ગુરુવારનું રાશિફળ ધનુ રાશિનાં જાતકોના વેપારીઓને લાભ થશે મકર રાશિને કાર્યોમાં પ્રગતિ સુનિશ્ચિત થશે - khabarilallive    

ગુરુવારનું રાશિફળ ધનુ રાશિનાં જાતકોના વેપારીઓને લાભ થશે મકર રાશિને કાર્યોમાં પ્રગતિ સુનિશ્ચિત થશે

મેષ – મેષ રાશિના લોકોએ ધૈર્ય રાખવાની સાથે ઓફિસના કામ માટે સખત મહેનત કરવી જોઈએ, ઉદ્દેશ્યની પરિપૂર્ણતા માટે સખત મહેનત અને ધૈર્યની જરૂર છે. સરકારના સમર્થનને કારણે વેપારીઓને થોડી રાહત મળવાની છે, જેના કારણે તેઓ આરામનો શ્વાસ લઈ શકશે. પરસ્પર વિવાદના કિસ્સામાં, પ્રેમી યુગલ બ્રેકઅપનો નિર્ણય પણ લઈ શકે છે. કૌટુંબિક સમસ્યાઓ જીવનનો એક ભાગ છે, ધીરજથી તેનો સામનો કરવો એ જ તમારી ખરી પરીક્ષા છે, બસ એક વાત સમજી લો કે જીવનમાં કશું જ કાયમી નથી. સ્વાસ્થ્યમાં શિસ્તબદ્ધ રહેવું એ પ્રથમ પ્રાથમિકતા છે, તમારી પાસે રોગો સામે લડવાની સંપૂર્ણ ક્ષમતા છે.

વૃષભ – કામના ભારણના કિસ્સામાં, વૃષભ રાશિના લોકો કામને અન્ય લોકો સાથે શેર કરીને ઝડપથી પૂર્ણ કરી શકશે, અને તેમને વધારાના ભારને લઈને ચિંતા કરવાની પણ જરૂર રહેશે નહીં. વેપારી વર્ગે આર્થિક રીતે થોડું સાવધાન રહેવું પડશે કારણ કે નુકસાન થવાની સંભાવના છે. સોશિયલ મીડિયા પર મેસેજ ફોરવર્ડ કરતા પહેલા યુવાનોએ તેને ધ્યાનથી વાંચવો જોઈએ અને પછી જ તેને ફોરવર્ડ કરવો જોઈએ. જો તમારા પિતા કોઈ પણ પ્રકારની બીમારીથી પીડિત હતા, તો આજે તમે તેમની બીમારીથી પરેશાન થઈ શકો છો. સ્વાસ્થ્યમાં વધારો થવાથી મન પણ પ્રફુલ્લિત રહેશે અને નૈતિક કાર્યોમાં પણ રસ વધશે.

મિથુન – મિથુન રાશિના લોકોએ ઓફિસમાં અન્ય લોકો સાથે નિખાલસતાથી વાત કરવાનું ટાળવું જોઈએ, તેથી ધ્યાનમાં રાખો કે તેઓ જરૂર વગર કોઈની સમીક્ષા ન કરે તો સારું રહેશે. ફૂડ બિઝનેસમેન સારો નફો કમાયા પછી આળસ તરફ જતા જોવા મળી શકે છે, જેને તમારે કોઈપણ કિંમતે ટાળવું પડશે. યુવાનોને અચાનક કોઈ સુખદ સંદેશ મળી શકે છે, જે તેમને ખુશ કરી શકે છે. સંપત્તિ કરતાં સંબંધોને વધુ મહત્વ આપો, આ તમારા જીવનની વાસ્તવિક અને મૂલ્યવાન સંપત્તિ છે. સ્વાસ્થ્યની વાત કરીએ તો, જો બદલાતા હવામાન પ્રમાણે દિનચર્યામાં ફેરફાર ન કરવામાં આવે તો સ્વાસ્થ્યમાં ચોક્કસપણે નકારાત્મક ફેરફારો જોવા મળી શકે છે.

કર્ક – આ રાશિના લોકો ઓફિસમાં મદદ માટે સહકર્મીઓ પર નિર્ભર ન રહે તો સારું રહેશે, કારણ કે તેઓ પોતે સારા કામનો શ્રેય લઈ શકે છે. વ્યાપારીઓ ગ્રાહકો પાસેથી તેમના બાકી નાણા માંગી શકે છે, જેનાથી ધંધામાં ચાલી રહેલી નાણાકીય સમસ્યાઓ અમુક અંશે હલ થશે. જ્યાં આજના સંજોગો યુવાનોને બહિર્મુખી બનવા મજબૂર કરશે તો બીજી તરફ તમે અંદરની તરફ જોવાનો પ્રયાસ કરશો. પરિવારની સુખ-શાંતિ માટે ભગવાન નારાયણને ચંદન અને પીળા વસ્ત્રોથી શણગારો અને પૂજા પછી નાના બાળકોને ભોજન સામગ્રીનું દાન કરો. સ્વાસ્થ્ય માટે આ સમયે તમારે વિટામિન સીથી ભરપૂર ખોરાકનું વધુને વધુ સેવન કરવું જોઈએ.

સિંહ – સિંહ રાશિના જાતકોએ આ દિવસોમાં પ્રમોશન લિસ્ટમાં સામેલ થવા માટે સખત મહેનત પર વધુ ધ્યાન આપવું પડશે. ઉદ્યોગપતિઓને મોટા નિર્ણયો લેવામાં મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે, તેથી કોઈ મહત્વપૂર્ણ નિર્ણય લેવાનું ટાળો. વિદ્યાર્થીઓની સ્થિતિમાં સુધારો થશે; તેઓ ક્લાસમેટની મદદથી જટિલ વિષયો પણ સમજી શકશે. વધતી જતી ઠંડીમાં ઘરમાં નવજાત શિશુઓની સંભાળ રાખો, તેમને ઊની કપડાં પહેરાવવા અને તેમના સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખો. સ્વાસ્થ્યની વાત કરીએ તો, જે લોકોને પહેલાથી જ પગમાં ઈજા થઈ હોય તેઓએ ખૂબ જ સાવધાનીથી ચાલવું પડશે કારણ કે ઈજાના ઉપરના ભાગે ઈજા થવાની સંભાવના છે. માઈગ્રેનના દર્દીઓને પીડા થઈ શકે છે.

કન્યા – આ રાશિના જાતકોએ કાર્યસ્થળ પર કોઈની સાથે અંગત વસ્તુઓ શેર કરવાનું ટાળવું જોઈએ અને તેમને ખૂબ જ નજીક સમજીને તમારી વસ્તુઓ અન્ય લોકો સાથે શેર કરી શકે છે. જે વ્યાપારીઓ વિદેશી કંપનીઓ સાથે કામ કરે છે તેમને ધંધામાં નુકસાન થવાની સંભાવના છે. વિદ્યાર્થીઓએ એકાગ્રતા વધારવાનો પ્રયાસ કરવો જોઈએ. જો તમે પરીક્ષાની તૈયારી કરી રહ્યા હોવ તો તેને મૌખિક રીતે યાદ રાખો. કૌટુંબિક સમસ્યાઓ જાતે ઉકેલવાનો પ્રયાસ કરો, કારણ કે કેટલાક મુદ્દાઓ પર ઝડપી પગલાં લેવા ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. સ્વાસ્થ્યની વાત કરીએ તો સ્વસ્થ રહેવા માટે શારીરિક રીતે સક્રિય રહેવું જરૂરી છે, આ માટે તમે ડાન્સ, સ્પોર્ટ્સ, યોગ વગેરેની મદદ લઈ શકો છો.

તુલાઃ- તુલા રાશિના જાતકોને ઓફિસ તરફથી કોઈ કામને લઈને વારંવાર ચેતવણીઓ મળી રહી છે તો તેના પ્રત્યે ગંભીર થઈ જાવ. બિઝનેસમેનોએ પોતાનો બિઝનેસ વધારવા માટે જાહેરાતનો સહારો લેવો પડી શકે છે, જેના માટે તમારે ઓનલાઈન પ્લેટફોર્મની મદદ લેવી જોઈએ. જો તમારી કોઈ કિંમતી ચીજવસ્તુ કે નોટો ખોવાઈ ગઈ હોય તો આજે તેને પાછી મળવાની સંભાવના છે. ઘરમાં મહેમાનોનો સતત ધસારો રહેશે, તેમને આવકારવામાં દિવસ કેટલો સમય વીતી જશે તે ખબર પણ નહીં પડે. તમારે તમારા સ્વાસ્થ્યને લઈને સાવધાન રહેવું પડશે, કમરનો દુખાવો વધે તેવું કોઈ કામ ન કરો કારણ કે ગ્રહોની સ્થિતિથી કમરનો દુખાવો થવાની સંભાવના છે.

વૃશ્ચિકઃ- ટીમમાં કામ કરતા પહેલા વૃશ્ચિક રાશિના લોકોએ ચર્ચા કરવી જોઈએ કે કોણ શું કરશે, કેવી રીતે અને શું કરશે.સહસંગથી કામ કરવાથી સારા પરિણામ મળે છે. વ્યવસાયની વાત કરીએ તો આજે સ્થિતિ સામાન્ય રહેવાની છે. ઘણી બધી લક્ઝરી વિદ્યાર્થીઓના જીવનના ધોરણોને નબળું પાડી રહી છે, આવી સ્થિતિમાં તેઓએ આરામ કરવાને બદલે સખત મહેનત કરવાની આદત કેળવવી પડશે. જો તમે તમારા મોટા ભાઈ સાથે કોઈ વાતને લઈને નારાજ હતા, તો આજે તે દૂર થઈ જશે, જો તમે પહેલ કરો. સ્વાસ્થ્યના દૃષ્ટિકોણથી, વ્યક્તિએ ચેપ અને એલર્જી વિશે સાવચેત રહેવું જોઈએ.

ધનુ – ધનુ રાશિના જાતકોએ કંઈક નવું શીખવા માટે તત્પર રહેવું જોઈએ કારણ કે શીખવા માટે કોઈ વય મર્યાદા હોતી નથી તેથી શીખવાની ઈચ્છા સાથે ખંત રાખો. નાના વેપારીઓને રાહત મળશે, તો બીજી તરફ દિવસના મધ્યમાં માલ વેચવા માટે પ્રયાસો વધારવો પડશે. કામમાં રસ જગાડવા માટે, યુવાનોએ કામમાંથી થોડા દિવસો માટે બ્રેક લેવો જોઈએ અથવા તેમના રોજિંદા કામથી દૂર કોઈ નવું કામ કરવું જોઈએ. જો તમે સંયુક્ત પરિવારમાં હોવ તો દરેકમાં તાલમેલ બનાવો. નાનાઓને મદદ કરવા જાતે આગળ વધો. સ્વાસ્થ્યની દ્રષ્ટિએ, જે લોકોની રોગપ્રતિકારક શક્તિ નબળી છે તેઓએ સ્ટ્રીટ ફૂડ અને જંક ફૂડથી દૂર રહેવું જોઈએ, કારણ કે ઝાડા અને ચેપ જેવી સમસ્યાઓ થવાની સંભાવના છે.

મકર – જો મકર રાશિના લોકો સત્તાવાર દબાણ છતાં સંતુલિત રીતે કામ કરશે તો તમારી પ્રગતિ સુનિશ્ચિત થશે. તમારે મજૂર વર્ગની શુભકામનાઓ એકત્રિત કરવાની છે, તેથી તમારા પટાવાળા, ડ્રાઇવર વગેરે પર ગુસ્સો ન કરો, પરંતુ ભેટો વગેરે આપો. આજે યુવાનોનું ઉર્જા સ્તર ઊંચું રહેશે, તેને યોગ્ય દિશામાં લઈ જવાના પ્રયાસો કરવા જોઈએ. જો શક્ય હોય તો, કામ બંધ કરો અને પરિવારને સમય આપો. જૂના મિત્રો સાથે વાત કરતા રહો જેથી સંબંધો તાજા રહે. સ્વાસ્થ્યમાં આજે આર્થરાઈટિસના દર્દીઓએ વધુ સાવધાન રહેવું પડશે, તેઓ દર્દને લઈને ચિંતિત થઈ શકે છે, સ્વાસ્થ્ય પ્રત્યે બેદરકાર રહેવું યોગ્ય નથી.

કુંભ – આ રાશિના લોકોએ ઓફિસમાં ઉર્જાથી કામ કરવું જોઈએ.નોકરી માટે કોઈપણ પ્રકારની બેદરકારી સારી નથી. જો ધંધાના સંબંધમાં કોઈ મામલો ચાલી રહ્યો હોય તો ચોક્કસપણે નફો મળવાની સંભાવના છે, તમારો બચાવ મજબૂત રાખો. વિદ્યાર્થીઓએ તેમના શિક્ષકોને માન આપવું જોઈએ અને અભ્યાસમાં એકાગ્રતા પણ જાળવી રાખવી જોઈએ. વિવાહિત જીવનમાં કોઈ ત્રીજી વ્યક્તિની દખલ ગેરસમજ ઊભી કરી શકે છે, તેથી તમારા અંગત જીવનમાં બહારના લોકોને બોલવા ન દેવાનો પ્રયાસ કરો. તમારે તમારા સ્વાસ્થ્યને લઈને સજાગ રહેવું પડશે, જો તમારું સ્વાસ્થ્ય સારું નથી ચાલી રહ્યું તો કામને બદલે આરામને મહત્વ આપો.

મીન – મીન રાશિના લોકો પાસે આજે માત્ર કામ જ રહેશે, તેથી તેમણે પોતાની જવાબદારીઓને પૂરી ઇમાનદારીથી નિભાવવી જોઈએ. જેઓ ફાર્માસ્યુટિકલ ઉત્પાદનોનો વ્યવસાય કરે છે તેઓએ સાવચેત રહેવાની જરૂર છે, ડિલિવરી પહેલાં ઉત્પાદનને સારી રીતે તપાસો. આવનારી પરીક્ષાઓને ધ્યાનમાં રાખીને વિદ્યાર્થીઓએ અત્યારથી જ શીખવાનું શરૂ કરવું જોઈએ. માતાપિતાએ નાના બાળક પર ધ્યાન આપવું જોઈએ, તે તેના મુદ્દાઓને પાર પાડવા માટે જૂઠનો આશરો લઈ શકે છે. સ્વાસ્થ્યની દૃષ્ટિએ સ્ત્રીઓને સ્નાયુઓમાં દુખાવો થઈ શકે છે, તેનાથી છૂટકારો મેળવવા માટે, તેઓએ ઘરેલું ઉપચારનો આશરો લેવો જોઈએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *