ઓસામા બિનલાદેનને મારવા વાળા નેવી સિલ્ડ કમાન્ડો એ આપી પુતિન વિશે ભયાનક ચેતવણી - khabarilallive    

ઓસામા બિનલાદેનને મારવા વાળા નેવી સિલ્ડ કમાન્ડો એ આપી પુતિન વિશે ભયાનક ચેતવણી

ઓસામા બિન લાદેનને મારનાર નેવી સીલે રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન વિશે ચેતવણી જારી કરી છે. તેણે કહ્યું કે અમેરિકા પુતિન સાથે તે કરી શકે નહીં જે તેણે આતંકવાદી માસ્ટરમાઇન્ડ સાથે કર્યું. આ સાથે નેવી સીલે રશિયાના આક્રમણ પર પોતાના દેશના વલણની પણ ટીકા કરી હતી.

‘પુતિન પોતાનું કૂલ ગુમાવ્યું’મોન્ટાનાનો રોબ ઓ’નીલ સીલ ટીમ સિક્સનો ભાગ હતો, જેણે 2010માં એબોટાબાદમાં 9/11ના માસ્ટરમાઇન્ડ ઓ સામા બિન લાદેનને મારી નાખ્યો હતો. તેણે 16 વર્ષમાં 400 લડાયક મિશન પૂર્ણ કર્યા છે અને માને છે કે વ્લાદિમીર પુતિન યુક્રેન સામે સંપૂર્ણ પાયે આ ક્રમણ શરૂ કરીને પોતાનું કૂલ ગુમાવ્યું છે. રોબે યુક્રેન પર રશિયાના હુ મલા અંગે તેમના દેશની પ્રતિક્રિયાની ટીકા કરતા કહ્યું કે અમેરિકાએ ઘાતક હુમ લાનો નબળાઈ સાથે જવાબ આપ્યો.

પેન્ટાગોન પુતિનને રોકવાનો પ્રયાસ કરવાને બદલે..ઓ’નીલ માને છે કે પેન્ટાગોન પુતિનને રોકવાના પ્રયાસ કરતાં તેના ક્લાયમેટ ચેન્જ એજન્ડા વિશે વધુ ચિંતિત છે,’ ડેઇલી મેલે અહેવાલ આપ્યો. તેણે કહ્યું, ‘રશિયા અને ચીન આપણા પર હસી રહ્યા છે.’ ઓ’નીલે કહ્યું કે તેઓ માનતા નથી કે રશિયા યુક્રેન પર આક્રમણ કરશે કારણ કે તેણે “પાગલ માણસ (પુતિન) ના ચુકાદાને સમજવાનો પ્રયાસ કરવાની ભૂલ કરી છે.” ઓ’નીલ દાવો કરે છે કે મોટાભાગના અમેરિકનો ટીવી અને સોશિયલ મીડિયા પરથી યુદ્ધ વિશેના તેમના વિચારો મેળવી રહ્યા છે. લોકો ઈચ્છે છે કે અમેરિકા રશિયા પર કડક વલણ અપનાવે.

લાદેનના માથામાં ત્રણ ગોળીઓ વાગી હતી યાદ કરો કે મે 2011માં અલકાયદાના વડા અને વિશ્વના સૌથી ખતરનાક આતંકવાદી ઓસામા બિન લાદેનને ખતમ કરવાનું મિશન હાથ ધરવામાં આવ્યું હતું. આ મિશનમાં સામેલ નેવી સીલ ટીમના રોબ ઓ’નીલે ઓસામા પર છેલ્લો હુમ લો કર્યો હતો. નીલે આતંકવાદી ઓસામા બિન લાદેનના માથામાં ત્રણ ગો ળીઓ વાગી હતી. આ ટીમના કોઈપણ સભ્યની ઓળખ જાહેર કરવામાં આવી નથી.

આ રીતે નીલની ઓળખ છતી થઈ નીલનો ઇન્ટરવ્યુ યુએસ ન્યૂઝ ચેનલ ફોક્સે લીધો હતો. આ મુલાકાતમાં તેમની ઓળખ જાહેર કરવામાં આવી હતી. રોબ ઓ’નીલનું પૂરું નામ રોબર્ટ ઓ’નીલ છે. હાલમાં, તે નેવી સીલનો ભાગ નથી. આ ઈન્ટરવ્યુમાં ઓ નીલે મિશન ઓસામા સાથે જોડાયેલી ઘણી વાતોનો પર્દાફાશ કર્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *