અમેરિકી દૂતાવાસ પર મોટો મિસાઈલ હુમલો રશિયાએ કર્યો આ હુમલો કે કોઈએ જૂની દુશ્મનીનો લીધો બદલો જાણો - khabarilallive    

અમેરિકી દૂતાવાસ પર મોટો મિસાઈલ હુમલો રશિયાએ કર્યો આ હુમલો કે કોઈએ જૂની દુશ્મનીનો લીધો બદલો જાણો

ઈરાક અને અમેરિકી અધિકારીઓએ અમેરિકી દૂતાવાસ પર હુ મલાના સંબંધમાં નુકસાન અંગે અલગ-અલગ માહિતી આપી છે. અન્ય અમેરિકી અધિકારીએ કહ્યું છે કે આ હુમલામાં કોઈ અમેરિકન અધિકારીને નુકસાન થયું નથી, ન તો દૂતાવાસને નુકસાન થયું છે કે ન તો કોઈ જાનહાનિ થઈ છે, જ્યારે ઈરાકી અધિકારીઓએ કહ્યું છે.

ઘણી મિસાઈલો એમ્બેસીને ફટકારી છે, પરંતુ જે કોન્સ્યુલેટ પર હુ મલો કરવામાં આવ્યો છે. તદ્દન નવું અને આ સમયે તે દૂતાવાસમાંથી કામ શરૂ થયું ન હતું અને એમ્બેસી ખાલી હતી, તેથી કોઈ નુકસાન થયું નથી.

મિસાઇલ હુ મલાની તપાસ તે જ સમયે, એક યુએસ સંરક્ષણ અધિકારીએ નામ ન આપવાની શરતે જણાવ્યું હતું કે, હજુ એ સ્પષ્ટ નથી કે વાણિજ્ય દૂતાવાસ પર કેટલી મિસાઇલો પડી અને મિસાઇલો ક્યાંથી છોડવામાં આવી. જોકે, ઈરાકી સુરક્ષા અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે હુ મલામાં જાનહાનિના કોઈ તાત્કાલિક અહેવાલ નથી. આ હુમ લો મધ્યરાત્રિ પછી તરત જ થયો હતો.

અને મિસાઇલ હુ મલાથી સમગ્ર વિસ્તારમાં ભારે નુકસાન થયું હતું. એક ઈરાકી અધિકારીએ નામ જાહેર ન કરવાની શરતે કહ્યું કે બેલેસ્ટિક મિસાઈલો ઈરાન તરફથી છોડવામાં આવી હતી. જો કે તેણે આનાથી વધુ માહિતી આપી ન હતી. જો કે અમેરિકી અધિકારીઓએ મિસાઈલના પ્રકારની પુષ્ટિ કરી નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *