ચંદ્ર ગ્રહણ થશે આ તારીખે આ રાશિવાળા પર થશે ખૂબ જ અસર જાણો તમારા જીવન પર સુ થશે અસર - khabarilallive    

ચંદ્ર ગ્રહણ થશે આ તારીખે આ રાશિવાળા પર થશે ખૂબ જ અસર જાણો તમારા જીવન પર સુ થશે અસર

આપણે બધા જાણીએ છીએ કે સૂર્યગ્રહણ હંમેશા નવા ચંદ્રના દિવસે થાય છે અને ચંદ્રગ્રહણ હંમેશા પૂર્ણિમાના દિવસે થાય છે. આ વર્ષે વર્ષનું બીજું અને છેલ્લું ચંદ્રગ્રહણ શરદ પૂર્ણિમા એટલે કે 28મી ઓક્ટોબરે રાત્રે 11:32 કલાકે શરૂ થશે અને 29મી ઓક્ટોબરે સવારે 3:36 વાગ્યા સુધી ચાલશે. સુતકનો પ્રારંભ ચંદ્રગ્રહણના 9 કલાક પહેલા થાય છે, સુતકનો અર્થ એવો થાય છે જ્યારે પૃથ્વી પર પ્રકૃતિ સંવેદનશીલ સ્થિતિમાં હોય છે, આવી સ્થિતિમાં કોઈ અપ્રિય ઘટના બનવાની સંભાવના વધી જાય છે.

તેથી સુતકનો સમયગાળો શુભ માનવામાં આવે છે. જ્યોતિષીય ગણતરી મુજબ. આ વર્ષનું આ છેલ્લું ચંદ્રગ્રહણ હશે. ભારતની સાથે આ ચંદ્રગ્રહણ ઓસ્ટ્રેલિયા, યુરોપ, ઉત્તર અમેરિકા, દક્ષિણ અમેરિકા, એશિયા, હિંદ મહાસાગર વગેરે જેવા અન્ય ઘણા દેશોમાં પણ જોવા મળશે. વૈદિક ધર્મ અનુસાર, આ ગ્રહણ તમામ 12 રાશિઓને અસર કરશે જે નીચે મુજબ છે.

મેષ: મેષ રાશિના લોકો માટે આ ગ્રહણ સારું સાબિત થશે નહીં. વ્યક્તિ તેની માતાથી અલગ થઈ જશે, સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષાઓ, ઈન્ટરવ્યુમાં સારા પરિણામ નહીં મળે અને પરિવારમાં પણ ઝઘડા અને ઝઘડા થશે.

વૃષભ: આ ચંદ્રગ્રહણની વૃષભ રાશિના લોકો પર નકારાત્મક અસર પડશે. તમારું મન અશાંત રહેશે અને તમે માનસિક રીતે બીમાર રહેશો. આર્થિક તંગીના કારણે આર્થિક સ્થિતિ બગડી શકે છે. આત્મવિશ્વાસની કમી રહેશે, તેથી તમારે તમારી વાણી પર પણ નિયંત્રણ રાખવું જોઈએ.

મિથુન: મિથુન રાશિના લોકો માટે ગ્રહણ સારું રહેશે. પ્રોપર્ટીમાંથી આવક વધશે અને તમને તમારી માતા પાસેથી પૈસા મળી શકે છે. કલા અને સંગીત પ્રત્યે રુચિ વધશે. પારિવારિક જીવન સુખી રહેશે અને તમારી આવક પણ વધી શકે છે. તમને તમારા બાળકો તરફથી સારા સમાચાર મળશે, તમને અધિકારીઓનો સહયોગ મળશે અને તમને વાહનની સુવિધા પણ મળી શકે છે.

કર્ક: કર્ક રાશિના લોકોને પણ ચંદ્રગ્રહણના કારણે મોટું નુકસાન થઈ શકે છે. આ સમયે, તમારા આત્મવિશ્વાસમાં નોંધપાત્ર ઘટાડો થશે અને તે તમારા કામને પણ બગાડી શકે છે. નજીકના સંબંધોમાં તિરાડ આવી શકે છે. તેથી નાની-નાની વાતો પર ગુસ્સે ન થાઓ અને તમારી વાણી પર પણ નિયંત્રણ રાખો, નહીં તો તમારે મોટું નુકસાન સહન કરવું પડી શકે છે.

સિંહ: સિંહ રાશિનો સૂર્ય રાશિ હોવાથી સિંહ રાશિના લોકો માટે પણ ચંદ્રગ્રહણ સારું રહેશે નહીં. આત્મવિશ્વાસની કમી રહેશે, પરિવારમાં વિઘ્ન આવશે અને સંતાનોના સુખમાં ઘટાડો થશે. ઉચ્ચ શિક્ષણમાં સંશોધન અધિકારીઓ સાથે મતભેદ થશે. મન વ્યગ્ર રહેશે. સ્થાન પરિવર્તનની પણ શક્યતા છે.

કન્યા: કન્યા રાશિના જાતકોએ પોતાના કાર્યક્ષેત્રમાં સાવધાન અને સાવધાન રહેવું પડશે. જમીનના વિવાદોને લઈને તમારે કોર્ટના ચક્કર લગાવવા પડી શકે છે. તમારા જીવનમાં ઉતાર-ચઢાવ આવશે, જેના કારણે તમારું મન પરેશાન રહેશે. જો તમે શેરબજારમાં રોકાણ કરવા જઈ રહ્યા છો તો રોકો, નહીં તો તમને મોટું નુકસાન થશે.

તુલા: આ ગ્રહણ તુલા રાશિના લોકો માટે પણ રહેશે. એટલે કે ન તો બહુ નુકશાન થશે અને ન તો વધારે ફાયદો થશે. પરિવારમાં વૈવાહિક જીવન વિશે સાવચેત રહો અને આરામથી બેસીને તમારા જીવનસાથી સાથે સંવેદનશીલ મુદ્દાઓ પર ચર્ચા કરો. ક્રોધને સંપૂર્ણપણે છોડી દો, જેથી તમે તમારી અપેક્ષા મુજબ પરિણામ મેળવી શકો.

વૃશ્ચિક: વૃશ્ચિક રાશિના લોકો માટે આ ગ્રહણ વરદાન સાબિત થશે. જો તમે આર્મી પોલીસ અથવા કોઈપણ વહીવટી સેવામાં પરીક્ષા આપી છે, તો તમારું પરિણામ તમારી અપેક્ષા મુજબ સારું આવશે. પરિવારમાં ખૂબ જ સારું વાતાવરણ રહેશે. તમારો આત્મવિશ્વાસ અને ઉર્જા ખૂબ સારી રહેશે.

ધનુરાશિ: આ ચંદ્રગ્રહણ ધનુ રાશિના લોકો માટે ખૂબ જ સારા પરિણામ લાવી રહ્યું છે. રહેઠાણની ખુશીઓ વિસ્તરશે અને તમને માતા-પિતાનો સહયોગ મળશે. અભ્યાસમાં રસ રહેશે અને શૈક્ષણિક કાર્ય સુખદ પરિણામ આપશે. ઘરમાં ધાર્મિક કાર્યો થઈ શકે છે અને તમે ધાર્મિક યાત્રા પર પણ જઈ શકો છો.

મકર: મકર રાશિના જાતકોને આ ગ્રહણથી શુભ ફળ મળશે.આ સમયગાળા દરમિયાન તમારા મનમાં ઉતાર-ચઢાવ રહેશે. પરિવાર, મિત્રો કે જીવનસાથી સાથે ઝઘડો થવાની સંભાવના બની શકે છે. જેના કારણે સંબંધોમાં ઘણી તિરાડ આવી શકે છે. તમારા ગુસ્સા પર નિયંત્રણ રાખશો તો સારું રહેશે.

કુંભ: કુંભ રાશિના લોકો માટે આ ગ્રહણ ઘણું સારું રહેશે. આ સમય દરમિયાન તમારો આત્મવિશ્વાસ વધશે અને તમારું સ્વાસ્થ્ય પણ સારું રહેશે. સંતાન તરફથી તમને સારા સમાચાર મળી શકે છે. આર્થિક તંગીમાંથી રાહત મળી શકે છે.

મીન: મીન રાશિના લોકો માટે આ ગ્રહણ સારું રહેશે. આ સમયગાળા દરમિયાન તમારો આત્મવિશ્વાસ વધશે અને ઘરમાં તમારા માતા-પિતા સાથે તમારો વ્યવહાર સારો રહેશે. પત્નીનો બાળકો સાથે ખૂબ જ સુમેળભર્યો વ્યવહાર રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *