મંગળના ગૌચરથી બનશે રૂચક રાજયોગ આ રાશિવાળા ના સારા દિવસો થશે શરૂ તો આમને રાખવું પડશે ખાસ ધ્યાન - khabarilallive      

મંગળના ગૌચરથી બનશે રૂચક રાજયોગ આ રાશિવાળા ના સારા દિવસો થશે શરૂ તો આમને રાખવું પડશે ખાસ ધ્યાન

ગ્રહોનો સેનાપતિ મંગળ 16 નવેમ્બરના રોજ સવારે 9:20 કલાકે પોતાની રાશિ બદલવા જઈ રહ્યો છે. તે વર્તમાન તુલા રાશિમાંથી બહાર નીકળીને તેની પોતાની રાશિ વૃશ્ચિક રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. મંગળનું આ સંક્રમણ ઘણી રીતે વિશેષ બનવાનું છે. કારણ કે વૃશ્ચિક રાશિમાં તે બળવાન બને છે અને અહીં તેને સૂર્યનો સહયોગ મળશે, જેના કારણે તેનો પ્રભાવ વધુ જબરદસ્ત બનશે.

મંગળનું આ સંક્રમણ કેટલીક રાશિઓ માટે રસપ્રદ રાજયોગ પણ બનાવશે, જેનાથી તેમની પરેશાનીઓ દૂર થશે. જો કે, આ પરિવહનમાં પણ ખામી છે. મંગળ વૃશ્ચિક રાશિમાં પહોંચતા જ શનિ અને રાહુના પ્રભાવમાં આવી જશે. આ કારણે મંગળના પ્રભાવમાં થોડી નકારાત્મકતા રહેશે અને કેટલીક રાશિઓ માટે આ સમય ખરાબ રહી શકે છે.

પ્રયાગરાજના જ્યોતિષ પં. અમિત રાજ વૈદ્યએ જણાવ્યું કે 16 નવેમ્બરે મંગળ વૃશ્ચિક રાશિમાં પ્રવેશ કરશે અને બળવાન બનશે. મંગળ 28 ડિસેમ્બર સુધી વૃશ્ચિક રાશિમાં રહેશે. 17 નવેમ્બરે સૂર્ય પણ વૃશ્ચિક રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. સૂર્ય અને મંગળની આ જોડી જબરદસ્ત પરિણામ આપશે. પરંતુ શનિ અને રાહુના પક્ષને કારણે કેટલીક સમસ્યાઓ પણ ઊભી થઈ શકે છે. જ્યોતિષશાસ્ત્રમાં, જ્યારે પણ શનિ અને રાહુ મંગળને જુએ છે અથવા કોઈ સંયોગ હોય છે, ત્યારે વિસ્ફોટક પરિસ્થિતિનું નિર્માણ થાય છે, જે અમુક રાશિના લોકો માટે શુભ માનવામાં આવતું નથી.

જાણો 12 રાશિઓ પર તેની કેવી અસર થશે
મેષ: મંગળ આ રાશિના આઠમા ભાવમાં ગોચર કરશે. મંગળ મેષ રાશિનો સ્વામી છે. આવી સ્થિતિમાં, આ રાશિના લોકો માટે આ સંક્રમણ શુભ માનવામાં આવશે નહીં. સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓ ઊભી થઈ શકે છે. તમારે સંબંધોમાં કડવાશનો સામનો કરવો પડી શકે છે. માનસિક તણાવ રહેશે. ઉતાવળમાં કોઈ નિર્ણય ન લો નહીં તો નુકસાન થઈ શકે છે. અકસ્માત થવાની સંભાવના હોવાથી વાહન સાવધાનીથી ચલાવો.

વૃષભ: મંગળનું સંક્રમણ આ રાશિ માટે શુભ રહેશે. સાતમા ભાવમાં મંગળના ગોચરને કારણે આ રાશિ માટે એક રસપ્રદ રાજયોગ બનશે, જેનાથી વેપારમાં વૃદ્ધિ થશે. નવું કામ શરૂ કરી શકો છો. નોકરી કરતા લોકોને પ્રગતિ મળશે. પૈસાની તંગી દૂર થશે. જો કે, તમારા જીવનસાથી સાથે મતભેદો હોઈ શકે છે અથવા તેના સ્વાસ્થ્યમાં સમસ્યાઓ હોઈ શકે છે. વિવાદથી બચવું પડશે.

મિથુનઃ- આ રાશિના જાતકો માટે આ ગોચર શ્રેષ્ઠ રહેશે. છઠ્ઠા ભાવમાં સંક્રમણના કારણે મંગળ અને સૂર્યનો પ્રભાવ દેશવાસીઓને તેમના શત્રુઓ પર વિજય અપાવશે. રોગ અને દેવાથી રક્ષણ આપશે. તમને તમારા કાર્યમાં સફળતા મળશે. નફામાં વધારો થશે. તમને દેવાથી મુક્તિ મળશે. જો કે, આ સમયગાળા દરમિયાન, વિચાર્યા વિના મોટું કામ ન કરો અને કોઈને પૈસા ઉધાર આપવાનું ટાળો.

કર્કઃ મંગળ આ રાશિના પાંચમા ભાવમાં ગોચર કરી રહ્યો છે, જે શુભ નથી. આવી સ્થિતિમાં જીવનમાં ગેરસમજણો વધશે. બીજા પર આંધળો વિશ્વાસ ન કરો. છેતરપિંડી થવાનો ભય છે. શનિના કારણે ગુસ્સો વધુ રહેશે, તેથી વિવાદોથી દૂર રહો. જોકે, લાભના માર્ગો ખુલશે. વિદેશ પ્રવાસ પણ થઈ શકે છે. પેટ સંબંધિત કોઈ સમસ્યા થઈ શકે છે.

સિંહ: મંગળનું સંક્રમણ પણ આ રાશિ માટે સારું છે. કારણ કે મંગળ ચોથા ભાવમાં રસપ્રદ રાજયોગ સર્જી રહ્યો છે. મંગળની સાથે સૂર્ય પણ રહેશે, આવી સ્થિતિમાં આ રાશિના લોકોની ખુશીમાં વધારો થશે. ધનલાભના માર્ગો મળશે. પરિવારમાં ખુશીઓ આવશે. જમીન અને મકાન સંબંધિત કામ કરી શકશો. પ્રોપર્ટીમાં ફાયદો થશે. જો કે, તમારી માતા સાથે વિવાદ ટાળો અથવા તમારી માતાના સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખો.

કન્યા: મંગળ આ રાશિના ત્રીજા ભાવમાં ગોચર કરશે, આવી સ્થિતિમાં આ ગોચર ફાયદાકારક રહેશે. હિંમત અને પરાક્રમ વધશે. તમને તમારી મહેનતનું સંપૂર્ણ પરિણામ મળશે. ભાગ્ય મદદરૂપ થશે. પારિવારિક જીવન પણ સારું રહેશે. ભાઈ-બહેનો તરફથી તમને લાભ મળી શકે છે. આ સમયગાળા દરમિયાન અમે જે કંઈ કરવાનું નક્કી કરીએ છીએ, અમે તેને પૂર્ણ કરીશું. જો કે, અકસ્માત થવાની સંભાવના છે, તેથી સાવચેતીપૂર્વક વાહન ચલાવો.

તુલા: આ રાશિનો આ સંક્રમણ બહુ ખાસ નથી. બીજા ઘરમાં સંક્રમણથી પરિવારમાં મુશ્કેલી આવી શકે છે. વાણી પર નિયંત્રણ રાખવું પડશે નહીંતર વિવાદ થશે. વાદ-વિવાદથી અંતર રાખો. જો કે, આર્થિક પાસું મજબૂત રહેશે. સંપત્તિમાં વૃદ્ધિ થશે. તમને ક્યાંકથી અણધાર્યા પૈસા મળી શકે છે. કાર્યસ્થળ પર શાંતિથી કામ કરો. તમારી ખાવાની ટેવ પર નિયંત્રણ રાખો નહીંતર તમે બીમાર પડી શકો છો.

વૃશ્ચિક: મંગળ આ રાશિમાં જ ગોચર કરશે. આવી સ્થિતિમાં અહીં પણ એક રસપ્રદ રાજયોગ રચાઈ રહ્યો છે. કાર્યક્ષેત્રમાં વૃદ્ધિ થશે. જો તમે બેરોજગાર છો તો તમને રોજગાર મળશે. નાણાકીય લાભ થવાની સંભાવના છે. નવો ધંધો શરૂ કરી શકો છો. ઘરમાં ખુશીનું વાતાવરણ રહેશે. જો કે, ધૈયાના કારણે ગુસ્સો વધુ રહેશે, જેના કારણે જીવનસાથી સાથે વિવાદ થઈ શકે છે. આ સિવાય તમારા સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખો.

ધનુ: આ રાશિ માટે સંક્રમણ સારું નથી. કારણ કે મંગળ બારમા ભાવમાં ગોચર કરશે. આવી સ્થિતિમાં શાળામાં પડકારો વધશે. ઘરમાં મતભેદનું વાતાવરણ રહેશે. માન-સન્માનની ખોટ થઈ શકે છે. બિનજરૂરી ખર્ચ થશે. પૈસાની ખોટ પણ શક્ય છે. દલીલો ટાળો. જો કે, વિદેશ સંબંધિત કામ સફળ થશે. જો તમે વિદેશ પ્રવાસ પર જવા માંગો છો તો આ સમય તેના માટે શુભ છે.

મકર: મંગળ આ રાશિના લોકો માટે સારા સમાચાર લઈને આવી રહ્યો છે. મકર રાશિના જાતકોને લાભ ગૃહમાં સંક્રમણના કારણે લાભ જ મળશે. તમને દરેક કાર્યમાં સફળતા મળશે. આર્થિક લાભની સાથે પ્રગતિના માર્ગો ખુલશે. તમને તમારી મહેનતનું સંપૂર્ણ પરિણામ મળશે. તમે કોઈ મોટું કામ શરૂ કરી શકો છો, યોજના સફળ થશે. વેપારમાં વૃદ્ધિ થશે. એકંદરે તમને દરેક ક્ષેત્રમાં સફળતા મળશે.

કુંભ: મંગળ આ રાશિના લોકો માટે પણ રસપ્રદ રાજયોગ બનાવી રહ્યો છે. કાર્યસ્થળમાં તમને સફળતા મળશે. વેપારમાં વૃદ્ધિ થશે. નોકરી કરતા લોકોને પ્રમોશન મળી શકે છે. તમારા પ્રયત્નો સફળ થશે. પરિવારમાં ખુશીઓ આવશે. વિવાહિત જીવન પણ સુખી રહેશે. આર્થિક લાભ થવાની પણ શક્યતાઓ છે. અટકેલા કામ પૂરા થશે. જો કે, તમારા પિતાના સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખો અને તેમની સાથે દલીલ ન કરો.

મીન: આ રાશિ માટે પણ આ સંક્રમણ શ્રેષ્ઠ રહેશે. ભાગ્યના ઘરમાં મંગળ અને સૂર્યનો સંયોગ અશુભ બનાવશે. મંગળનું આ ગોચર આર્થિક લાભ લાવશે. ભાગ્ય મદદરૂપ થશે. ધાર્મિક કાર્યોમાં વ્યાજ અને ખર્ચ થશે. કોઈપણ પ્રકારની યાત્રા ફાયદાકારક રહેશે. નોકરીયાત લોકોને વ્યવસાયમાં પ્રગતિ અને લાભ મળશે. વિદ્યાર્થીઓ માટે પણ આ સમય સારો રહેવાનો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *