ભારતે ભૂલથી પાકિસ્તાનમાં છોડી મિસાઈલ ભૂલ માનવા છતાં પાકિસ્તાની ઇમરાન ખાન એ શરૂ કરી રાજનીતિ - khabarilallive    

ભારતે ભૂલથી પાકિસ્તાનમાં છોડી મિસાઈલ ભૂલ માનવા છતાં પાકિસ્તાની ઇમરાન ખાન એ શરૂ કરી રાજનીતિ

તઅમેરિકાએ કહ્યું કે જે કોઈ રશિયાને સમર્થન કરશે તે તેને બરબાદ કરી દેશે. હવે પાકિસ્તાન ખરાબ રીતે ફસાઈ ગયું છે, જેના પછી તે દુનિયાનું ધ્યાન હટાવવા માટે ભારતની મદદ લઈ રહ્યું છે.

વાસ્તવમાં શુક્રવારે પાકિસ્તાનમાં આકસ્મિક રીતે મિસાઈલ છોડવામાં આવી હતી. જેના માટે ભારતે પોતાની ભૂલ સ્વીકારી લીધી છે, પરંતુ આ પછી પણ પાકિસ્તાને જાણી જોઈને તેના પર રાજનીતિ કરવાનું શરૂ કરી દીધું છે. કારણ કે, તેની પાસે તેનાથી મોટું કંઈ નથી. પાકિસ્તાનના રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા સલાહકાર (NSA) મોઇદ યુસુફે શુક્રવારે સંવેદનશીલ ટેક્નોલોજીને હેન્ડલ કરવાની ભારતની ક્ષમતા પર સવાલ ઉઠાવ્યા હતા અને પાકિસ્તાનમાં આકસ્મિક મિસાઇલ ઉતરાણની ઘટનાની તપાસની માંગ કરી હતી.

શ્રેણીબદ્ધ ટ્વીટ્સમાં યુસુફે કહ્યું કે ભારત સરકારે પાકિસ્તાનને આ ઘટના વિશે જાણ કરવાની તસ્દી પણ લીધી નથી. તેમણે કહ્યું કે, આ આવી સંવેદનશીલ ટેક્નોલોજીને હેન્ડલ કરવાની ભારતની ક્ષમતા પર ગંભીર પ્રશ્નો ઉભા કરે છે. હવે પાકિસ્તાને સૌથી પહેલા ચીન દ્વારા લાવેલા તે વિમાનો અને ડ્રોન્સની તપાસ કરવી જોઈએ, જે ટેકઓફ થતાની સાથે જ જમીન પર પડે છે. તે લક્ષ્યને ફટકારતા પહેલા પડી જાય છે.

પાક એનએસએનું કહેવું છે કે મિસાઈલ આંતરરાષ્ટ્રીય અને સ્થાનિક ઉડાનના માર્ગની નજીકથી પસાર થઈ હતી અને તે નાગરિકોની સુરક્ષા માટે જોખમી હતી. આવી બેદરકારી અને બિનકાર્યક્ષમતા ભારતીય શસ્ત્ર પ્રણાલીની સલામતી અને સુરક્ષા પર પ્રશ્નો ઉભા કરે છે.

પાકિસ્તાને ભારતનું સન્માન કરવું જોઈએ કે ભારતે તેની ભૂલ સ્વીકારી છે. ભારત સરકારે કહ્યું કે આ ખૂબ જ ખેદજનક છે. રક્ષા મંત્રાલયે કહ્યું કે, મિસાઈલનું અચાનક ફાયરિંગ ટેક્નિકલ ખામીને કારણે થયું હતું. સંરક્ષણ મંત્રાલયે કહ્યું કે 9 માર્ચ, 2022ના રોજ નિયમિત જાળવણી દરમિયાન ટેક્નિકલ ખામીને કારણે અચાનક મિસાઈલ આગ લાગી હતી.

આ બાબતને ગંભીરતાથી ધ્યાનમાં લેતા ભારત સરકારે ઉચ્ચ સ્તરીય કોર્ટ ઓફ ઈન્ક્વાયરીનો આદેશ આપ્યો છે. આ બધા પછી પણ હવે પાકિસ્તાન આ મુદ્દો ઉઠાવી રહ્યું છે. કારણ કે, દુનિયાની સામે ગરીબ બનવા માટે તેની પાસે બીજો કોઈ મુદ્દો નથી

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *