ચીન એ આ શું કરી નાખ્યું રશિયાની ઉમ્મીદ ઉપર ફરિ વળ્યું પાણી હવે ભારત પાસે નમાવ્યું માથું જુઓ - khabarilallive    

ચીન એ આ શું કરી નાખ્યું રશિયાની ઉમ્મીદ ઉપર ફરિ વળ્યું પાણી હવે ભારત પાસે નમાવ્યું માથું જુઓ

યુક્રેન સાથે ચાલી રહેલા યુદ્ધ વચ્ચે ચીને રશિયાને મદદ કરવાનો ઇનકાર કરી દીધો છે. બોઇંગ અને એરબસે પાર્ટસ સપ્લાય અટકાવ્યા બાદ રશિયા ચીન તરફ વળ્યું હતું, પરંતુ ચીને રશિયન એરલાઇન્સને એરક્રાફ્ટના પાર્ટ્સ સપ્લાય કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. સમાચાર એજન્સી રોયટર્સે રશિયન સમાચાર એજન્સીઓને ટાંકીને આ અહેવાલ આપ્યો છે.

તમને જણાવી દઈએ કે યુક્રેન પર રશિયાના આક્રમણ બાદથી પશ્ચિમી દેશો સતત મોસ્કો પર પ્રતિબંધો લાદી રહ્યા છે. તાજેતરના દિવસોમાં રશિયા પર એટલા બધા પ્રતિબંધો લાદવામાં આવ્યા છે કે રશિયાએ ઉત્તર કોરિયા અને ઈરાન જેવા દેશોને પણ પાછળ છોડી દીધા છે.

તાજેતરમાં, રશિયન વિદેશ મંત્રાલયે આ અઠવાડિયે ચેતવણી આપી હતી કે રશિયન પેસેન્જર ફ્લાઇટ્સની સલામતી જોખમમાં છે. ઇન્ટરફેક્સ સહિતની એજન્સીઓએ રશિયન ફેડરલ એર ટ્રાન્સપોર્ટ એજન્સીના અધિકારી વેલેરી કુડિનોવને ટાંકીને એરપ્લેનની હવા યોગ્યતા જાળવવા માટે જવાબદાર હોવાનું જણાવ્યું હતું કે ચીને ઇનકાર કર્યા પછી રશિયા હવે ભારત અને તુર્કી જેવા દેશોની મદદ શોધી રહ્યું છે.

તેમણે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે રશિયન કંપનીઓ તેમના એરક્રાફ્ટનું રજીસ્ટ્રેશન કરાવી રહી છે, જેમાંથી ઘણી વિદેશમાં રજીસ્ટર થયેલ છે. તે અપેક્ષા રાખે છે કે રશિયામાં યુએસ અને યુરોપિયન યુનિયનના ઉડ્ડયન પ્રતિબંધોને પગલે અન્ય કેટલાકને લીઝિંગ કંપનીઓમાં પરત કરવામાં આવશે.

10 માર્ચના રોજ પ્રકાશિત થયેલ કાયદાના મુસદ્દામાં રશિયન સરકારને સ્થાનિક એરલાઇન્સને લીઝ પર લીધેલા એરક્રાફ્ટ માટે રૂબલમાં ચૂકવણી કરવાનો આદેશ આપવાની યોજના છે અને જો લીઝ રદ કરવામાં આવે તો વિદેશી કંપનીઓને પ્લેન પરત કરતા અટકાવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *