તિજોરીના દરવાજા ખોલીને મૂકી દો આજે શનિદેવ થઈ રહ્યા છે માર્ગી આ રાશિના જાતકોને ભાગ્યનો સાથ મળશે - khabarilallive

તિજોરીના દરવાજા ખોલીને મૂકી દો આજે શનિદેવ થઈ રહ્યા છે માર્ગી આ રાશિના જાતકોને ભાગ્યનો સાથ મળશે

શનિએ 17 જાન્યુઆરી, 2023 ના રોજ સાંજે 5.47 વાગ્યે કુંભ રાશિમાં પ્રવેશ કર્યો. તે જ સમયે, 17 મી જૂનના રોજ રાત્રે 10:56 વાગ્યે, શનિ કુંભ રાશિમાં પાછળ થઈ ગયો એટલે કે વિપરીત ગતિમાં સંક્રમણ શરૂ કર્યું. આજે, બપોરે 12:31 કલાકે, શનિ કુંભ રાશિમાં પ્રત્યક્ષ બનશે, એટલે કે, તે સીધી ગતિમાં ગોચર કરવાનું શરૂ કરશે.

ભારતીય જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર શનિ મકર અને કુંભ રાશિનો સ્વામી છે. તેમની દિશા પશ્ચિમ છે, તેથી તેમનું તત્વ હવા છે. શનિ એક શક્તિશાળી ગ્રહ છે જે અવરોધ, વિનાશ અને હતાશાની શક્તિ પણ ધરાવે છે. શનિ સંયમ, આયુષ્ય, વૃદ્ધાવસ્થા, એકાગ્રતા, શિસ્ત, પ્રતિબંધો, સારા નસીબ અને ન્યાયનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે. તમને જણાવી દઈએ કે જ્યારે શનિનું સંક્રમણ ચંદ્ર રાશિની આઠમી રાશિમાં આવે છે, ત્યારે શનિનો ધૈયા શરૂ થાય છે, ધૈયા એટલે અઢી વર્ષ.

આ સમય દરમિયાન જે લોકો તીર્થયાત્રા કરે છે, સ્નાન કરે છે અને ધાર્મિક કાર્યો કરે છે તેમને શુભ ફળ મળે છે. તો ચાલો આચાર્ય ઈન્દુ પ્રકાશ પાસેથી જાણીએ કે કુંભ રાશિમાં શનિના પ્રત્યક્ષ સંક્રમણની વિવિધ રાશિના લોકો પર શું અસર પડશે અને શનિ કયા સ્થાનમાં ગોચર કરશે અને તેના માટે કયા ઉપાયો કરવા જોઈએ.

મેષ: શનિ તમારા અગિયારમા ભાવમાં પ્રત્યક્ષ રહેશે. કુંડળીનું અગિયારમું સ્થાન આપણી આવક અને ઈચ્છાઓની પરિપૂર્ણતા સાથે સંબંધિત છે. શનિના આ સંક્રમણના પ્રભાવથી તમારી મનોકામનાઓ પૂર્ણ થશે. પરંતુ તમારી આવક વધારવા માટે તમારે સખત મહેનત કરવી પડશે. સમાજમાં તમારું સન્માન પણ વધશે. જો તમે કોઈ નવું કામ કરવાનું વિચારી રહ્યા છો તો તમને ચોક્કસ સફળતા મળશે. તેથી, શનિના શુભ પરિણામની ખાતરી કરવા માટે, જરૂરિયાતમંદ લોકોને સન્માન સાથે ભોજન ખવડાવો.

વૃષભ: શનિ તમારા દસમા ભાવમાં પ્રત્યક્ષ રહેશે. કુંડળીનું દસમું સ્થાન આપણી કારકિર્દી, રાજ્ય અને પિતા સાથે સંબંધિત છે. શનિના આ ગોચરને કારણે તમારા પિતાના વ્યવસાયમાં ઉતાર-ચઢાવ આવી શકે છે. આ સમયગાળા દરમિયાન તેમના સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખવું પડશે. આ સિવાય તમારી નોકરી અથવા કાર્યસ્થળમાં વ્યસ્તતા વધવાની સંભાવના છે. તેથી, શનિની અશુભ સ્થિતિથી બચવા માટે આ મંત્રનો જાપ ‘ઓમ પ્રાણં પ્રીણ પ્રાણ સ- શનિશ્ચરાય નમઃ’ 11 વાર કરો.

મિથુન: શનિ તમારા નવમા સ્થાનમાં પ્રત્યક્ષ રહેશે. કુંડળીનું નવમું સ્થાન આપણા ભાગ્ય સાથે સંબંધિત છે. કારણ કે શનિ તમારો ભાગ્યશાળી સ્વામી છે અને તે તેની પોતાની રાશિમાં જ સંક્રમણ કરશે. તેથી, શનિના આ સંક્રમણથી તમારા કામમાં ગતિ આવશે. જો તમે નવો વ્યવસાય શરૂ કરવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો ચોક્કસપણે વડીલોની સલાહ લો, ભાગ્ય ચોક્કસપણે તમારા પક્ષમાં રહેશે. નાણાકીય બાબતોને લગતી સમસ્યાઓ હલ થશે. તેથી શનિની શુભ સ્થિતિને જાળવી રાખવા માટે ઘરની છત પર કોઈ પણ વસ્તુને બિનજરૂરી રીતે જમા ન થવા દેવી.

કર્ક રાશિ: તમારા આઠમા ભાવમાં શનિની પ્રત્યક્ષતા રહેશે. કુંડળીનું આઠમું સ્થાન આપણી ઉંમર સાથે સંબંધિત છે. શનિના આ સંક્રમણને કારણે તમારું સ્વાસ્થ્ય બગડી શકે છે. આ સિવાય ભૂતકાળની કોઈ વાતનો ડર તમને પરેશાન કરી શકે છે. તેથી શનિની અશુભ સ્થિતિથી બચવા માટે કોઈપણ ધાર્મિક સ્થાન પર કાળી અડદની દાળનું દાન કરો.

સિંહ રાશિ: શનિ તમારા સાતમા ભાવમાં પ્રત્યક્ષ રહેશે. જન્મકુંડળીનું સાતમું સ્થાન આપણા જીવનસાથી સાથે સંબંધિત છે. શનિના આ સંક્રમણથી તમારા વૈવાહિક સંબંધો સારા રહેશે, પરંતુ તમારા જીવનસાથીની ભાવનાઓનું સન્માન કરો. આ સમય દરમિયાન, શાંત રહો અને ઠંડા મનથી કામ કરો. વેપાર-ધંધાના સંબંધમાં સમજી વિચારીને નિર્ણય લેવો વધુ સારું રહેશે. તેથી શનિની અશુભ સ્થિતિથી બચવા માટે મકાનના ઉંબરાને સ્વચ્છ રાખો અને તેની પૂજા કરો.

કન્યા રાશિ: શનિ તમારા છઠ્ઠા ભાવમાં પ્રત્યક્ષ રહેશે. જન્મકુંડળીનું છઠ્ઠું સ્થાન આપણા મિત્રો, શત્રુઓ અને સ્વાસ્થ્ય સાથે સંબંધિત છે. શનિના આ સંક્રમણથી તમને કોઈ કામમાં તમારા મિત્રની મદદ મળશે. દુશ્મનો તમને પરેશાન કરવાનો પ્રયાસ કરી શકે છે. જો તમે ભાગીદારીમાં કોઈ કામ કરી રહ્યા છો તો તમારે તેમાં સાવધાની રાખવાની જરૂર છે. તેથી, શનિની અશુભ સ્થિતિથી બચવા માટે વહેતા પાણીમાં નારિયેળ અથવા બદામ તરતા રાખો.

તુલા: શનિ તમારા પાંચમા ભાવમાં પ્રત્યક્ષ રહેશે. કુંડળીનું પાંચમું સ્થાન આપણા સંતાનો, બુદ્ધિ, બુદ્ધિ અને રોમાંસ સાથે સંબંધિત છે. તમે શહેર કે દેશ બહારની સારી કોલેજમાં એડમિશન મેળવી શકો છો. સંતાન પક્ષ તરફથી તમને કોઈ સારા સમાચાર મળશે. તમારા પ્રેમી સાથે સારો વ્યવહાર રાખો. તેથી શનિની શુભ સ્થિતિને જાળવી રાખવા માટે પિતૃગૃહના રૂમમાં તાંબાનો ઘોડો સ્થાપિત કરો. ,

વૃશ્ચિક: શનિ તમારા ચોથા ભાવમાં પ્રત્યક્ષ રહેશે. કુંડળીમાં ચોથું સ્થાન આપણા ઘર, જમીન, વાહન અને માતા સાથે સંબંધિત છે. શનિના આ સંક્રમણથી માતાના સ્વાસ્થ્યમાં સુધારો થશે. જો તમે કોઈ નવી જમીન ખરીદવાનું વિચારી રહ્યા છો તો થોડા દિવસો રાહ જુઓ નહીં તો પરિણામ તમારી ઈચ્છા મુજબ નહીં આવે. તેથી શનિની અશુભ સ્થિતિથી બચવા માટે શનિની વસ્તુઓ જેમ કે કાળા કપડા, લોખંડના વાસણો વગેરેનું દાન કરો.

ધનુરાશિ: શનિ તમારા ત્રીજા ઘરમાં સીધો રહેશે. કુંડળીમાં ત્રીજું સ્થાન આપણી બહાદુરી, ભાઈ-બહેન અને કીર્તિ સાથે સંબંધિત છે. શનિના આ સંક્રમણથી તમે શક્તિશાળી અનુભવશો. ભાઈ-બહેનના સંબંધો મજબૂત રહેશે, પરંતુ શક્ય હોય ત્યાં સુધી તેમની સાથે ઝઘડો ટાળો. તમારી કીર્તિ અને સન્માન જાળવી રાખવા માટે તમારે સકારાત્મક વિચારો રાખવા પડશે. તેથી શનિની શુભ સ્થિતિ નિશ્ચિત કરવા માટે ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર ખીલી લગાવો.

મકર: શનિ તમારા બીજા ઘરમાં સીધો રહેશે. કુંડળીમાં બીજું સ્થાન આપણી સંપત્તિ અને સ્વભાવ સાથે સંબંધિત છે. શનિના આ સંક્રમણને કારણે તમારી આવક વધી શકે છે. જ્યારે તમે કોઈની સાથે વાત કરો છો, ત્યારે જરૂર કરતાં વધારે ન બોલો નહીંતર તમારા શબ્દોનો ખોટો અર્થ થઈ શકે છે. તેથી, શનિની શુભ સ્થિતિને જાળવી રાખવા માટે, મંદિરના દર્શન કરવા માટે ઘરેથી ઉઘાડપગું જાઓ.

કુંભ: શનિ તમારા ચઢતા એટલે કે પ્રથમ ભાવમાં સીધો રહેશે. ઉર્ધ્વગામી એટલે કે કુંડળીમાં પ્રથમ સ્થાન આપણા શરીર અને મોં સાથે સંબંધિત છે. શનિના આ સંક્રમણને કારણે સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓ દૂર થશે. જો તમે અભ્યાસ કરી રહ્યા છો તો તમારે અનેક અવરોધોનો સામનો કરવો પડી શકે છે. આ સમયગાળામાં તમે જેટલી મહેનત કરશો તેટલો જ વધુ ફાયદો તમને મળશે. તેથી, શનિની શુભ સ્થિતિ નિશ્ચિત કરવા માટે, તવા, ચિમટી અથવા સગડીનું દાન કરો.

મીન: શનિ તમારા બારમા ભાવમાં પ્રત્યક્ષ રહેશે. જન્મકુંડળીનું બારમું સ્થાન તમારા ખર્ચ અને પથારીના આનંદ સાથે સંબંધિત છે. શનિના આ સંક્રમણથી તમે પથારીમાં આનંદનો અનુભવ કરશો. જો તમે ઘણા દિવસોથી કોઈ વાતને લઈને ચિંતિત હતા, તો તમે હળવાશ અનુભવશો અને તમને સારી ઊંઘ આવશે. કોઈપણ નવી યોજના અથવા ઓફર લેતા પહેલા સારી રીતે વિચાર કરો. તેથી, શનિનું શુભ પરિણામ સુનિશ્ચિત કરવા માટે, ખોટું બોલવાનું ટાળો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *