શું ભારત પણ કરી રહ્યું છે યુદ્ધની તૈયારી કે પછી થઈ ગઈ કોઈ ભૂલ અચાનક જ છૂટી પાકિસ્તાન તરફ મિસાઈલ - khabarilallive    

શું ભારત પણ કરી રહ્યું છે યુદ્ધની તૈયારી કે પછી થઈ ગઈ કોઈ ભૂલ અચાનક જ છૂટી પાકિસ્તાન તરફ મિસાઈલ

તે જ સમયે, ભારત તરફથી કહેવામાં આવ્યું છે કે મિસાઇલ ટેક્નિકલ ખામીના કારણે છોડવામાં આવી હતી. સંરક્ષણ મંત્રાલયે એક નિવેદન જારી કરીને કહ્યું કે, પાકિસ્તાનમાં પડેલી મિસાઈલ ટેકનિકલ ખામીના કારણે નિયમિત જાળવણી દરમિયાન અ કસ્માતે પડી ગઈ હતી. તે જ સમયે, સરકારે ઘટનાની સંપૂર્ણ તપાસ માટે કોર્ટ ઓફ ઈન્ક્વાયરીનો આદેશ પણ આપ્યો છે.

નોંધપાત્ર રીતે, ઘટનાના દિવસે એટલે કે 9 માર્ચે, પાકિસ્તાન તરફથી એક નિવેદન આવ્યું હતું કે એક હાઇ-સ્પીડ ઑબ્જેક્ટ પાકિસ્તાની એરસ્પેસમાં પહોંચ્યું હતું અને ખાનવાલ જિલ્લાના મિયાં ચન્નુ વિસ્તાર પાસે પડ્યું હતું. રક્ષા મંત્રાલયે કહ્યું છે કે 9 માર્ચે નિયમિત જાળવણી દરમિયાન ટેક્નિકલ ખામીના કારણે મિસાઈલ છોડવામાં આવી હતી. સાથે જ ભારતે આના પર ઊંડો ખેદ વ્યક્ત કર્યો છે.

તે જ સમયે, આ ઘટના પર, પાકિસ્તાનના વિદેશ કાર્યાલયનું કહેવું છે કે સુરતગઢથી બે દિવસ પહેલા, ભારતના સુરતગઢથી સાંજે 6.43 વાગ્યે એક ઝડપી ગતિશીલ વસ્તુ પાકિસ્તાની ક્ષેત્રમાં આવેલા મિયાં ચન્નુ વિસ્તારમાં પડી હતી. નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે આ ઘટનામાં નાગરિક સંપત્તિને નુકસાન થયું છે. પાકિસ્તાની સેનાના પ્રવક્તા મેજર જનરલ બાબર ઈફ્તિખારે જણાવ્યું હતું કે ગુરુવારે 124 કિમી દૂરથી એક વસ્તુ ભારત તરફથી પાકિસ્તાનના એરસ્પેસમાં પ્રવેશી હતી અને તે મિયાં ચન્નુ વિસ્તારમાં પડી હતી.

જો કે ભારતીય સંરક્ષણ મંત્રાલય દ્વારા હજુ સુધી આ મિસાઈલના નામનો ખુલાસો કરવામાં આવ્યો નથી. પરંતુ પાકિસ્તાની સેના દ્વારા જે વિગતો સામે આવી રહી છે તેનાથી સ્પષ્ટ થાય છે કે તે બ્રહ્મોસ મિસાઈલ હોઈ શકે છે. આ મિસાઈલ થોડીવારમાં 124 કિમીનું અંતર કાપ્યા બાદ પાકિસ્તાન પહોંચી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *