અમાવસ્યા પર વર્ષનું અંતિમ સૂર્ય ગ્રહણ આ રીતે લાગશે સૂતક કાળ જાણો કેટલું ભારે છે ગ્રહણ - khabarilallive      

અમાવસ્યા પર વર્ષનું અંતિમ સૂર્ય ગ્રહણ આ રીતે લાગશે સૂતક કાળ જાણો કેટલું ભારે છે ગ્રહણ

વર્ષ 2023નું છેલ્લું સૂર્યગ્રહણ પિતૃ મોક્ષ અમાવસ્યાના દિવસે થવાનું છે. સુતકનો સમયગાળો સૂર્યગ્રહણ અથવા ચંદ્રગ્રહણના 12 કલાક પહેલા શરૂ થાય છે. સૂર્યગ્રહણ રાત્રે 9:00 વાગ્યાથી થશે. આવી સ્થિતિમાં શનિ અમાવસ્યાના દિવસે થનારા આ સૂર્યગ્રહણને લઈને લોકોના મનમાં સવાલો ઉઠી રહ્યા છે કે પિતૃ મોક્ષ અમાવસ્યાના દિવસે તેઓ તર્પણ પિંડ દાન અને શ્રાદ્ધ વિધિ કેવી રીતે કરી શકશે.

પિતૃ મોક્ષ અમાવસ્યાના દિવસે પિતૃઓની પૂજા કરવી, પિંડદાન કરવું અને શ્રાદ્ધ કરવું શુભ રહેશે કે અશુભ? આ અંગે સાગરના જ્યોતિષ આચાર્ય અનિલ કુમાર પાંડે જણાવે છે કે 14 ઓક્ટોબરના રોજ ભારતીય સમય મુજબ સૂર્યગ્રહણ રાત્રે 8:34 વાગ્યાથી થશે અને 2:25 વાગ્યા સુધી ચાલશે, પરંતુ જે સૂર્યગ્રહણ થશે.

14 ઓક્ટોબરના રોજ, ભારત દેખાશે નહીં. તેનો અર્થ એ કે સૂર્યપ્રકાશ તેની સંપૂર્ણ ભવ્યતામાં રહેશે. આ બીજો ગોળાર્ધ ઉત્તર અમેરિકા, આર્જેન્ટિના, કેનેડા, મેક્સિકો, હૈતી, બહામાસ, એન્ટિગુઆ, ક્યુબા, બ્રાઝિલ, બ્રિટિશ વર્જિન ટાપુઓ, બાર્બાડોસ, પેરુ, ઉરુગ્વે, વેનેઝુએલા, જમૈકા, પેરાગ્વે, ડોમિનિકન અને ગ્વાટેમાલા વગેરે સ્થળોએ દેખાશે.

ભારતમાં તેની કોઈ અસર નથી, ન તો શુભ કે અશુભ. તેથી ભારતના લોકોએ આ સૂર્યગ્રહણથી કોઈ પણ રીતે ડરવાની જરૂર નથી. પિતૃ મોક્ષ અમાવસ્યાની પૂજા સારી રીતે અને સંપૂર્ણ રીતે કરી શકાય છે. તેમાં કોઈપણ પ્રકારનો અવરોધ નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *