસવાડા સહિત અન્ય કેટલાક જિલ્લાઓની હવામાનની પેટર્ન બદલાવાની છે. આ સમયગાળા દરમિયાન આ જિલ્લાઓમાં હળવોથી મધ્યમ વરસાદ પડી શકે છે. પવન પણ 30 થી 50 કિમીની ઝડપે ફૂંકાય તેવી શક્યતા છે. રાજ્યમાં 5 દિવસ સુધી વરસાદની અસર રહેશે. આ સંદર્ભમાં હવામાન કેન્દ્ર (IMD) દ્વારા એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે.

હવામાન વિભાગની આગાહી મુજબ રાજસ્થાનના ઉદયપુર અને જયપુરમાં 9 મેના રોજ, પૂર્વ રાજસ્થાનના ઉદયપુર અને જયપુર અને પશ્ચિમ રાજસ્થાનના બિકાનેરમાં 10 મેના રોજ, પૂર્વ રાજસ્થાનના કોટા અને ભરતપુરમાં 11 મેના રોજ અને પશ્ચિમ રાજસ્થાનના બિકાનેર જિલ્લામાં 11 મેના રોજ વરસાદ પડી શકે છે.

12. પૂર્વ રાજસ્થાનના ઉદયપુર, જયપુર, ભરતપુર અને કોટા વિભાગ અને પશ્ચિમ રાજસ્થાનના જોધપુર અને બિકાનેર વિભાગમાં અને 13 મેના રોજ પશ્ચિમ રાજસ્થાનના ઉદયપુર, કોટા અને ભરતપુર અને જોધપુર અને બિકાનેર વિભાગમાં વરસાદ પડશે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આગામી પાંચ દિવસ માટે રાજ્યનું હવામાન સુકુ રહેવાની શક્યતાઓ છે. જ્યારે છઠ્ઠા અને સાતમા દિવસે હળવા વરસાદની શક્યતા રહેલી છે. વરસાદની શક્યતાઓ દક્ષિણ ગુજરાતના વિસ્તારોમાં રહેલી છે.

હવામાન વિભાગે દેવ અને ભાવનગર માટે હીટ વેવ ની આગાહી જાહેર કરી છે. ઉત્તર પૂર્વના પવનો ઠોકાવાના કારણે દીવ અને ભાવનગરમાં તાપમાનનો પારો ઉચકવાની શક્યતા છે. જ્યારે આગામી 12 અને 13 તારીખ ના રોજ પ્રિમોન્સૂન એક્ટિવિટી થવાની શક્યતા જણાવી છે.

હવામાન વિભાગે કરેલી આગાહી પ્રમાણે હળવા વરસાદની શક્યતા રહેલી છે. તેમાં છોટા ઉદયપુર તાપી, નર્મદા અને ડાંગનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે. હળવા વરસાદની આગાહી પહેલા રાજ્યમાં આકરી ગરમી પડવાની આગાહી કરાવી રહી છે.

ગુજરાતના દરિયાકાંઠાના ભાગોમાં ગરમી સાથે બફારાની સ્થિતિ આગામી દિવસોમાં જોવા મળી શકે છે. મહત્તમ તાપમાનમાં આગામી દિશામાં કોઈ મોટો ફેરફાર થવાની શક્યતા નથી. જ્યારે અમદાવાદ અને ભુજમાં 43 ડિગ્રી તાપમાન નોંધવામાં આવ્યું હતું. ત્યાં ઓરેંજ અલગ જાહેર કરવામાં આવ્યું છે.

સાથે જ અંબાલાલ પટેલે 8 થી 14 જૂનમાં ભારે વરસાદની શક્યતા દર્શાવી છે. 17 જૂન પછી આંધી વંટોળ સાથે વરસાદ થવાની આગાહી કરી છે. જેઠવદમાં શ્રાવણ પંચકમાં વરસાદ થવાની શક્યતા વ્યક્ત કરી છે. આબાદ ગુજરાતમાં ચોમાસાની એન્ટ્રી થાશે તેવું આંબાલાલ પટેલે જણાવ્યું છે

અંબાલાલ પટેલ દ્વારા 10 થી 14 તારીખ વચ્ચે ઉત્તર ગુજરાત અને મધ્ય ગુજરાતમાં આંધી વંટોળ સાથે વરસાદ પડવાની આગાહી કરી છે. 10 મેથી 14 મે વચ્ચે હવામાનમાં પલટા બાદ 20 મે પછી ગરમીમાં વધારો થવાની શક્યતા આંબાલાલ પટેલે વ્યક્ત કરી છે. તો ઉત્તર ગુજરાતના વિસ્તારોમાં 44 થી 45 ડિગ્રી સુધી તાપમાન જવાની શક્યતા વ્યક્ત કરે છે. આમ આગામી દિવસોમાં 20 દિવસ માટે ગુજરાતમાં ભારે ગરમી અને વરસાદની શક્યતા રહેલી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *