ભલભલાના મગજની થઈ જશે કસરત આ તસવીરમાં કેટલા હાથી પીવે છે પાણી 99 ટકા લોકોએ આપ્યો ખોટો જવાબ - khabarilallive    

ભલભલાના મગજની થઈ જશે કસરત આ તસવીરમાં કેટલા હાથી પીવે છે પાણી 99 ટકા લોકોએ આપ્યો ખોટો જવાબ

સોશિયલ મીડિયા એક એવી જગ્યા છે જ્યાં દરેક પ્રકારની વસ્તુઓ વાયરલ થતી રહે છે. આ દિવસોમાં, આંખ અને મગજની કસરતની રમતો સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ ચાલી રહી છે. આમાં, તમને એક ચિત્ર બતાવવામાં આવે છે અને પછી આવી વસ્તુ શોધવા અથવા આ ફોટામાં કેટલી વસ્તુઓ અથવા પ્રાણીઓ છે તે જણાવવાનું કહેવામાં આવે છે.

આવી જ એક રસપ્રદ તસ્વીર આજકાલ લોકોના મગજમાં હાઈ હીલ લગાવી રહી છે.
વાસ્તવમાં આ વાયરલ તસવીરમાં કેટલાક હાથી નદીના કિનારે ઉભા છે. આ હાથીઓ પોતાની થડ વડે પાણી ખેંચીને પોતાની તરસ છીપાવે છે. હવે આ તસવીર IPS ઓફિસર સુસાંતા નંદાએ પોતાના ટ્વિટર એકાઉન્ટ પર શેર કરી છે. તસવીર શેર કરતાં તેણે લોકોને પૂછ્યું કે આ ફોટોમાં તમને કેટલા હાથી દેખાય છે?

પહેલી નજરે ફોટો જોઈને દરેકને એવું લાગશે કે નદીના કિનારે ચાર હાથી ઉભા છે. પરંતુ જવાબ એટલો સરળ નથી. જો તમે આ તસવીરને ધ્યાનથી જોશો તો તમને ખબર પડશે કે તેમાં ચારથી વધુ હાથી છે. પરંતુ ચોક્કસ સંખ્યા જાણવા માટે તમારે તમારા મન અને આંખો પર થોડો પ્રયત્ન કરવો પડશે. તો ચાલો ફરી એકવાર આ તસવીરને ધ્યાનથી જોઈએ અને કહીએ કે તમને તેમાં કેટલા હાથી દેખાય છે?

તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે આ તસવીરમાં ચાર નહીં પણ 7 હાથી છે. IPS સુશાંત નંદાએ ખુદ પોતાના બીજા ટ્વિટમાં આનો જવાબ આપ્યો છે. તેણે કહ્યું કે ફોટોગ્રાફર્સની ટીમને આ તસવીર ક્લિક કરવા માટે ઘણી મહેનત કરવી પડી હતી. જ્યારે હાથીઓ નદીના કિનારે પાણી પીવા આવ્યા ત્યારે ત્યાં લગભગ 20 મિનિટ થઈ ગઈ હતી.

આ દરમિયાન તે પોતાના થડમાંથી પાણી ખેંચીને તરસ છીપાવતો હતો. આ 20 મિનિટમાં ફોટોગ્રાફર્સે લગભગ 1400 ક્લિક્સ કરી. પછી તેને સિંકમાં પાણી પીતા આ 7 હાથીઓની સંપૂર્ણ તસવીર મળી.

બહુ ઓછા લોકો આ કોયડાનો સાચો જવાબ આપી શક્યા છે. સારું, તમે તેનો સાચો જવાબ આપ્યો કે નહીં? જો હા, તો તમને હાથીઓની ચોક્કસ સંખ્યા શોધવામાં કેટલો સમય લાગ્યો?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *