ગડકરી સાહેબે કહ્યું પેટ્રોલ એટલું સસ્તું મળશે કે તમે ખુશીથી નાચવા લાગશો શું કહેશે આ વાક્ય પર ભારતની જનતા - khabarilallive    

ગડકરી સાહેબે કહ્યું પેટ્રોલ એટલું સસ્તું મળશે કે તમે ખુશીથી નાચવા લાગશો શું કહેશે આ વાક્ય પર ભારતની જનતા

કેન્દ્રીય મંત્રી નીતિન ગડકરીએ શનિવારે મોટું નિવેદન આપ્યું છે. હકીકતમાં, તેમણે કહ્યું, ‘ઓટોમોબાઈલ કંપનીઓના ટોચના અધિકારીઓએ તેમને વચન આપ્યું છે કે તેઓ છ મહિનામાં ફ્લેક્સ ફ્યુઅલ વાહનોનું ઉત્પાદન શરૂ કરશે.’

આ સાથે, ગડકરીએ વીડિયો કોન્ફરન્સ દ્વારા ‘ET ગ્લોબલ બિઝનેસ સમિટ’ને સંબોધિત કરતા કહ્યું કે, ‘સરકાર 100 ટકા સ્વચ્છ ઉર્જા સ્ત્રોતોથી જાહેર પરિવહન ચલાવવાની યોજના પર કામ કરી રહી છે’. અમે તમને બધાને એ પણ જણાવી દઈએ કે ઈથેનોલ 20 ટકા પેટ્રોલમાં મિશ્રિત હોય છે, જે તેને મિશ્રિત ઈંધણ બનાવે છે અને તે સામાન્ય પેટ્રોલની સરખામણીમાં લગભગ અડધી કિંમતે ઉપલબ્ધ છે.

તેથી તેણે કહ્યું, “આ અઠવાડિયે, મેં તમામ મોટી ઓટોમોબાઇલ કંપનીઓના SIAM ના મેનેજિંગ ડિરેક્ટર્સ અને પ્રતિનિધિઓ સાથે બેઠક કરી હતી. તેઓએ મને વચન આપ્યું હતું કે તેઓ એવા વાહનો માટે ફ્લેક્સ-ફ્યુઅલ એન્જિનનું ઉત્પાદન શરૂ કરશે જે એક કરતાં વધુ ઇંધણનો ઉપયોગ કરી શકે. દ્વારા.” આ સિવાય જો કેન્દ્રીય મંત્રી ગડકરીની વાત માનીએ તો તેમના મતે ભારતમાં ટૂંક સમયમાં મોટાભાગના વાહનો 100 ટકા ઇથેનોલ પર ચાલશે. હા, તેમનું કહેવું છે કે સરકાર ગ્રીન હાઇડ્રોજન અને અન્ય વૈકલ્પિક ઇંધણના ઉપયોગને પ્રોત્સાહન આપવા માટે કામ કરી રહી છે.

અમે તમને જણાવી દઈએ કે ફ્લેક્સ-ઈંધણ એ ગેસોલિન અને મિથેનોલ અથવા ઈથેનોલના મિશ્રણ દ્વારા તૈયાર કરવામાં આવેલ વૈકલ્પિક ઈંધણ છે. આવી સ્થિતિમાં, તેમણે કહ્યું કે ટીવીએસ મોટર અને બજાજ ઓટો જેવી કંપનીઓએ ટુ-વ્હીલર અને થ્રી-વ્હીલર માટે ફ્લેક્સ-ફ્યુઅલ એન્જિનનું ઉત્પાદન શરૂ કરી દીધું છે.

એટલું જ નહીં, કોન્ફરન્સમાં વધુ માહિતી આપતાં કેન્દ્રીય મંત્રીએ એમ પણ કહ્યું કે સરકાર જાહેર પરિવહનને 100% સ્વચ્છ ઉર્જા સ્ત્રોતમાં રૂપાંતરિત કરવા માટે સ્કી પ્લાન પર કામ કરી રહી છે. તમને જણાવી દઈએ કે હાલમાં મહારાષ્ટ્રમાં ઘણી જગ્યાએ ઈથેનોલ બ્લેન્ડેડ પેટ્રોલ ઉપલબ્ધ છે, જેની કિંમત 70 રૂપિયા પ્રતિ લીટરથી ઓછી હોવાનો દાવો કરવામાં આવ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *