રશિયાના સામે મુસ્લિમ દેશ ની યુદ્ધમાં એન્ટ્રી આ જગ્યાએ મિસાઈલ છોડતા જ ઉડી ગઈ મસ્જિદ - khabarilallive    

રશિયાના સામે મુસ્લિમ દેશ ની યુદ્ધમાં એન્ટ્રી આ જગ્યાએ મિસાઈલ છોડતા જ ઉડી ગઈ મસ્જિદ

હવે મુસ્લિમ દેશો પણ રશિયા સામે યુદ્ધમાં ઉતરી શકે છે. કારણ કે રશિયાએ યુક્રેનના મેરીયુપોલમાં એક મસ્જિદને નિશાન બનાવી છે. આ મસ્જિદમાં સૈનિકોએ બોમ્બ ફેંક્યા હોવાના અહેવાલ છે.

મળતી માહિતી મુજબ, આ મસ્જિદમાં 86 નાગરિકોએ આશરો લીધો છે, જેમાં 34 બાળકો પણ સામેલ છે.મહાયુદ્ધનો સામનો કરી રહેલા યુક્રેનના વિદેશ મંત્રાલયે એક ટ્વીટમાં માહિતી આપી હતી કે રશિયન આક્રમણકારોએ મેરીયુપોલમાં સુલતાન સુલેમાન ધ મેગ્નિફિસિયન્ટ અને તેની પત્ની રોકસોલાનાની મસ્જિદ પર ગોળીબાર કર્યો હતો. જેમાં તુર્કીના નાગરિકો સહિત 80થી વધુ લોકોએ આશરો લીધો છે, જેમાં વયસ્કો અને બાળકોનો પણ સમાવેશ થાય છે.

અગાઉ શનિવારે, તુર્કીમાં યુક્રેનિયન દૂતાવાસના પ્રવક્તાએ, મેરીયુપોલના મેયર પાસેથી મળેલી માહિતીને ટાંકીને જણાવ્યું હતું કે ઘેરાયેલા બંદર શહેર પર રશિયન હુમલાઓથી બચવા માટે મસ્જિદમાં આશરો લેનારાઓમાં 34 બાળકો સહિત 86 તુર્કી નાગરિકોનો સમાવેશ થાય છે. લીધી હતી

હજારો નાગરિકો મેરીયુપોલમાં એક અઠવાડિયા કરતાં વધુ સમયથી ખોરાક, પાણી વિના અથવા ગરમી અને ઠંડી વચ્ચે ફસાયેલા છે. માત્ર મારીયુપોલ જ નહીં, રશિયન સેનાએ યુક્રેનના પોશ વિસ્તારોમાં ગોળીબાર તેજ કરી દીધો છે. યુક્રેનનો દાવો છે કે રશિયાએ દક્ષિણી શહેર માયકોલાઈવ પર ભારે બોમ્બ વરસાવ્યા છે. આ હુમલો કેન્સર હોસ્પિટલ પર કરવામાં આવ્યો છે. આ હુમલામાં અનેક રહેણાંક મકાનોને નુકસાન થયું હતું. હુમલા દરમિયાન ઘણા દર્દીઓ હોસ્પિટલમાં હતા, સદનસીબે કોઈ દર્દીનું મૃત્યુ થયું ન હતું. આ હુમલામાં ઈમારત સંપૂર્ણપણે નાશ પામી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *