રવિવારનું રાશિફળ વૃષભ રાશિને મળશે પરિવારના સભ્યો તરફથી ખુશીઓ તુલા રાશિના વિદ્યાર્થીઓ માટે દિવસ શુભ રહેશે - khabarilallive

રવિવારનું રાશિફળ વૃષભ રાશિને મળશે પરિવારના સભ્યો તરફથી ખુશીઓ તુલા રાશિના વિદ્યાર્થીઓ માટે દિવસ શુભ રહેશે

મેષ – આ રાશિના જાતકોએ પોતાની કાર્ય પધ્ધતિમાં પોતાની અનુકૂળતા મુજબ થોડો ફેરફાર કરવો પડી શકે છે, આમ કરવામાં અચકાવું નહીં. જે લોકો ફૂડ સંબંધિત બિઝનેસ કરે છે તેઓએ પ્રોડક્ટની ગુણવત્તાનું ખાસ ધ્યાન રાખવું જોઈએ. યુવાનોએ દિવસની શરૂઆત ભગવાન શિવની પૂજા કરીને કરવી જોઈએ અને શિવલિંગ પર લાલ ફૂલ પણ ચઢાવવા જોઈએ. જો તમે બહાર રાંધેલું ભોજન ખાવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો તેને ઘરે ઓર્ડર કરો અને મિત્રો અથવા પરિવારના સભ્યો સાથે તેનો આનંદ માણો. સ્વાસ્થ્યની વાત કરીએ તો લોહીને લગતી બીમારીઓ પ્રત્યે સતર્ક રહો, જૂના રોગો સક્રિય થઈ શકે છે, તેથી ડૉક્ટર દ્વારા સૂચવવામાં આવેલી સાવચેતીઓનું ચુસ્તપણે પાલન કરો.

વૃષભ – વૃષભ રાશિના લોકોએ કાર્યસ્થળ પર તેમના મૂળ સ્વભાવને મહત્વ આપવું જોઈએ, તેમના મનમાં અન્યો પ્રત્યે હીનતાના સંકુલને અટકાવવું જોઈએ, નહીં તો તમારો મૂળ સ્વભાવ બગડી શકે છે. જો આજની વાત કરીએ તો વેપારી વર્ગ માટે સામાન્ય રહેશે, ગ્રાહકોનો પ્રવાહ સામાન્ય રહેશે. પ્રેમ સંબંધ ધરાવતા યુવાનોને તેમના જીવનસાથી પર સંપૂર્ણ વિશ્વાસ હોવો જોઈએ. સંબંધમાં શંકાને સ્થાન ન આપો. આજે, બાળકો અને પરિવારના સભ્યો તમારી સાથે ભેગા થઈ શકે છે, આ ક્ષણનો આનંદ લઈ શકે છે અને તમારી ખુશીમાં વધારો કરી શકે છે. વાહન પડવાથી અથવા અથડાવાને કારણે તમારા સ્વાસ્થ્યને નુકસાન થવાની સંભાવના છે, તેથી વધુ સાવચેત રહો.

મિથુનઃ- આ રાશિના લોકોને અન્યની ભૂલો માટે ઉચ્ચ અધિકારીઓ દ્વારા નિંદા થઈ શકે છે, આવી સ્થિતિમાં અધિકારીઓ પ્રત્યે તમારામાં કડવાશ પેદા થવાની સંભાવના છે. જે લોકો પાસે મેડિકલ સ્ટોર્સ છે તેઓએ ગેરકાયદેસર કામ કરવાનું ટાળવું જોઈએ, તેઓ જે પણ કરે છે તે કાયદાના દાયરામાં હોવું જોઈએ. વિદ્યાર્થીઓએ જે વિષયો ભણ્યા છે તેને રિવિઝન કરવાનો સમય આવી ગયો છે, પરીક્ષા નજીક છે, તેથી રિવિઝનનું કામ ઝડપથી કરો. જો તમે ઘર સંબંધિત કોઈ વસ્તુ ખરીદવા અથવા બદલવાની યોજના બનાવી રહ્યા છો તો આજનો દિવસ સારો છે, તમે ખરીદી કરવા જઈ શકો છો. સ્વાસ્થ્યની વાત કરીએ તો, જે લોકોને પહેલાથી જ ઉધરસ અને છાતીમાં જકડાઈ જવા જેવી સમસ્યા હતી તેઓએ સાવધાન રહેવું જોઈએ કારણ કે છાતી સંબંધિત રોગો થવાની સંભાવના છે.

કર્ક – કર્ક રાશિના નોકરીયાત લોકોએ ભૂલોના કિસ્સામાં જવાબદારી આપવી પડી શકે છે, તેથી ધીમે ધીમે પરંતુ ભૂલો વિના કામ કરવાનો પ્રયાસ કરો. વેપારી વર્ગ માટે ગ્રહોની સ્થિતિ અનુકૂળ છે, તેથી વેપારના વિસ્તરણના પ્રયાસો સફળ થશે. યુવાનોએ એવું કંઈ ન કરવું જોઈએ જેનાથી તેમનું સામાજિક રીતે અપમાન થાય. જો તમે તમારા જીવનસાથી સાથે કોઈ મુદ્દા પર દલીલ કરો છો, તો તેને સમયસર સમાપ્ત કરો કારણ કે વસ્તુઓને સ્વીકારવાથી મામલો વધુ વધી શકે છે. સ્વાસ્થ્યની દ્રષ્ટિએ, સગર્ભા સ્ત્રીઓએ ચાલતી વખતે સાવચેત રહેવું પડશે, લપસણી જગ્યાએ આનું ખાસ ધ્યાન રાખો.

સિંહ – આ રાશિના લોકો આજે સુસ્તી અનુભવી શકે છે, પરંતુ તમારે સત્તાવાર કામ કરતી વખતે સક્રિય રહેવું પડશે. જે લોકો શેરબજારમાં પૈસાનું રોકાણ કરે છે તેઓએ સમજી વિચારીને શેર ખરીદવું અને વેચવું જોઈએ, કારણ કે આજે તમને મોટો આંચકો લાગી શકે છે. યુવાનોએ પોતાના પ્રયત્નો ચાલુ રાખવા જોઈએ, ભાગ્યના સાથથી કરેલી મહેનત ફળ આપશે. જો ઘરના સમારકામ જેવા કામ પેન્ડિંગ લિસ્ટમાં સામેલ હોય તો તેને આજથી જ ઉકેલવાનું શરૂ કરો અને કામ ઝડપથી અને સમયસર પૂર્ણ કરો, કારણ કે મહેમાનોનું અણધાર્યું આગમન પણ થઈ શકે છે. તમારા સ્વાસ્થ્યને ધ્યાનમાં રાખીને, ડૉક્ટરના સંપર્કમાં રહો અને સમયાંતરે તમારું નિયમિત ચેકઅપ કરાવતા રહો.

કન્યા – મીડિયા જગત સાથે સંકળાયેલા કન્યા રાશિના લોકોએ રાજનીતિથી દૂર રહેવું જોઈએ, નહીં તો તે અડચણ બની શકે છે અને તમારા કામ પર અસર કરી શકે છે. ધાતુઓને લગતા વેપારમાં ચોક્કસ વૃદ્ધિ થાય, પરંતુ લેવડ-દેવડમાં સાવધાની રાખવી. યુવાનોને સલાહ આપવામાં આવે છે કે તમે કોઈની ચર્ચામાં ન પડો, કારણ કે તમે કોઈપણ ચર્ચા વિના ફસાઈ શકો છો. પરિવારમાં કોઈ ખાસ દિવસ હોય તો તેને સેલિબ્રેશન સાથે સેલિબ્રેટ કરો, આવી તકો બહુ ઓછી હોય છે જેમાં દરેક વ્યક્તિ સાથે ખુશીઓ વહેંચી શકાય. સ્વાસ્થ્યની વાત કરીએ તો, જંક ફૂડના શોખીનોને પેટમાં ઇન્ફેક્શન સંબંધિત સમસ્યા થઈ શકે છે, તેથી ભારે ખોરાક લેવાનું બંધ કરો.

તુલા – આ રાશિના જે લોકોએ નોકરી માટે અરજી કરી હતી, ગ્રહોની સ્થિતિને ધ્યાનમાં રાખીને આજે તેમને ઈન્ટરવ્યુ માટે ફોન આવે તેવી સંભાવના છે. જો ધંધામાં ઘણા દિવસોથી નુકસાન થઈ રહ્યું હોય તો નાણાકીય પરિસ્થિતિને ધ્યાનમાં રાખીને ઉતાવળમાં મોટા નિર્ણયો લેવાનું ટાળો. વિદ્યાર્થીઓ માટે સક્રિયતા બતાવવાનો દિવસ છે, અભ્યાસની નવી રીતો શોધવી જોઈએ જેથી ઓછા સમયમાં અભ્યાસક્રમ આવરી શકાય. તમારે ઘરના નાના-નાનાની સંગત પર ધ્યાન આપવું જોઈએ, એવું ન થાય કે તમારી બેદરકારીને લીધે તમારી પીઠ પાછળ કંઈક મોટું થઈ જાય. સારા સ્વાસ્થ્યને ધ્યાનમાં રાખીને, વધુ લીલા શાકભાજી અને ફળોનું સેવન કરો, આનાથી તમે માત્ર સ્વસ્થ જ નહીં રહે પરંતુ તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિ પણ મજબૂત થશે.

વૃશ્ચિકઃ- વૃશ્ચિક રાશિના જાતકો જે સ્વભાવે ગુસ્સાવાળા હોય અથવા તો તીક્ષ્ણ શબ્દો ધરાવતા હોય તેમણે કાર્યસ્થળ પર પોતાની વાણી અને વર્તન પર થોડો નિયંત્રણ રાખવો પડશે. ઓફિસનું કામ હોય કે ધંધાની ગૂંચવણો હોય, સો ટકા મહેનત અને તકેદારી જરૂરી છે નહીંતર તમારે નુકસાન સહન કરવું પડશે. યુવાનોએ બિનજરૂરી મુસાફરી બંધ કરવી જોઈએ કારણ કે યાત્રા દરમિયાન તમને આર્થિક અને શારીરિક રીતે પરેશાનીઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. અવકાશમાં ચાલી રહેલા ગ્રહોની સ્થિતિને ધ્યાનમાં રાખીને પરિવારમાં કેટલાક નિર્ણયો તમારી વિરુદ્ધ જઈ શકે છે, આવી સ્થિતિમાં ખોટી પ્રતિક્રિયાઓ આપવાનું ટાળો. સ્વાસ્થ્યની દ્રષ્ટિએ, તમારા આહારમાં શક્ય તેટલો સરળ, સરળતાથી સુપાચ્ય અને પૌષ્ટિક ખોરાકનો સમાવેશ કરો, આ પ્રકારનો ખોરાક તમારા માટે આરોગ્યપ્રદ સાબિત થશે.

ધનુ – આ રાશિના જાતકોએ પોતાના સ્વભાવમાં લવચીકતા લાવવી પડશે જેથી કરીને ‘જેમ દેશ છે, તેવો જ લોકો’ કહેવત પ્રમાણે તેઓ દરેક વાતાવરણમાં પોતાને અનુકૂળ બનાવી શકે. જે લોકો આયાત-નિકાસનો વેપાર કરે છે તેમને ધંધામાં નુકસાન થવાની સંભાવના છે. યુવાનોની વાત કરીએ તો એ જરૂરી છે કે તેઓમાં શીખવાની અને શીખવવાની ઈચ્છા હોય તો દિલના કોઈ ખૂણામાં આ ઈચ્છા હોય તો તેને જગાડો. ઘરમાં આધ્યાત્મિક વાતાવરણ ઊભું કરવા માટે કોઈ ધાર્મિક વિધિનું આયોજન કરો; બધા સભ્યો પ્રત્યક્ષ રીતે ભાગ લે તે સુનિશ્ચિત કરવાનો પ્રયાસ કરો. સ્વાસ્થ્ય માટે લંચ કે ડિનર પછી તરત જ બેસવાનું કે સૂવાનું ટાળો, નહીંતર ગેસ અને એસિડિટી જેવી સમસ્યા ઊભી થઈ શકે છે, ટૂંકું હોય તો પણ ચાલવાનો પ્રયાસ કરો.

મકર – જો મકર રાશિના લોકોએ નોકરી અને કામ બંને માટે કોઈ યોજના બનાવી હોય તો આજે તેમને કાર્ય યોજના દ્વારા સફળતા મળશે. વેપારમાં કોઈ મોટો ફેરફાર કે નવો ધંધો શરૂ કરવો તે સમજી-વિચારીને કરવું જોઈએ. જો આજની વાત કરીએ તો વિદ્યાર્થીઓ અભ્યાસ ઉપરાંત મનોરંજનની પ્રવૃત્તિઓ પણ કરી શકે છે. બાળકો સાથે સમય વિતાવો, તેમની સાથે વાત કરો અને તેમની સમસ્યાઓ હલ કરવાનો પ્રયાસ કરો, એવી સંભાવના છે કે તેઓ કોઈ મોટી મુશ્કેલીમાં ફસાઈ ગયા છે. સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત બાબતોમાં, જો તમે કોઈપણ પ્રકારની દવાઓ લો છો, તો તેને નિયમિતપણે રાખો, અનિયમિતતા સ્વાસ્થ્ય માટે હાનિકારક હોઈ શકે છે.

કુંભ – આ રાશિના કામકાજના લોકોનો માનસિક તણાવ વધતો જણાઈ રહ્યો છે, તમે તમારી જાતને ગુસ્સાથી જેટલો શાંત રાખશો તેટલો વધુ ઉપયોગી થશે. વ્યાપારીઓ નવા ધંધાની યોજના બનાવી શકે છે, વ્યવહારમાં પણ લાભ થવાની સંભાવના છે. સ્પર્ધા સારી બાબત છે પરંતુ આ દિવસોમાં વિદ્યાર્થીઓએ તેમનું તમામ ધ્યાન અભ્યાસ અને પરીક્ષા પર કેન્દ્રિત કરવું જોઈએ. પરિવારમાં અત્યાર સુધી જો કોઈ વિવાદ ચાલતો હતો તો આજે તે તમારી બુદ્ધિમત્તાના કારણે સમાપ્ત થતો જણાય છે. હવે જો હવામાન ઝડપથી બદલાઈ રહ્યું છે, તો દિનચર્યામાં પણ કેટલાક ફેરફારો કરવા પડશે, નહીં તો સ્વાસ્થ્યમાં ઉતાર-ચઢાવનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

મીન – મીન રાશિના લોકોને લાભ મળી શકશે, તે લાભ તમારા કોઈપણ ક્ષેત્ર સાથે સંબંધિત હોઈ શકે છે. વેપારીઓએ નવો સ્ટોક રાખવાનું શરૂ કરવું જોઈએ, તેનાથી ભવિષ્યમાં નફાની શક્યતાઓ ઊભી થાય છે. યુવાનોએ કારકિર્દીના દરેક પગલામાં સાવચેત રહેવું જોઈએ કારણ કે નાની બેદરકારી તેમને મુશ્કેલીમાં મૂકી શકે છે. ઘરના વડીલો સાથે દલીલ કરવાનું ટાળો, તેમની સાથે વાદ-વિવાદ કરવાથી તમે ઘરના મોટા સભ્યોની સાથે સાથે નાના સભ્યોની નજરમાં પણ પડી શકો છો. જે લોકો બિમારીના કારણે સારવાર લઈ રહ્યા હતા તેઓ ખાસ કરીને તેમના સ્વાસ્થ્ય પ્રત્યે સચેત રહ્યા છે.આજે બીમાર પડવાની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *