ચતુરગ્રહી સંયોગ આ રાશિવાળા ને ચાર ગ્રહોનો સંયોગ બનાવશે માલામાલ તહેવાર પતતા પહેલા જ જોશે જીવનમાં ખુશીઓ - khabarilallive    

ચતુરગ્રહી સંયોગ આ રાશિવાળા ને ચાર ગ્રહોનો સંયોગ બનાવશે માલામાલ તહેવાર પતતા પહેલા જ જોશે જીવનમાં ખુશીઓ

બુધ ગોચર 2023: ગ્રહોના રાજા સૂર્યે 18 ઓક્ટોબર, બુધવારે તુલા રાશિમાં પ્રવેશ કર્યો છે. આ પછી, ગ્રહોનો રાજકુમાર બુધ 19 ઓક્ટોબર, ગુરુવારે તુલા રાશિમાં સંક્રમણ કરશે. જ્યારે બુધ તુલા રાશિમાં પ્રવેશ કરશે ત્યારે ચતુર્ગ્રહી યોગ બનશે. જેના કારણે ઘણી રાશિના લોકો ધનવાન બનશે. ચાલો જ્યોતિષ વેદ પ્રકાશ શાસ્ત્રી પાસેથી જાણીએ કે તુલા રાશિમાં બુધના પ્રવેશને કારણે બુધ કેવી રીતે ચતુર્ગ્રહી યોગ બનાવી રહ્યો છે અને કઈ રાશિઓને ફાયદો થશે.

બુધ બુદ્ધિ માટે જવાબદાર ગ્રહ છે
વૈદિક જ્યોતિષશાસ્ત્રમાં, બુધને બુદ્ધિ માટે જવાબદાર ગ્રહ માનવામાં આવે છે. જ્યારે બુધ ગ્રહ એક રાશિથી બીજી રાશિમાં પ્રવેશ કરે છે, ત્યારે તે ચોક્કસપણે મેષથી મીન સુધીની રાશિને સીધી કે પરોક્ષ રીતે અસર કરે છે. ગુરુવાર, 19 ઓક્ટોબર, 2023 ના રોજ સવારે 01:06 કલાકે બુધનું સંક્રમણ થવાનું છે. જ્યોતિષ વેદપ્રકાશ શાસ્ત્રીના મતે તુલા, સિંહ, કન્યા અને વૃશ્ચિક રાશિના લોકો માટે બુધનું સંક્રમણ શુભ રહેશે. મીન રાશિના લોકો પર તેની વધુ અશુભ અસર પડશે.

બુધ ચતુર્ગ્રહી યોગ બનાવશે
જ્યોતિષમાં બુધને નવ ગ્રહોમાં સૌથી બુદ્ધિશાળી ગ્રહ માનવામાં આવે છે. 19 ઓક્ટોબર, 2023ને ગુરુવારે બુધ તુલા રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. આ ત્રણ ગ્રહો સૂર્ય, મંગળ અને બુધ તુલા રાશિમાં પ્રવેશ કરી રહ્યા છે અને કેતુ પહેલેથી જ તુલા રાશિમાં બેઠો છે. સૂર્ય, મંગળ, બુધ અને કેતુ તુલા રાશિમાં સાથે બેઠા છે. જેના કારણે ચતુર્ગ્રહી યોગ બની રહ્યો છે. ચતુર્ગ્રહી યોગ એટલે ભગવાન બ્રહ્માના ચાર હાથ. બ્રહ્માજી એ વિશ્વની રચના કરનાર છે, તેથી તમને બ્રહ્માજી તરફથી વિશેષ આશીર્વાદ મળશે.

તુલા: બુધના સંક્રમણ પછી તુલા રાશિમાં ચતુર્ગ્રહી યોગ બનશે. બુધના સંક્રમણ સાથે તુલા રાશિના તમામ લોકો માટે સારા દિવસોની શરૂઆત થશે. તુલા રાશિના લોકો માટે પણ સૂર્ય સારો રહેશે, સ્વાસ્થ્યની દૃષ્ટિએ પણ સારું રહેશે. બુધ ધન આપશે, કેતુ અન્ય ગ્રહોને ઉકેલશે અને મંગળ એકને બહાદુર બનાવશે. એટલે કે ચાર ગ્રહોના સંયોગને કારણે તુલા રાશિના જાતકો માટે સમય ઘણો સારો છે. તમને પુષ્કળ પૈસા અને અનાજ મળશે. સ્વાસ્થ્ય સારું રહેશે. તમને માન-સન્માન મળશે, તુલા રાશિમાં ચાર ગ્રહોની હાજરીને કારણે આવું થઈ રહ્યું છે.

સિંહ: તુલા રાશિમાં બુધના ગોચરને કારણે સિંહ રાશિના લોકો ભાગ્યશાળી બનશે. ચતુર્ગ્રહી યોગ બનવાથી સિંહ રાશિના લોકો માટે સારો સમય શરૂ થશે. આ સમયગાળા દરમિયાન સ્વાસ્થ્ય સારું રહેશે, રાજકીય ક્ષેત્રે લાભ થશે, વેપારી વર્ગને લાભ થશે, વેપારીઓને ઓછા ખર્ચે બમણો લાભ મળશે. વિદ્યાર્થીઓ માટે બીજી એક સુવર્ણ તક છે, જો તેઓ કોઈપણ સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષામાં ભાગ લે છે, તો ચોક્કસપણે સફળ થવાની સંભાવના છે.

કન્યા: કન્યા રાશિમાં પણ બુદ્ધનો સારો પ્રભાવ છે. કન્યા રાશિનો સ્વામી બુધ છે અને ચતુર ગ્રહ યોગ પણ બની રહ્યો છે. ચતુર્ગ્રહી યોગના કારણે બુદ્ધ પણ શુભ ફળ આપશે. અનાજથી સંપત્તિ ભરી દેશે. તમને સ્વસ્થ રાખશે અને કોઈ ઘટના બીમારી વગેરેમાં પરિણમશે નહીં. બુધ તુલા રાશિમાં સંક્રમણ બાદ સૂર્ય પણ શુભ પરિણામ આપવાનું શરૂ કરશે. જેના કારણે કન્યા રાશિ વાળા લોકો માટે આવનાર સમય સારો રહેશે.

વૃશ્ચિક: મંગળ વૃશ્ચિક રાશિનો સ્વામી છે, પરંતુ મંગળ તુલા રાશિમાં રહેશે. તુલા રાશિમાં બુધના સંક્રમણ પછી સૂર્ય અને મંગળની છાયાને કારણે વૃશ્ચિક રાશિના તમામ લોકોનો સમય પણ સારો રહેશે. તેઓ ધનવાન હશે અને જો તેઓ ગમે ત્યાં કોઈપણ પ્રકારનો ધન ખર્ચ કરશે તો તેમને ધંધામાં ઘણો સારો નફો મળશે અને તેમનું શરીર સ્વસ્થ રહેશે. તેમનો શુભ સમય બુધના સંક્રમણથી શરૂ થશે.

મીન રાશિના લોકો માટે બુધ ચોથા અને સાતમા ઘરનો સ્વામી છે અને તુલા રાશિમાં બુધના સંક્રમણ દરમિયાન તે મીન રાશિના લોકો માટે આઠમા ભાવમાં રહેશે. તુલા રાશિમાં બુધના ગોચર દરમિયાન તણાવ અને દબાણના કારણે જીવનની સુખ-સુવિધાઓ અને વૈભવોમાં ઘટાડો થશે. સંબંધોમાં તણાવ રહેશે. પરિવારમાં વિવાદ થવાની સંભાવના છે. વિવાહિત જીવનમાં તણાવ વધશે. નોકરીમાં પ્રમોશન થઈ શકે છે, જેના કારણે કામનું દબાણ વધશે. આર્થિક નુકસાનની પણ પ્રબળ શક્યતા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *