આ કારણથી જ યુક્રેન યુદ્ધમાં અત્યાર સુધી ટકી રહ્યું છે રશિયન સૈનિકઓ રશિયા જવા નથી તૈયાર કર્યો ચોકાવનારો ખુલાસો - khabarilallive    

આ કારણથી જ યુક્રેન યુદ્ધમાં અત્યાર સુધી ટકી રહ્યું છે રશિયન સૈનિકઓ રશિયા જવા નથી તૈયાર કર્યો ચોકાવનારો ખુલાસો

કિવઃ રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે યુદ્ધ ચાલુ છે. રશિયન સેના યુક્રેનની રાજધાની કિવની સરહદે પહોંચી ગઈ છે. આવી સ્થિતિમાં ગમે ત્યારે નિર્ણાયક સ્થિતિ આવી શકે છે. આ દરમિયાન યુક્રેનની સેનાએ ઘણા રશિયન સૈનિકોને પકડ્યા છે. તેણે પૂછપરછ દરમિયાન ચોંકાવનારો ખુલાસો કર્યો છે.

મૃત્ યુનો ડર યુક્રેનની સૈન્ય દ્વારા કબજે કરાયેલા રશિયન સૈનિકોએ કહ્યું છે કે જો તેઓ ઘરે પાછા ફર્યા તો તેઓને ફાયરિંગ સ્ક્વોડ દ્વારા મૃત્યુનો ડર છે. કિવમાં એક ન્યૂઝ કોન્ફરન્સમાં બોલતા, 2જી મોટર રાઇફલ ડિવિઝનના સૈનિકે કહ્યું કે જ્યારે તે રશિયા પાછો ફર્યો ત્યારે તેને મારી નાખવાનો ભય હતો, ડેઇલી ટેલિગ્રાફે અહેવાલ આપ્યો.

પહેલેથી જ મૃત્યુ પામ્યા હોવાનું માનવામાં આવે છે તેણે કહ્યું કે રશિયામાં અમને પહેલાથી જ મૃ ત માનવામાં આવે છે. પકડાયેલા સૈનિકોમાંના એકે કહ્યું કે મને મારા માતા-પિતાને બોલાવવાની તક આપવામાં આવી અને તેઓએ મને કહ્યું કે મારા માટે અંતિમ સંસ્ કારની વ્યવસ્થા પહેલેથી જ કરવામાં આવી છે. જો અદલાબદલી કરવામાં આવશે, તો અમને અમારા જ લોકો દ્વારા ગો ળી મારવામાં આવશે.

નાગરિકોને બચાવવા માટે ગોળી ડેઈલી મેલના અહેવાલ મુજબ, અન્ય એક પકડાયેલા રશિયન સૈનિકે જણાવ્યું કે કેવી રીતે યુક્રેનના નાગરિકોને બચાવવાનો પ્રયાસ કરતી વખતે તેના સાથી સૈનિકોએ તેને ગોળી મારી હતી. 24 ફેબ્રુઆરીના રોજ, રશિયન સૈનિકોને ખાર્કિવમાં નાગરિકોને ગોળી મારવાનો આદેશ આપવામાં આવ્યા પછી એક મહિલા અને તેની માતાને બચાવવાનો પ્રયાસ કરતી વખતે એક સાથી લેફ્ટનન્ટ તેની જાતે જ માર્યો ગયો.

રશિયન હુમલો અવ્યવસ્થિત પકડાયેલા સૈનિકે દાવો કર્યો કે તેને પગમાં ગોળી વાગી હતી અને જ્યારે અન્ય સૈનિકોને ખબર પડી કે આ જોડી નાગરિકો પર ગોળીબાર કરી રહી નથી ત્યારે લેફ્ટનન્ટનું મૃત્યુ થયું હતું. બ્રિટિશ ગુપ્તચર કંપની દ્વારા મેળવેલા વૉઇસ રેકોર્ડિંગ અનુસાર, અગાઉ પકડાયેલા રશિયન સૈનિકોએ કહ્યું હતું કે યુક્રેન પરનું આક્રમણ સંપૂર્ણપણે અવ્યવસ્થિત હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *