નવા વર્ષમાં નવી ઉંચાઈઓ હાસિલ કરશે આ રાશિવાળા અચાનક મેળવશે ખૂબ જ લાભ અને સફળતા - khabarilallive    

નવા વર્ષમાં નવી ઉંચાઈઓ હાસિલ કરશે આ રાશિવાળા અચાનક મેળવશે ખૂબ જ લાભ અને સફળતા

જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં નવ ગ્રહ, કુંડળી, યોગ અને રાજયોગનું ખૂબ મહત્વ માનવામાં આવે છે. દરેક ગ્રહ ચોક્કસ સમયના અંતરાલ પછી પોતાની રાશિ બદલે છે અને જ્યારે પણ બે ગ્રહો એક જ રાશિમાં આવે છે ત્યારે તે રાજયોગ બનાવે છે. તાજેતરમાં, ગ્રહોનો રાજકુમાર અને વેપાર, બુદ્ધિ, વિવેક અને વાણીના કારક બુધનો વૃશ્ચિક રાશિમાં પ્રવેશ થયો છે, તે 27 નવેમ્બર સુધી ત્યાં રહેશે.

17 નવેમ્બરે સૂર્ય પણ વૃશ્ચિક રાશિમાં પ્રવેશ કરશે જેના કારણે બુધ અને સૂર્યનો સંયોગ વૃશ્ચિક રાશિમાં બનશે અને બુધાદિત્ય રાજયોગ બનશે.જો કે તેની અસર માત્ર 10 દિવસ જ રહેશે, કારણ કે બુધ ફરીથી ધનુ રાશિમાં સંક્રમણ કરશે. 27 નવેમ્બર, પરંતુ આ 5 રાશિઓ પર વિશેષ આશીર્વાદ વરસાવશે. વૃશ્ચિક રાશિમાં મંગળનું શાસન છે, તેથી આ રાજયોગની રચના મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે.

કુંડળીમાં બુધાદિત્ય રાજયોગ ક્યારે રચાય છે?
વૈદિક જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર આદિત્ય એટલે સૂર્ય, આ રીતે જ્યારે કુંડળીમાં સૂર્ય અને બુધ બંને ગ્રહો એકસાથે હાજર હોય ત્યારે બુધાદિત્ય રાજયોગ રચાય છે. બુધાદિત્ય યોગ કુંડળીમાં જે ઘરમાં હાજર હોય તેને મજબૂત બનાવે છે. કુંડળીમાં બુધ અને સૂર્ય એકસાથે હોય ત્યારે વિશેષ પરિણામ મળે છે. જ્યારે વ્યક્તિની કુંડળીમાં બુધાદિત્ય યોગ બને છે ત્યારે તેને ધન, આરામ, કીર્તિ અને સન્માન મળે છે.

બુધ આદિત્ય રાજયોગ 5 રાશિઓ માટે ભાગ્યશાળી સાબિત થશે
મકર: સૂર્ય અને બુધનું સંક્રમણ દેશવાસીઓ માટે વરદાનથી ઓછું સાબિત થશે.આર્થિક સ્થિતિ મજબૂત રહેશે અને ભાગ્ય તેમના પક્ષે રહેશે. સમાજમાં સન્માન અને આવકમાં વધારો થશે. પરિણીત લોકોના જીવનમાં પ્રેમ વધશે, સંબંધો પહેલા કરતા વધુ મજબૂત બનશે. તમને તમારા કાર્યમાં સફળતા મળશે. આવકમાં વૃદ્ધિ અને આર્થિક સ્થિતિ મજબૂત થવાની સંભાવનાઓ રહેશે.અટવાયેલા કામ પૂર્ણ થશે અને અટકેલા પૈસા પાછા મળી શકશે. નોકરીયાત લોકો માટે સમય સારો રહેશે. સંતાન સંબંધી કોઈ સારા સમાચાર મળી શકે છે. શેરબજાર, સટ્ટાબાજી અને લોટરીમાં રોકાણ કરનારાઓને સારો નફો મળી શકે છે.

તુલા: વૃશ્ચિક રાશિમાં રાજા સૂર્ય ભગવાન અને રાજકુમાર બુધ ગ્રહો વચ્ચે રાજયોગની રચના થવાના કારણે લોકોને વિશેષ ફળ મળશે. ભાગ્ય તમારો સાથ આપશે અને તમને અણધાર્યા પૈસા મળી શકે છે. લાંબા સમયથી અટકેલા કામ પૂર્ણ થઈ શકે છે અને અટવાયેલા પૈસા પણ પાછા આવી શકે છે. નોકરી કરતા લોકો માટે સમય સાનુકૂળ રહેશે, પ્રમોશન, નવી નોકરીની ઓફર અને આવકમાં વધારો થઈ શકે છે. કરિયર અને બિઝનેસમેન માટે પણ નવા રસ્તા ખુલશે. માર્કેટિંગ, મીડિયા, એજ્યુકેશન અને કોમ્યુનિકેશનના ક્ષેત્રો સાથે જોડાયેલા લોકો માટે સમય સારો અને ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે.

કન્યા: સૂર્ય-બુધનો સંયોગ અને રાજયોગની રચના પણ જાતકો માટે સાનુકૂળ સાબિત થઈ શકે છે. તમને કામમાં સફળતા મળશે અને તમારું વ્યક્તિત્વ સુધરશે. મીડિયા ક્ષેત્ર, લેખકો અથવા સરકારી ક્ષેત્ર સાથે સંકળાયેલા લોકો માટે આ સમયગાળો ખૂબ ફળદાયી રહેશે. વેપારી લોકોને પણ આ સમયગાળામાં નફો થવાની સંભાવના છે. આર્થિક લાભ, પદ અને પ્રતિષ્ઠામાં પણ વધારો થશે. તમને બુધના વિશેષ આશીર્વાદ મળશે.

સિંહ: બુધ અને સૂર્યનું સંક્રમણ સિંહ રાશિના લોકો માટે ફાયદાકારક સાબિત થશે. રાજયોગ દ્વારા તમે નવું વાહન અને મકાન ખરીદી શકો છો. તમને ભૌતિક સુખ મળશે. નોકરીમાં તમને પ્રમોશન અને પ્રમોશન મળી શકે છે અને બિઝનેસમેનને પણ સારી તકો મળી શકે છે. સમાજમાં માન-સન્માન મળવાની અને મનોકામનાઓ પૂર્ણ થવાની સંભાવના છે. રિયલ એસ્ટેટ બિઝનેસ, રિયલ એસ્ટેટ અને પ્રોપર્ટી સાથે સંકળાયેલા લોકોને સારો નાણાકીય લાભ મળી શકે છે. ધંધામાં પ્રગતિ થઈ શકે છે.પારિવારિક વાતાવરણ પણ ખૂબ જ અનુકૂળ રહેશે. જો તમે કોઈ નવી યોજના બનાવી રહ્યા છો, તો તમે તેમાં સફળ થઈ શકો છો.

ધનુ: સૂર્ય-બુધનો યુતિ અને રાજયોગ રાશિવાળાઓ માટે અત્યંત ભાગ્યશાળી સાબિત થઈ શકે છે. વિદેશમાં કરિયર બનાવવાની કેટલીક તકો મળી શકે છે. ભાગ્ય તમારા પક્ષે રહેશે. ધાર્મિક કાર્યોમાં રસ વધશે. વિદ્યાર્થીઓને આ સમયે કોઈપણ પરીક્ષામાં સફળતા મળી શકે છે.બુધનું સંક્રમણ દેશવાસીઓ માટે પ્રગતિ અને આર્થિક લાભની તકો પણ લાવશે. ડિસેમ્બરમાં પણ ધનુ રાશિના લોકો માટે રોજગારની દ્રષ્ટિએ સૂર્યનું ગોચર ખૂબ જ સાનુકૂળ સાબિત થવાનું છે. આ સમયગાળા દરમિયાન બુધ પણ ધનુ રાશિમાં રહેશે, આવી સ્થિતિમાં વિદેશ યાત્રા, આર્થિક લાભ અને સરકારી નોકરીની તકો રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *