આ રાજયોગ બદલશે 5 રાશિઓનું નસીબ! અપાર ધન પ્રાપ્તિ, સૌભાગ્ય, વ્યવસાય અને કારકિર્દીમાં પ્રગતિની તકો - khabarilallive      

આ રાજયોગ બદલશે 5 રાશિઓનું નસીબ! અપાર ધન પ્રાપ્તિ, સૌભાગ્ય, વ્યવસાય અને કારકિર્દીમાં પ્રગતિની તકો

જ્યોતિષશાસ્ત્ર અનુસાર, દરેક ગ્રહ ચોક્કસ સમયના અંતરાલ પછી તેની રાશિ બદલી નાખે છે અને જ્યારે પણ બે ગ્રહો એક રાશિમાં ભેગા થાય છે, ત્યારે તે રાજયોગ બનાવે છે. તાજેતરમાં ગ્રહોના રાજકુમાર અને વેપાર, બુદ્ધિ, વિવેક અને વાણીના કારક બુધનો વૃશ્ચિક રાશિમાં પ્રવેશ થયો છે, તે 27 નવેમ્બર સુધી ત્યાં જ રહેશે. આજે 17 નવેમ્બરે સૂર્ય પણ વૃશ્ચિક રાશિમાં ગોચર કરી રહ્યો છે, આવી સ્થિતિમાં વૃશ્ચિક રાશિમાં બુધ અને સૂર્યના સંયોગથી બુધાદિત્ય રાજયોગ રચાશે.

વૃશ્ચિક રાશિમાં મંગળનું શાસન છે, તેથી આ રાજયોગની રચના મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. જો કે તેની અસર માત્ર 10 દિવસ સુધી જ રહેશે, કારણ કે 27 નવેમ્બરે બુધ ફરીથી ધનુ રાશિમાં સંક્રમણ કરશે, પરંતુ આ રાજયોગ 10 દિવસ સુધી 5 રાશિઓ પર વિશેષ કૃપા વરસાવશે.

કુંડળીમાં બુધાદિત્ય રાજયોગ ક્યારે રચાય છે?
વૈદિક જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર આદિત્ય એટલે સૂર્ય, આ રીતે જ્યારે કુંડળીમાં સૂર્ય અને બુધ બંને ગ્રહો એકસાથે હાજર હોય ત્યારે બુધાદિત્ય રાજયોગ રચાય છે. બુધાદિત્ય યોગ કુંડળીમાં જે ઘરમાં હાજર હોય તેને મજબૂત બનાવે છે. કુંડળીમાં બુધ અને સૂર્ય એકસાથે હોય ત્યારે વિશેષ પરિણામ મળે છે. જ્યારે વ્યક્તિની કુંડળીમાં બુધાદિત્ય યોગ બને છે ત્યારે તેને ધન, આરામ, કીર્તિ અને સન્માન મળે છે.

આ રાશિના જાતકોનું ભાગ્ય રાજયોગથી ચમકશે
તુલા: વૃશ્ચિક રાશિમાં ગ્રહોના રાજા સૂર્ય ભગવાન અને રાજકુમાર બુધ વચ્ચે રાજયોગની રચના થવાના કારણે લોકોને વિશેષ ફળ મળશે. ભાગ્ય તમારો સાથ આપશે અને તમને અણધાર્યા પૈસા મળી શકે છે. લાંબા સમયથી અટકેલા કામ પૂર્ણ થઈ શકે છે અને અટવાયેલા પૈસા પણ પાછા આવી શકે છે. નોકરી કરતા લોકો માટે સમય સાનુકૂળ રહેશે, પ્રમોશન, નવી નોકરીની ઓફર અને આવકમાં વધારો થઈ શકે છે. કરિયર અને બિઝનેસમેન માટે પણ નવા રસ્તા ખુલશે. માર્કેટિંગ, મીડિયા, એજ્યુકેશન અને કોમ્યુનિકેશનના ક્ષેત્રો સાથે જોડાયેલા લોકો માટે સમય સારો અને ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે.

વૃશ્ચિક: સૂર્ય અને બુધનો સંયોગ અને બુધાદિત્ય રાજયોગની રચના લાભદાયી સાબિત થઈ શકે છે. તમને તમારા કાર્યમાં સફળતા મળશે. તમને માન અને પ્રતિષ્ઠા મળી શકે છે. કોર્ટના મામલામાં તમને સફળતા મળશે. વિવાહિત લોકોનું વૈવાહિક જીવન સુખી રહેશે. મિલકતની ખરીદી કે વેચાણ કરી શકો છો. બેરોજગારો માટે સમય સાનુકૂળ રહેશે, નોકરીની ઓફર આવી શકે છે. અવિવાહિત લોકોને લગ્નનો પ્રસ્તાવ મળી શકે છે.

ધનુ: સૂર્ય-બુધનો યુતિ અને રાજયોગ રાશિવાળાઓ માટે અત્યંત ભાગ્યશાળી સાબિત થઈ શકે છે. વિદેશમાં કરિયર બનાવવાની કેટલીક તકો મળી શકે છે. ભાગ્ય તમારા પક્ષે રહેશે. આ સમયગાળામાં તમે પ્રવાસ કરશો તો લાભદાયી રહેશે. સરકારી નોકરી કરનારાઓ માટે આ સમયગાળો ખૂબ જ ફળદાયી રહેશે. ધાર્મિક કાર્યોમાં રસ વધશે. વિદ્યાર્થીઓને આ સમયે કોઈપણ પરીક્ષામાં સફળતા મળી શકે છે.બુધનું સંક્રમણ દેશવાસીઓ માટે પ્રગતિ અને આર્થિક લાભની તકો પણ લાવશે. ડિસેમ્બરમાં પણ ધનુ રાશિના લોકો માટે રોજગારની દ્રષ્ટિએ સૂર્યનું ગોચર ખૂબ જ સાનુકૂળ સાબિત થવાનું છે. આ સમયગાળા દરમિયાન બુધ પણ ધનુ રાશિમાં રહેશે, આવી સ્થિતિમાં વિદેશ યાત્રા, આર્થિક લાભ અને સરકારી નોકરીની તકો રહેશે.

સિંહ: બુધ અને સૂર્યનું સંક્રમણ સિંહ રાશિના લોકો માટે ફાયદાકારક સાબિત થશે. રાજયોગ દ્વારા તમે નવું વાહન અને મકાન ખરીદી શકો છો. તમને ભૌતિક સુખ મળશે. નોકરીમાં તમને પ્રમોશન અને પ્રમોશન મળી શકે છે અને બિઝનેસમેનને પણ સારી તકો મળી શકે છે. સમાજમાં માન-સન્માન મળવાની અને મનોકામનાઓ પૂર્ણ થવાની સંભાવના છે. રિયલ એસ્ટેટ બિઝનેસ, રિયલ એસ્ટેટ અને પ્રોપર્ટી સાથે સંકળાયેલા લોકોને સારો નાણાકીય લાભ મળી શકે છે. ધંધામાં પ્રગતિ થઈ શકે છે.પારિવારિક વાતાવરણ પણ ખૂબ જ અનુકૂળ રહેશે. જો તમે કોઈ નવી યોજના બનાવી રહ્યા છો, તો તમે તેમાં સફળ થઈ શકો છો.

કર્કઃ કર્ક રાશિના લોકો માટે બુધાદિત્ય રાજયોગ સાનુકૂળ સાબિત થઈ શકે છે. સંતાન સંબંધિત સારા સમાચાર મળી શકે છે. રોકાણ માટે કોઈ યોજના બનાવી શકો છો. વિદ્યાર્થીઓ પરીક્ષા પાસ કરી શકે છે અથવા અભ્યાસક્રમમાં પ્રવેશ લઈ શકે છે. અણધાર્યો આર્થિક લાભ થઈ શકે છે. પરિણીત લોકો માટે આ સમયગાળો ખૂબ જ શુભ અને ફળદાયી રહેશે.મેડિકલ અને પોલિટિકલ સાયન્સમાં ભણતા વિદ્યાર્થીઓને સફળતા મળવાની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *