છત્રી કાઢીને રાખજો વાલા ધબધબાટી બોલાવશે વરસાદ જાણો કઈ તારીખે ક્યાં થશે વરસાદ - khabarilallive    

છત્રી કાઢીને રાખજો વાલા ધબધબાટી બોલાવશે વરસાદ જાણો કઈ તારીખે ક્યાં થશે વરસાદ

રાજ્ય સહિત મુંબઈમાં નાગરિકો ઉકળાટનો સામનો કરી રહ્યા છે અને લોકો આતુરતાપૂર્વક વરસાદની રાહ જોઈ રહ્યા છે. દરમિયાન મુંબઈગરા માટે થોડા રાહતના સમાચાર સામે આવી રહ્યા છે. હવામાન ખાતા દ્વારા આગામી કેટલાક દિવસોમાં મુંબઈ સહિત આસપાસના વિસ્તારમાં હળવો વરસાદ પડશે, એવી શક્યતા વ્યક્ત કરાઈ રહી છે, જેને કારણે નજીકના દિવસોમાં જ ગરમીમાંથી રાહત મળી શકે છે.

હવામાન ખાતા દ્વારા કરવામાં આવેલી આગાહી અનુસાર મુંબઈ સહિત ઉપનગરમાં પણ આગામી ચાર દિવસ વાદળછાયું વાતાવરણ રહેશે અને હળવો વરસાદ પણ પડશે. આ ઉપરાંત થાણે, પાલઘર અને રાયગઢ જિલ્લામાં પણ મધ્યનું આગમન એવી આગાહી કરવામાં આવી છે. મોન્સૂન પણ ઝડપથી આગળ વધી રહ્યો હોઈ ટૂંક સમયમાં જ મુંબઈગરાને ગરમીમાંથી મુક્તિ મળી શકે છે.

છેલ્લાં કેટલાક દિવસની વાત કરીએ તો રાજ્યમાં અનેક ઠેકાણે તાપમાનમાં વધારો જોવા મળી રહ્યો છે અને મુંબઈગરા પણ ઉકળાટથી પરેશાન થઈ ગયા છે. તાપમાનમાં ઘટાડો થયો હોવા છતાં પણ હવામાં રહેલી આર્દ્રતાને કારણે મુંબઈગરા ઉકળાટથી પરેશાન થઈ ગયા છે. આવી પરિસ્થિતિ વચ્ચે આગામી ત્રણ ચાર દિવસ વાતાવરણ વાદળછાયું રહેવાનું હોઈ અમુક ઠેકાણે મધ્યમ વરસાદ પડવાની આગાહી પણ કરવામાં આવી છે

મહારાષ્ટ્ર જ નહીં પણ દેશની રાજધાની દિલ્હી સહિત અનેક ઠેકાણે ગરમીએ માઝા મૂકી દીધા છે અને ગરમીને કારણે નાગરિકો બેહાલ થઈ ગયા છે. ગઈકાલે એટલે કે સોમવારે રાજ્યમાં અનેક ઠેકાણે તાપમાન 48 ડિગ્રી સેલ્સિયસનો આંકડો વટાવી ચૂક્યો હચો. દિલ્હી સહિત રાજસ્થાન, પંજાબ, હરિયાણા, ચંદીગઢ, પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશ અને ગુજરાત માટે ગરમી માટે હવામાન ખાતા દ્વારા રેડ એલર્ટ (IMD Announce Red Alert)ની જાહેરાત કરવામાં આવી છે

મે મહિનો પૂરો થવાનો છે. ઝારખંડના અનેક જિલ્લાઓમાં ગરમીએ તબાહી મચાવી છે. રાજ્યમાં આવતીકાલે એટલે કે 29મી મેથી 1લી જૂન સુધી એલર્ટ જાહેર કરવામાં આવ્યું છે. આને ધ્યાનમાં રાખીને લોકોએ સાવચેત અને સતર્ક રહેવાની જરૂર છે. આ માહિતી 28 મે, 2024 ના રોજ એરપોર્ટ પર સ્થિત રાંચી હવામાન કેન્દ્ર દ્વારા આપવામાં આવી હતી.

તાપમાન વધશે
હવામાન કેન્દ્રના જણાવ્યા અનુસાર આગામી 2 દિવસ દરમિયાન રાજ્યમાં મહત્તમ તાપમાનમાં ક્રમશઃ 3 થી 5 ડિગ્રી સેલ્સિયસનો વધારો થવાની શક્યતા છે. આ પછી, આગામી 3 દિવસમાં કોઈ મોટા ફેરફારની અપેક્ષા નથી.

અહીં 30 થી વરસાદની શક્યતા છે
રાજ્યના ઉત્તર-પૂર્વીય ભાગોમાં 30 અને 31 મે સુધી હળવાથી મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે. તેની અસર દેવઘર, ધનબાદ, દુમકા, ગિરિડીહ, ગોડ્ડા, જામતારા, પાકુર, સાહિબગંજ જિલ્લામાં જોવા મળશે.

અહીં 1 જૂને વરસાદ
કેન્દ્રના જણાવ્યા અનુસાર, 1 જૂને રાજ્યના પૂર્વ ભાગોમાં છૂટાછવાયા સ્થળોએ હળવો વરસાદ થવાની સંભાવના છે. તેની અસર સાહિબગંજ, પાકુર, ગોડ્ડા અને દુમકા જિલ્લામાં જોવા મળશે.
2-3 જૂને પણ વરસાદ
કેન્દ્રના જણાવ્યા અનુસાર, 1 અને 2 જૂનના રોજ રાજ્યમાં છૂટાછવાયા સ્થળોએ ગાજવીજ સાથે હળવાથી મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે.

આ જિલ્લાઓમાં ગરમીનું મોજું રહેશે
કેન્દ્રના જણાવ્યા અનુસાર, 29 અને 30 મેના રોજ ગઢવા, પલામુ અને ચતરા જિલ્લામાં કેટલાક સ્થળોએ તીવ્ર ગરમીની સ્થિતિ જોવા મળી શકે છે. આ ઉપરાંત પૂર્વ સિંઘભૂમ, પશ્ચિમ સિંઘભૂમ, સિમડેગા, સરાઈકેલા-ખારસાવાન અને આજુબાજુના જિલ્લાઓમાં કેટલાક સ્થળોએ હીટ વેવની સ્થિતિ જોવા મળી શકે છે. એ જ રીતે, 31 મેના રોજ પલામુ, ગઢવા, ચતરા, કોડરમા, લાતેહાર, લોહરદગામાં કેટલાક સ્થળોએ ગરમીની લહેર જોવા મળી શકે છે.

તોફાન અને વીજળી
31 મે અને 1 જૂનના રોજ રાજ્યના પૂર્વ ભાગોમાં છૂટાછવાયા સ્થળોએ ભારે પવન અને વાવાઝોડાની શક્યતા છે. પવનની ઝડપ 30 થી 40 કિલોમીટર પ્રતિ કલાક હોઈ શકે છે. તેની અસર સાહિબગંજ, પાકુર, ગોડ્ડા અને દુમકા જિલ્લામાં જોવા મળશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *