બુધ ગૌચરથી બન્યો વિપરીત રાજયોગ આ રાશિવાળા ને આકસ્મિક ધનલાભ સાથે પ્રગતિના પ્રબળ યોગ - khabarilallive      

બુધ ગૌચરથી બન્યો વિપરીત રાજયોગ આ રાશિવાળા ને આકસ્મિક ધનલાભ સાથે પ્રગતિના પ્રબળ યોગ

વૈદિક જ્યોતિષશાસ્ત્ર અનુસાર, ગ્રહો સમયાંતરે રાશિઓ બદલીને શુભ અને અશુભ યોગ બનાવે છે, જેની સીધી અસર માનવ જીવન અને પૃથ્વી પર પડે છે. તમને જણાવી દઈએ કે બુધ ગ્રહ 6 નવેમ્બરે વૃશ્ચિક રાશિમાં પ્રવેશ કર્યો છે, જેના કારણે મહા વિપરિત રાજયોગ રચાયો છે. આ રાજયોગ તમામ રાશિના લોકોને પ્રભાવિત કરશે, પરંતુ 4 એવી રાશિઓ છે જેમને આ સમયે અચાનક આર્થિક લાભ થઈ શકે છે એટલે કે પ્રોપર્ટી, શેરબજાર, સટ્ટા અને લોટરીમાં ફાયદો. ચાલો જાણીએ આ 4 રાશિઓ કઈ છે…

કુંડળીમાં વિપરિત રાજયોગ કેવી રીતે રચાય છે?
જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર દરેક ગ્રહની દશા અને અંતર્દશાની અસર માનવ જીવન પર પડે છે. કુંડળીના ગ્રહો મળીને અનેક પ્રકારના યોગ બનાવે છે, આ યોગો સારા અને ખરાબ બંને છે. એટલે કે, વ્યક્તિના જીવનમાં હકારાત્મક અને નકારાત્મક બંને પરિણામો જોવા મળે છે.

સાદી ભાષામાં કહીએ તો જ્યારે વ્યક્તિની કુંડળીમાં છઠ્ઠા ઘરનો સ્વામી આઠમા કે બારમા ભાવમાં હોય, જ્યારે આઠમા ઘરનો સ્વામી બારમા કે છઠ્ઠા ભાવમાં હોય અથવા જ્યારે બારમા ઘરનો સ્વામી હોય ત્યારે છઠ્ઠું કે આઠમું ઘર, પછી વિરુદ્ધ રાજયોગ રચાય છે.

વિપરીત રાજયોગની અસરો
વિપરિત રાજયોગની અસર માનવ જીવનમાં ઘણી રીતે જોવા મળે છે, જેમ કુંડળીમાં રાજયોગ સુખ, ધન, સંપત્તિ, માન, પ્રતિષ્ઠા, ભૌતિક સુખ-સુવિધાઓ અને જીવનના દરેક ક્ષેત્રમાં પ્રગતિ આપે છે, તેવી જ રીતે વિપરિત રાજયોગ પણ આવા લાભ આપે છે. માત્ર તે શુભ ફળ આપે છે. જ્યારે વિપરિત રાજયોગ રચતા ગ્રહોની દશા-મહાદશા આવે છે, ત્યારે વ્યક્તિના જીવનમાં શુભ પ્રભાવ ઝડપથી આવવા લાગે છે.

આ 4 રાશિઓ તેમના જીવન પર સૌથી વધુ અસર કરશે.
વિપરિત રાજયોગની રચના મેષ રાશિના લોકો માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે. કારણ કે તમારી ગોચર કુંડળીના આઠમા ભાવમાં મંગળ ગોચર કરી રહ્યો છે. તેની સાથે જ શનિ અને રાહુદેવની દૃષ્ટિ પડી રહી છે, જે બુધના મિત્રો છે, તેથી આ સમયે તમારું ભાગ્ય ચમકી શકે છે.

આ સમયે તમને અણધાર્યો નાણાકીય લાભ મળવાની સંભાવના છે. આની સાથે જ બિઝનેસમેનને આ સમયે સારા ઓર્ડર મળી શકે છે, જે તમારી આવકમાં વધારો કરી શકે છે. જો તમે ભૂતકાળમાં કોઈ યોજના બનાવી હોય તો તેમાં પણ તમને સફળતા મળી શકે છે.

મિથુન: મિથુન રાશિના લોકો માટે વિપરીજ રાજયોગ ખૂબ જ શુભ સાબિત થઈ શકે છે, કારણ કે બુધ તમારી રાશિનો સ્વામી છે. તે તમારી કુંડળીના ત્રીજા અને છઠ્ઠા ઘરનો સ્વામી છે. ત્યાં શનિ અને રાહુ દેખાય છે. તેથી, વ્યવસાયિકો આ સમયે સારો નફો કરી શકે છે.

તમે બિઝનેસ સંબંધિત કામ માટે વિદેશ પણ જઈ શકો છો, જેનાથી તમને આર્થિક લાભ થઈ શકે છે. તમારી આવકના નવા સ્ત્રોત પણ ઉભરતા જણાય છે. આ સમયે તમે વાહન અને મિલકત ખરીદવાનું નક્કી કરી શકો છો. આ સમયે તમને તમારી યોજનાઓમાં સફળતા મળી શકે છે.

કર્ક રાશિ: કર્ક રાશિના લોકો માટે વિપરીત રાજયોગની રચના ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે. કારણ કે તમારી ગોચર કુંડળીના ત્રીજા અને 12મા ઘરનો સ્વામી બુધ છે. તેની સાથે જ શનિ અને રાહુ પણ દેખાય છે. તેથી, તમે આ સમયે સારો નાણાકીય લાભ મેળવી શકો છો.

બીજી બાજુ, જો તમારા પૈસા ક્યાંક અટવાયેલા છે, તો પ્રતિકૂળ રાજયોગના કારણે આ સમયગાળા દરમિયાન તમે તેને પાછા મેળવી શકો છો. તમારા જીવનસાથી સાથે તમારા સંબંધો સારા રહેશે અને તમે કેટલીક લક્ઝરી વસ્તુઓ પણ ખરીદી શકો છો. વ્યાપાર કરતા લોકો માટે સારા નફાની પણ સંભાવના છે, તેમને શેર સટ્ટા અને લોટરીમાં પૈસા મળવાની સંભાવના છે.

મકર: વિપરિત રાજયોગની રચના સાથે, મકર રાશિના લોકો માટે સારા દિવસોની શરૂઆત થઈ શકે છે. કારણ કે તમારા લાભ સ્થાન પર વિપરીત રાજયોગ રચાઈ રહ્યો છે. તેથી, આ સમયે તમારી આવકમાં જબરદસ્ત વધારો થઈ શકે છે, તેની સાથે તમારી મનોકામનાઓ પૂર્ણ થશે અને તમારા માટે નવું મકાન અને વાહન ખરીદવાની સંભાવના પણ છે.

ત્યાં રોકાણથી તમને ફાયદો થશે. આ સમયે વ્યાપારીઓ સારો નફો કરી શકે છે. તમારા માન-સન્માનમાં વધારો થશે અને તમે ઉચ્ચ પદ પ્રાપ્ત કરી શકશો. નોકરી કરતા લોકોનો પ્રભાવ કાર્યસ્થળ પર વધશે, તેમને કોઈ નવી જવાબદારી મળી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *