દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી કેજરીવાલે હાથ જોડીને પીએમ મોદીને કહ્યું કાલે આપડે બંને નહિ રહીએ - khabarilallive    

દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી કેજરીવાલે હાથ જોડીને પીએમ મોદીને કહ્યું કાલે આપડે બંને નહિ રહીએ

દિલ્હી મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનની ચૂંટણીની તારીખોની જાહેરાતને મોકૂફ રાખ્યા બાદ આમ આદમી પાર્ટી સતત ભાજપ સરકાર પર નિશાન સાધી રહી છે. દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલે શુક્રવારે એક પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં કહ્યું કે, કેન્દ્ર દ્વારા પત્ર લખીને ચૂંટણી સ્થગિત કરવી યોગ્ય નથી અને ચૂંટણી પંચે કેન્દ્ર સમક્ષ ઝુકવું જોઈએ, તે પણ યોગ્ય નથી.

શું તમે પીએમને અપીલ કરી હતી?
આ સિવાય તેમણે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને અપીલ કરતા કહ્યું કે, હું વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને હાથ જોડીને વિનંતી કરું છું કે, સરકારો આવતી જ રહેશે, આવતીકાલે આપણે બંને નહીં હોઈએ, આપણી જરૂર નથી અને કોઈ પક્ષ જરૂરી નથી, માત્ર દેશ રહેશે.

જો આપણે ચૂંટણી પંચ પર દબાણ કરીને ચૂંટણી મુલતવી રાખીએ તો તેનાથી ચૂંટણી પંચ નબળું પડે છે, દેશ નબળો પડે છે. આપણે સાથે મળીને દેશની રક્ષા કરવી છે, કોઈ પણ સંજોગોમાં આપણે સંસ્થાઓને નબળી ન પડવા દેવી જોઈએ. ચૂંટણી સ્થગિત કરશો નહીં, જો આમ થશે તો લોકશાહી માટે ખતરો હશે.

આજે કોર્પોરેશનની ચૂંટણીમાં આવું બની રહ્યું છે. આવતીકાલે લોકસભાની ચૂંટણી પહેલા સંસદીય પ્રણાલી સામે અવાજ ઉઠાવવામાં આવશે તો શું ચૂંટણી મોકૂફ રહેશે? તે જ સમયે, જો કોઈ વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં કહે કે જો આપણે બે રાજ્યોનું વિલિનીકરણ કરવા માંગીએ છીએ, તો શું ચૂંટણી મોકૂફ રાખવામાં આવશે? શું લોકશાહીમાં આવી ચૂંટણી ટાળી શકાય?

રાજ્ય ચૂંટણી કમિશનરની પ્રતિક્રિયા
રાજ્ય ચૂંટણી પંચના કમિશનર અંગે અરવિંદ કેજરીવાલે પોતાની પ્રતિક્રિયા આપી હતી કે, મને ખબર નથી કે રાજ્યના ચૂંટણી કમિશનર, ઈન્કમટેક્સ, ઈડીને શું ધમકી હતી કે તેઓ નિવૃત્ત થઈ રહ્યા છે તો નિવૃત્તિ પછી કોઈ લોભ હતો, હું જાણતો નથી. ખબર નથી.. હું તેમને એટલું જ કહીશ કે જનતાની સામે આવો અને સાચું કહો, અમે બધા તમારી સાથે છીએ.

શું છે સમગ્ર મામલો
વાસ્તવમાં દિલ્હી મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનની ચૂંટણીની તારીખો બુધવારે જાહેર થવાની હતી, જોકે ચૂંટણી પંચે છેલ્લી ઘડીએ પ્રેસ કોન્ફરન્સ બોલાવીને તારીખોની જાહેરાત કરી ન હતી અને કેન્દ્ર તરફથી આવતા પત્રનો ઉલ્લેખ કર્યો હતો અને આશા પણ વ્યક્ત કરી હતી. ત્રણ કોર્પોરેશનોને એક કરવા.

દિલ્હીના મુખ્યમંત્રીએ વધુમાં કહ્યું કે, ભારતના ઈતિહાસમાં પહેલીવાર એવું બનશે જ્યારે કેન્દ્રએ ચૂંટણી પંચને ચૂંટણી મોકૂફ રાખવાનું સીધું કહ્યું હશે. લોકોના મનમાં વાતો ચાલી રહી છે. છેલ્લા 8 વર્ષથી ભાજપની સરકાર છે, જો કોર્પોરેશનોને એક કરવાના હતા તો અત્યાર સુધી કેમ નથી કર્યા? ચૂંટણીની તારીખો જાહેર કરવાના એક કલાક પહેલા તેમને યાદ આવ્યું કે કોર્પોરેશનોને એક કરવા માટે ચૂંટણી મોકૂફ રાખવી જોઈએ.

કોર્પોરેશનોને એકીકૃત કરવું એ એક બહાનું છે, તેઓએ ચૂંટણી મોકૂફ રાખવી પડી. ભાજપને ખબર હતી કે જો આ વખતે ચૂંટણી થશે તો તે અમારી લહેરમાં હારશે. લોકો એમ પણ કહી રહ્યા છે કે ચૂંટણીને કોર્પોરેશનને સાથે રાખવા સાથે શું લેવાદેવા છે. તેમણે કહ્યું કે, ત્રણેય કોર્પોરેશન અલગ-અલગ છે, કાઉન્સેલર પણ અલગ-અલગ જગ્યાએ બેસે છે, પછી ચૂંટણી થવા દો, બધા એક જગ્યાએ બેસવા લાગશે. આ બધું દેશ માટે સારું નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *