સૂર્ય ગ્રહણ અને અમાવસ્યા ભેગા ૧૦૦ વર્ષ પછી બન્યો આટલો દુર્લભ સંયોગ આ રાશિવાળાને રહેવું પડશે સાવધાન - khabarilallive      

સૂર્ય ગ્રહણ અને અમાવસ્યા ભેગા ૧૦૦ વર્ષ પછી બન્યો આટલો દુર્લભ સંયોગ આ રાશિવાળાને રહેવું પડશે સાવધાન

વર્ષનું છેલ્લું સૂર્યગ્રહણ 14 ઓક્ટોબર 2023ના રોજ સર્વપિત્રી અમાવસ્યાના રોજ થવાનું છે. સર્વપિત્રી અમાવસ્યા શનિવારે છે, તેથી આ દિવસે શનિ અમાવસ્યા પણ હશે. વાસ્તવમાં, અમાવસ્યા શનિવારે આવતી હોવાથી તેને શનિ અમાવસ્યા અથવા શનિશ્ચરી અમાવસ્યા પણ કહેવામાં આવશે.

આવી સ્થિતિમાં સર્વપિત્રી અમાવસ્યા પર સૂર્યગ્રહણની ઘટના ખૂબ જ દુર્લભ સંયોગ કહેવાય છે. આ પહેલા લગભગ 100 વર્ષ પહેલા સર્વપિત્રી અમાવસ્યાના દિવસે સૂર્યગ્રહણ થયું હતું. શનિ અમાવસ્યા અને સૂર્યગ્રહણના આ દુર્લભ સંયોજનની અસર કેટલીક રાશિઓ માટે અત્યંત ફાયદાકારક રહેશે.

પ્રખ્યાત જ્યોતિષ ચિરાગ બેજાન દારૂવાલાના જણાવ્યા અનુસાર, આ દિવસે સૂર્ય અને બુધ કન્યા રાશિમાં એકસાથે હાજર રહેશે. સાથે જ કેતુ અને મંગળ પણ કન્યા રાશિમાં છે. જે આ રાશિના જાતકો માટે પરેશાનીનું કારણ બને છે. ગ્રહણ દરમિયાન રાહુનો પ્રભાવ વધે છે. સર્વપિત્રી અમાવસ્યા શનિવારે પડી રહી છે અને શનિવારે રાહુની અસર બમણી થાય છે. આવી સ્થિતિમાં મેષ, વૃશ્ચિક અને મીન રાશિ પર પ્રતિકૂળ અસર થવાની છે. આ રાશિના જાતકોએ ખાસ ધ્યાન રાખવાની જરૂર છે.

મેષ: સૂર્ય ગ્રહણ આ રાશિના લોકો માટે નકારાત્મક અસર લાવશે. કામના દબાણને કારણે તમે તણાવ અનુભવશો. પરિવારના કોઈ સભ્યની તબિયત ખરાબ રહી શકે છે. તેનાથી મન ખૂબ જ પરેશાન રહેશે. કોઈને પૈસા ઉધાર ન આપો નહીં તો પૈસા ખોવાઈ શકે છે. નોકરી કરતા લોકોની અચાનક બદલી થઈ શકે છે.

મિથુનઃ નોકરી અને ધંધાકીય બાબતોમાં પ્રગતિની તકો મળશે. વ્યાપારીઓ મોટો નફો મેળવી શકે છે. કોઈ નવું કામ શરૂ કરવાનો વિચાર તમારા મનમાં આવી શકે છે, જે ભવિષ્યમાં સારા પરિણામ આપી શકે છે. આ ઉપરાંત તમારી આર્થિક સ્થિતિ પણ આ સમયે મજબૂત રહેશે. કાર્યસ્થળ પર સ્થાન પરિવર્તનની પણ શક્યતાઓ છે.

આ સમયગાળા દરમિયાન જો તમને કોઈ આર્થિક સમસ્યા હોય તો તે દૂર થઈ જશે. નોકરીયાત લોકોની આવકમાં વધારો થવાની પ્રબળ સંભાવના છે. તેમજ મિથુન રાશિનો સ્વામી બુધ છે અને જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર બુધ સૂર્ય સાથે મિત્રતાની ભાવના ધરાવે છે. તેથી આ ગ્રહણ તમારા માટે શુભ સાબિત થઈ શકે છે.

કર્કઃ સિંહ રાશિના લોકો પર સૂર્યગ્રહણની પણ મોટી અસર પડશે. આ ગ્રહણથી તમને આર્થિક લાભ થઈ શકે છે. અધૂરાં કામ પૂરાં થઈ શકે છે. વેપારમાં ભાગ્ય તમારો સાથ આપી શકે છે. આ સમયે તમને તમારી માતા તરફથી ખુશી અને સહયોગ મળશે.

જો તમે વાહન કે મકાન ખરીદવાનું વિચારી રહ્યા છો તો તમારી ઈચ્છા પૂરી થઈ શકે છે. આ સમયગાળા દરમિયાન તમારા દ્વારા રોકાયેલ પૈસા તમને નફો આપશે. નવા વ્યવસાયિક સંબંધો બની શકે છે. આ સમયે તમે વેપારમાં નવું રોકાણ કરી શકો છો. જેનો તમને ભવિષ્યમાં ફાયદો થઈ શકે છે.

વૃશ્ચિકઃ આ રાશિના લોકો માટે આ ગ્રહણ અશુભ સાબિત થશે. વેપારમાં તમારે નુકસાન સહન કરવું પડી શકે છે. કામના સંબંધમાં તમે લાંબા પ્રવાસ પર જઈ શકો છો. તે યાત્રા ખૂબ જ નુકસાનકારક સાબિત થશે. સૂર્યગ્રહણની અસર તમારા સ્વાસ્થ્ય પર પણ પડશે. તમે રોગ માટે સંવેદનશીલ બની શકો છો.

ધનુ: સૂર્યગ્રહણ તમારા માટે શુભ સાબિત થઈ શકે છે. આ સમયગાળા દરમિયાન વેપારમાં સારો નફો થઈ શકે છે. આ સમયગાળા દરમિયાન તમને નવી નોકરીની ઓફર મળી શકે છે. તમને વિદેશમાં નોકરી મેળવવાની તકો મળશે અને પ્રગતિના નવા રસ્તાઓ પણ ખુલશે. તેમજ બિઝનેસમાં કોઈ મોટી ડીલ ફાઈનલ થઈ શકે છે.

શક્ય છે કે આ સમયગાળા દરમિયાન તમને ઉધાર લીધેલા પૈસા પાછા મળી શકે. આ ઉપરાંત નોકરી કરતા લોકોને પણ આ સમયે રોજગારની નવી તકો મળશે. ધનુ રાશિનો સ્વામી ગુરુ ગ્રહ છે અને જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર ગુરુ અને સૂર્ય વચ્ચે મિત્રતાનો અહેસાસ થાય છે.

મીનઃ આ રાશિના લોકો માટે સૂર્યગ્રહણ ખૂબ જ નકારાત્મક રહેશે. આવક કરતાં વધુ ખર્ચ થશે. ખર્ચના કારણે મન ખૂબ પરેશાન રહેશે. સૂર્યગ્રહણથી લઈને ચંદ્રગ્રહણ સુધી ઘણી ધમાલ જોવા મળશે. વિરોધીઓ પણ પ્રબળ દેખાશે. કોઈ પર ધ્યાનથી વિશ્વાસ કરો, નહીં તો નુકસાન થઈ શકે છે. પરિવાર સાથે ઘરમાં કોઈ મુદ્દે વિવાદ થઈ શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *