ચૈત્ર નવરાત્રી આજથી શરૂ ઘોડા પર સવાર થઈને આવશે માં દુર્ગા આ રાશિવાળાને આપશે પોતાના આશીર્વાદ થશે અટકેલા કાર્ય પૂર્ણ - khabarilallive    

ચૈત્ર નવરાત્રી આજથી શરૂ ઘોડા પર સવાર થઈને આવશે માં દુર્ગા આ રાશિવાળાને આપશે પોતાના આશીર્વાદ થશે અટકેલા કાર્ય પૂર્ણ

આવતીકાલે એટલે કે 9મી એપ્રિલથી ચૈત્રી નવરાત્રીનો પ્રારંભ થવા જઈ રહ્યો છે. આ વખતે મા દુર્ગા ઘોડા પર સવાર થઈને આવી રહી છે અને માતા રાણી હાથી પર સવાર થઈને પ્રસ્થાન કરશે. મંગળવારથી નવરાત્રિ શરૂ થઈ રહી હોવાથી મા દુર્ગા ઘોડા પર સવાર થઈને આવશે પરંતુ તેને શુભ માનવામાં આવતું નથી. આ સાથે નવરાત્રિમાં બુધનું સંક્રમણ થશે જેના કારણે નવરાત્રિ દરમિયાન કેટલીક રાશિઓનું ભાગ્ય બદલાશે.

આવતીકાલથી ચૈત્રી નવરાત્રીનો પ્રારંભ થઈ રહ્યો છે
9 એપ્રિલથી ચૈત્રી નવરાત્રીનો પ્રારંભ થઈ રહ્યો છે. વૈદિક કેલેન્ડર અનુસાર, ચૈત્ર મહિનાની શુક્લ પક્ષની પ્રતિપદા તિથિ આ વર્ષે 8 એપ્રિલે રાત્રે 11:50 વાગ્યાથી શરૂ થશે, જે બીજા દિવસે એટલે કે 9 એપ્રિલ, 2024ના રોજ રાત્રે 8:30 વાગ્યે સમાપ્ત થશે. ઉદયા તિથિના આધારે ચૈત્ર નવરાત્રી 9 એપ્રિલથી શરૂ થશે. આ વર્ષે ચૈત્ર નવરાત્રીના પ્રથમ દિવસે સર્વાર્થ સિદ્ધિ અને અમૃત યોગ રહેશે.

આ વખતે મા દુર્ગા ઘોડા પર સવાર થઈને આવી રહી છે
નવરાત્રિ દરમિયાન મા દુર્ગાના આગમન અને પ્રસ્થાન સમયે વાહનનું વિશેષ મહત્વ છે. આ વખતે માતા ઘોડા પર સવાર થઈને આવી રહી છે. એવું માનવામાં આવે છે કે ઘોડા પર સવાર થઈને મા દુર્ગાનું આગમન કુદરતી આફતનું જોખમ વધારે છે.

આ સાથે સત્તાધારી પક્ષમાં પણ ફેરફાર જોવા મળી રહ્યા છે. જ્યાં માતા ઘોડા પર સવાર થઈને આવે છે ત્યાં માતા હાથી પર સવાર થઈને પ્રયાણ કરશે. હાથી પર સવારી કરીને માતાનું વિદાય એ શુભ સંકેત છે. તે સારો વરસાદ, સમૃદ્ધિ અને પ્રગતિ સૂચવે છે.

નવરાત્રિ પર આ રાશિઓ બદલાશે
ગ્રહોનો રાજકુમાર બુધ 9 એપ્રિલે રાત્રે 9.41 કલાકે મેષ રાશિમાંથી પાછળ થઈને મીન રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. જે બાદ બુધ 31 દિવસ સુધી આ રાશિમાં રહેશે. જે પછી તેઓ મીન રાશિમાંથી બહાર નીકળીને મેષ રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. સ્વામી બુધનું આ રાશિ પરિવર્તન કેટલીક રાશિઓ માટે ખૂબ જ ખાસ રહેશે. નવરાત્રિ દરમિયાન બુધનું સંક્રમણ ચાર રાશિ, વૃષભ, મિથુન, કર્ક અને કન્યા રાશિના લોકોને લાભ આપશે.

1. વૃષભ
વૃષભ રાશિના જાતકોને ચૈત્ર નવરાત્રિ દરમિયાન બુધના રાશિ પરિવર્તનને કારણે લાભ થશે. બુધના રાશિ પરિવર્તનને કારણે વૃષભ રાશિના લોકોની આવકમાં વધારો થશે. આ સાથે આવકના નવા સ્ત્રોત પણ બનશે. જો આ રાશિના લોકો રોકાણ કરવા માંગતા હોય તો 13 એપ્રિલ પછીનો સમય શુભ છે.

2. મિથુન
મિથુન રાશિના જાતકોને બુધના રાશિ પરિવર્તનથી ખાસ કરીને આશીર્વાદ મળશે. આ રાશિનો સ્વામી મિથુન છે અને સ્વામી બુધ મિથુન રાશિના કરિયર ગૃહમાં સ્થાન પામશે. આ ઘરમાં બુધની હાજરીને કારણે મિથુન રાશિના લોકોને નોકરી મળી શકે છે. જો તમે તમારી નોકરી બદલવા માંગો છો, તો તમે 13 એપ્રિલ પછી પ્રયાસ કરી શકો છો.

3. કર્ક
નવરાત્રિ દરમિયાન કર્ક રાશિના લોકો પર બુધ ગ્રહ પણ કૃપા કરશે. આ રાશિમાં ગુરુ ઉચ્ચ છે અને બુધ કર્ક રાશિના ભાગ્ય ગૃહમાં સ્થાન પામશે. જેના કારણે કર્ક રાશિના લોકોને નવરાત્રિ દરમિયાન ભાગ્યનો પૂરો સાથ મળશે. આ રાશિના લોકોના અટકેલા કામ પણ પૂરા થશે.

4. કન્યા
કન્યા રાશિમાં ભગવાન બુધ ઉચ્ચ છે. નવરાત્રિ દરમિયાન, ભગવાન બુધ આ રાશિના લોકોના જીવન સાથી ગૃહમાં હાજર રહેશે. જેના કારણે ઘરમાં સુખ-શાંતિ રહેશે. આ સાથે આ રાશિના લોકોની આવક અને સારા નસીબમાં વધારો થશે. બુધના ગોચરને કારણે દાંપત્ય જીવનમાં મધુરતા રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *