૬ રાશિઓ પર જોરદાર ધનલાભ વરસાવશે સાક્ષાત દેવ સૂર્ય વીજળી કરતા પણ તેજ ચમકશે જીવન - khabarilallive      

૬ રાશિઓ પર જોરદાર ધનલાભ વરસાવશે સાક્ષાત દેવ સૂર્ય વીજળી કરતા પણ તેજ ચમકશે જીવન

તુલા રાશિમાં સૂર્ય સંક્રમણ/સૂર્ય ગોચર 2023: વૈદિક જ્યોતિષશાસ્ત્રમાં, ગ્રહોના રાજા સૂર્યને સૌથી મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા માનવામાં આવે છે. જ્યારે પણ સૂર્ય તેની ગતિમાં ફેરફાર કરે છે, ત્યારે તેની રાશિ પર મોટી અસર પડે છે.

હાલમાં, સૂર્ય કન્યા રાશિમાં છે અને 18 ઓક્ટોબરે, તે કન્યા રાશિ છોડીને શુક્રની માલિકીની રાશિ તુલા રાશિમાં પ્રવેશ કરશે અને 17 નવેમ્બર સુધી અહીં રહેશે, ત્યારબાદ તે વૃશ્ચિક રાશિમાં સંક્રમણ કરશે. મંગળ અને કેતુ પહેલેથી જ તુલા રાશિમાં હોવાથી ત્રિગ્રહી યોગ બનશે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર 19 નવેમ્બરે બુધ તુલા રાશિમાં પ્રવેશ કરશે ત્યારે ચતુર્ગ્રહી યોગ બનશે, કારણ કે આ દરમિયાન 4 ગ્રહોની ચતુર્થાંશ બનશે.આ દિવસે મંગળ, કેતુ, બુધ અને સૂર્ય તુલા રાશિમાં યુતિ કરશે.

આ જ સૂર્ય ગુરુ સાથે સમસપ્તક યોગ પણ બનાવશે. આ સમયગાળા દરમિયાન બુધ-સૂર્યનો સંયોગ પણ બનશે જે બુધાદિત્ય રાજયોગની રચના કરશે. તુલા રાશિમાં સૂર્યના સંક્રમણને કારણે 3 રાશિઓને આ ચાલથી ઘણો ફાયદો થવાનો છે.

જાણો ક્યારે બને છે આ યોગ-રાજયોગ
વૈદિક જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર ગ્રહોના સંયોગથી વિવિધ પ્રકારના યોગ બને છે અને જ્યારે ચાર ગ્રહો એક રાશિમાં ભેગા થાય છે ત્યારે ચતુર્ગ્રહી યોગ બને છે.તેમજ જો 3 ગ્રહો એક રાશિમાં આવે તો ત્રિગ્રહ યોગ બને છે.

આ રીતે, જ્યારે સૂર્ય અને બુધ બંને ગ્રહો જન્મકુંડળીમાં એકસાથે હાજર હોય ત્યારે બુધાદિત્ય યોગ રચાય છે. કુંડળીમાં બુધ અને સૂર્ય એકસાથે આવે ત્યારે વિશેષ પરિણામ મળે છે.જ્યારે વ્યક્તિની કુંડળીમાં બુધાદિત્ય યોગ બને છે ત્યારે તેને ધન, આરામ, કીર્તિ અને માન-સન્માન મળે છે.

આ રાશિના જાતકોને સૂર્યનો વિશેષ લાભ મળશે
મિથુન: સૂર્યદેવનું સંક્રમણ અને યોગ રાજયોગની રચના વતનીઓ માટે ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે. તમને અનપેક્ષિત નાણાકીય લાભ મળી શકે છે. નોકરી કરતા લોકો માટે સમય અનુકૂળ રહેશે, તેમને નવી તકો મળી શકે છે. પ્રમોશન અને ઇન્ક્રીમેન્ટની પણ પ્રબળ તકો છે.

રોકાણથી લાભ થઈ શકે છે. સમાજમાં માન-સન્માન વધશે. વ્યવસાયમાં જીવનસાથીની સલાહ ફાયદાકારક રહેશે. સંતાન થવાની શક્યતાઓ પણ છે. મિથુન રાશિનો સ્વામી બુધ છે. સૂર્ય અને બુધ વચ્ચે ખૂબ જ સારો સંબંધ છે, આવી સ્થિતિમાં બુધાદિત્ય રાજયોગ પણ ફાયદાકારક રહેશે.

મીન: રાજયોગની રચના અને સૂર્યનું સંક્રમણ શુભ ફળ આપશે. વેપારી માટે સમય સાનુકૂળ રહેશે, આર્થિક લાભ થઈ શકે છે. તમને કાર્યમાં સફળતા મળશે.પારિવારિક સુખ મળશે. આ સમયગાળા દરમિયાન તમે મકાન, વાહન અથવા અન્ય કોઈ મિલકત ખરીદવાની યોજના બનાવી શકો છો. તેનાથી પરિવારમાં ખુશીનું વાતાવરણ રહેશે. તમારા કામની પ્રશંસા થશે અને તમારું બેંક બેલેન્સ વધશે. સમય મદદ કરશે.

ધનુ: સૂર્યનું સંક્રમણ લાભદાયી રહેશે. કરિયરમાં પ્રગતિ થશે. મહેનતનું ફળ મળશે અને તમે તમારા કામમાં સફળ થશો. આ સમયે તમને ધાર્મિક યાત્રા પર જવાની તક પણ મળી શકે છે. અપાર ધન પ્રાપ્તિની શક્યતાઓ છે. આ સમયગાળા દરમિયાન તમારી આર્થિક સ્થિતિ ઉત્તમ રહેશે.

તમને કોઈ સારા સમાચાર મળી શકે છે. સમાજમાં તમારું માન-સન્માન વધશે.સ્પર્ધક વિદ્યાર્થીઓને સમયસર સહયોગ મળશે, તેઓને કોઈ પરીક્ષામાં સફળતા મળી શકે છે.કારકિર્દી માટે સારી તકો મળશે. વેપારમાં વૃદ્ધિ થશે. આવક વધી શકે છે, આવકના નવા સ્ત્રોત ખુલશે.

તુલા: સૂર્યનું સંક્રમણ ઘણી શુભ તકો લઈને આવવાનું છે. આર્થિક સ્થિતિ ઘણી મજબૂત રહેશે. અટવાયેલા પૈસા પાછા મળી શકે છે. વકીલાત વગેરે ક્ષેત્રોમાં કારકિર્દી બનાવનારાઓ માટે સમય શુભ રહેશે. નોકરી કરતા લોકોને સફળતા મળવાની આશા છે અને પ્રમોશન પણ મળી શકે છે.

સિંહ: સૂર્ય સંક્રમણ અને રાજયોગની રચના રાશિવાળાઓ માટે સાનુકૂળ પુરવાર થશે. દરેક ક્ષેત્રમાં સફળતા અને અણધાર્યા નાણાકીય લાભની પ્રબળ તકો છે. વ્યાપારીઓ માટે આ સમય સારો રહેશે, આ સમય દરમિયાન તેમને મોટો સોદો મળી શકે છે અને આર્થિક લાભ થઈ શકે છે. કરિયરમાં સફળતા મળવાના ચાન્સ છે. પરિવાર અને સહકર્મીઓ વચ્ચે વાતાવરણ સારું રહેશે.પરિવારમાં ખુશીઓ રહેશે.

કર્કઃ સૂર્ય ભગવાનનો તુલા રાશિમાં પ્રવેશ અને રાજયોગ રચવાથી લોકો માટે ભાગ્યશાળી સાબિત થશે.નોકરી અને વ્યવસાયમાં પ્રગતિની તકો મળશે.ભાગ્ય તમારો સાથ આપશે. સ્વાસ્થ્ય સારું રહેશે.તમને પરિવાર અને સહકર્મીઓનો સહયોગ મળશે. લવ લાઈફ માટે સમય સાનુકૂળ રહેશે. સંતાન થવાની શક્યતાઓ પણ છે.

નોકરી કરતા લોકોને પ્રમોશન મળી શકે છે. લાંબા સમયથી અટકેલા કાર્યોમાં ગતિ આવી શકે છે.આર્થિક સ્થિતિમાં સુધારો થશે. સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષાઓની તૈયારી કરી રહેલા વિદ્યાર્થીઓને સમયસર સહયોગ મળશે અને પરિણામ તમારી તરફેણમાં આવી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *