આખી દુનિયા અને બધા ધર્મને છોડી આ બંને વિદેશી લોકોએ ગુજરાતમાં કર્યા હિંદુ રિતી રીવાજ પ્રમાણે લગ્ન - khabarilallive
     

આખી દુનિયા અને બધા ધર્મને છોડી આ બંને વિદેશી લોકોએ ગુજરાતમાં કર્યા હિંદુ રિતી રીવાજ પ્રમાણે લગ્ન

અહીં ભારતીય સંસ્કૃતિ અને રિવાજો કેટલા પવિત્ર છે તેનો અંદાજ એ વાત પરથી લગાવી શકાય છે કે જર્મનીની દુલ્હન અને રશિયાની દુલ્હન ભારતમાં આવીને હિંદુ રીતિ-રિવાજ સાથે સાત ફેરા લીધા. બંનેના લગ્નની ખૂબ ચર્ચા થઈ રહી છે.

જર્મનીના ક્રિસ મુલરે તેની રશિયન ગર્લફ્રેન્ડ જુલિયા ઉખ્વાકાટિના સાથે ગુજરાતમાં લગ્ન કર્યા. રવિવારે હિંમતનગરના સરોડિયા ગામમાં ક્રિસ મુલર અને જુલિયા ઉખ્વાકાટિનાના લગ્નમાં ગામના અનેક લોકો પહોંચ્યા હતા. બંનેએ હિંદુ રીતિ-રિવાજ અને મંત્રોચ્ચાર સાથે લગ્ન કર્યા હતા.

ક્રિસે કહ્યું કે એક સમય હતો જ્યારે તેને અમીરોની જેમ જીવન જીવવાનો શોખ હતો. ક્રિસ એક શ્રીમંત જર્મન ઉદ્યોગપતિનો પુત્ર તેમજ જર્મન અને સિંગાપોર સ્થિત કંપનીનો સીઈઓ છે. ક્રિસે કહ્યું કે મારી પાસે બધું જ હતું, મોટું ઘર, મોંઘી કાર અને પુષ્કળ પૈસા, પરંતુ તેમ છતાં મન ઉદાસ હતું, ક્યાંક ક્યાંક ખાલીપણું હતું.

ક્રિસે કહ્યું કે તેણે બધું જ છોડી દીધું છે અને સ્પોર્ટ્સ કાર ખરીદી છે અને દુનિયાની મુસાફરી કરવા નીકળી પડ્યો છે. આ દરમિયાન ક્રિસ ઘણા દેશોમાં ફર્યો હતો જ્યારે તે રશિયાની રહેવાસી જુલિયા ઉખ્વાકાટિનાને મળ્યો હતો. જુલિયા યોગા ટ્રેનર છે. ક્રિસ અને જુલિયા વિયેતનામમાં મળ્યા અને સારા મિત્રો બન્યા.

પછી આ મિત્રતા પ્રેમમાં બદલાઈ ગઈ. ક્રિસે કહ્યું કે તેણે વિશ્વના દરેક ખંડમાં પ્રવાસ કર્યો પરંતુ ભારતની સભ્યતા અને સંસ્કૃતિએ તેને પોતાની તરફ આકર્ષિત કર્યો. ક્રિસે કહ્યું કે તેને ભારતમાં બધું જ ગમે છે. તેણે કહ્યું કે મને ભારતમાં ઘર જેવું લાગે છે તેથી મેં અહીં લગ્ન કરવાનું વિચાર્યું.

ક્રિસે કહ્યું કે મને ભારતમાં જે પ્રકારનો આરામ મળ્યો છે, તે મેં મારા દેશમાં ક્યારેય અનુભવ્યો નથી. ભારત એક ધાર્મિક દેશ છે અને મને અહીં રહેવું ગમે છે. ક્રિસ અને જુલિયા વર્ષ 2019માં ગુજરાતના સરોડિયા ગામમાં આવ્યા હતા, ત્યારપછી તેઓને આ જગ્યાએ પ્રેમ થઈ ગયો અને બંનેએ રવિવારે લગ્ન કરી લીધા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *