હવામાન વિભાગની ભારે વરસાદની આગાહી ગુજરાતમાં ૧ અને ૨ જુલાઈ થશે ધમાકેદાર વરસાદ - khabarilallive    

હવામાન વિભાગની ભારે વરસાદની આગાહી ગુજરાતમાં ૧ અને ૨ જુલાઈ થશે ધમાકેદાર વરસાદ

દરમિયાન અમદાવાદ શહેરમાં ભારે વરસાદને પગલે અનેક જગ્યાએ પાણી ભરાયા હોવાના અહેવાલ છે. વીડિયોમાં મુખ્ય રસ્તાઓ પર ઘૂંટણ સુધીના પાણીમાંથી કાર ચાલતી જોવા મળી હતી. અમદાવાદના કેકે નગરમાં વૃક્ષો ધરાશાયી થયાના અને પડી ગયાના અહેવાલો છે, જેમાં બે કારને નુકસાન થયું છે.

30મી જૂને હવામાન વિભાગે તેના હવામાન બુલેટિનમાં જણાવ્યું હતું કે પોરબંદર, જૂનાગઢ, સોમનાથ, અમરેલી, ભાવનગર, ભરૂચ, સુરત, નવસારી, વલસાડ, દમણ અને દાદરા નગર હવેલી સહિતના જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદની અપેક્ષા છે.

1 જુલાઈએ જૂનાગઢ, સોમનાથ, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરા નગર હવેલી, પંચમહાલ, દાહોદ અને છોટા ઉદેપુરમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. 2 જુલાઈના રોજ, માત્ર નવસારી, વલસાડ, દમણ અને દાદરા નગર હવેલીમાં ભારે વરસાદની શક્યતા છે, રાજ્યમાં અન્યત્ર હળવા વરસાદની અપેક્ષા છે. છેલ્લે, 3 જુલાઈના રોજ, ઉત્તર ગુજરાતના બનાસકાંઠામાં નવસારી, વલસાડ, દમણ અને દાદરા નગર હવેલી સાથે ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે, જ્યારે અન્ય પ્રદેશોમાં હળવો વરસાદ પડી શકે છે.

ગઈકાલે રાજકોટ એરપોર્ટના પેસેન્જર પીકઅપ અને ડ્રોપ-ઓફ વિસ્તારમાં કેનોપીનો એક ભાગ તૂટી પડ્યો હતો. નાગરિક ઉડ્ડયન મંત્રાલયના સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, કેનોપીમાં એકઠા થયેલા પાણીને બહાર કાઢવા માટે જાળવણી કાર્ય દરમિયાન કેનોપી તૂટી ગઈ હતી.

આ ઘટનામાં કોઈને ઈજા થઈ નથી, અને વિગતવાર રિપોર્ટ માંગવામાં આવ્યો છે. સમારકામની કામગીરી ચાલી રહી છે. એક્સ પરની એક પોસ્ટમાં, રાજકોટ એરપોર્ટ સત્તાવાળાઓએ જણાવ્યું હતું કે, ભારે વરસાદને કારણે સવારે 11:40 વાગ્યે ટર્મિનલ બિલ્ડિંગમાં કેનોપીની શહેરની બાજુએ પાણીનો સંગ્રહ જોવા મળ્યો હતો.

રાજકોટ ઇન્ટરનેશનલ એરપોર્ટે પોસ્ટમાં જણાવ્યું હતું કે, “જેમ અમને તેની જાણ થઈ, અમે સિવિલ વર્ક્સ વિભાગને જાણ કરી, અને નીચેનો વિસ્તાર કોર્ડન કરી લેવામાં આવ્યો.”

રાજકોટ શહેરથી આશરે 30 કિમી દૂર હિરાસર ખાતે આંતરરાષ્ટ્રીય એરપોર્ટ આવેલું છે. “સવારે 11:55 વાગ્યાની આસપાસ, ભારે વરસાદ વચ્ચે કેનોપી પર વધુ પાણી એકઠું થયું, જેના કારણે કેનોપીનું ફેબ્રિક ફાટી ગયું અને પડી ગયું. આ ઘટનામાં કોઈ જાનહાનિ થઈ નથી. એરપોર્ટ સિવિલ ટીમ (ક્ષતિગ્રસ્ત) કેનોપીને દૂર કરી રહી છે,” તેઓએ ઉમેર્યું.

અન્ય રાજ્યોમાં પણ ભારે વરસાદની આગાહી છે. પંજાબ અને તેને અડીને આવેલા હિમાચલ પ્રદેશ, દક્ષિણપશ્ચિમ અને નજીકના અત્યંત ઉત્તરપશ્ચિમ મધ્ય પ્રદેશ, પૂર્વ ઉત્તર પ્રદેશ અને નજીકના અત્યંત ઉત્તર છત્તીસગઢ, દક્ષિણપૂર્વ મધ્ય પ્રદેશમાં છૂટાછવાયા વાવાઝોડાં, વાદળોથી જમીન પર વીજળીના ચમકારા અને તેજ પવન સાથે વરસાદના તીવ્ર સ્પેલની અપેક્ષા છે. , બિહાર, ઝારખંડ, દક્ષિણ ગુજરાત, દક્ષિણ તેલંગાણા, આંધ્રપ્રદેશ, દક્ષિણ કર્ણાટક, ઉત્તર તમિલનાડુ, પશ્ચિમ બંગાળ, સિક્કિમ, આસામ અને મેઘાલય, IMD મુજબ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *