પંજાબમાં સીએમ પદમાં એક નવાજ વ્યક્તિએ લહેરાવ્યો પોતાનો ઝંડો મેળવી અધધ વોટ થી જીત - khabarilallive    

પંજાબમાં સીએમ પદમાં એક નવાજ વ્યક્તિએ લહેરાવ્યો પોતાનો ઝંડો મેળવી અધધ વોટ થી જીત

અરવિંદ કેજરીવાલની આમ આદમી પાર્ટી એટલે કે AAPએ ભગવંત માનને પોતાના મુખ્યમંત્રીનો ચહેરો બનાવીને ચૂંટણી લડી છે. ભગવંત માન પંજાબની ધુરી વિધાનસભા બેઠક પરથી ચૂંટણી લડ્યા હતા. બીજેપીના રણદીપ સિંહ ધુરી સીટ પરથી તેમના વિરોધમાં ચૂંટણી લડી રહ્યા છે. મત ગણતરીમાં ભગવંત માનની જીત થઈ છે. AAPના સીએમ ઉમેદવાર ભગવંત માન ધુરીથી 58,206 મતોના માર્જિનથી જીત્યા છે.

ભગવંત માન તમે પણ સાંસદ છો.ભગવંત માન જે તમે સાંસદ પણ છો. તેઓ બીજી વખત સંગરુરથી સાંસદ બન્યા, જેમને આમ આદમી પાર્ટીએ સીએમ ચહેરો બનાવ્યો છે.પંજાબ 2022ની ચૂંટણીમાં મત ગણતરીના એક કલાક પહેલા જ આમ આદમી પાર્ટીના મુખ્યમંત્રી પદના ઉમેદવાર ભગવંત માનની માતાએ કહ્યું કે તેઓ પોતાની જીતનો વિશ્વાસ હતો.

AAP ઉમેદવારની માતા તેમના પુત્ર માટે આશીર્વાદ લેવા ગુરુદ્વારા ગયા હોવાથી, સંગરુરમાં માનના નિવાસસ્થાનને હવે ફૂલોથી શણગારવામાં આવ્યું છે. આ પહેલા બુધવારે ભગવંત માને કહ્યું હતું કે વિધાનસભા ચૂંટણીમાં AAP 80થી વધુ બેઠકો પાર કર્યા બાદ રાજ્યમાં નવી સરકાર બનાવશે.

ગોલ્ડી 2019ની વિધાનસભા ચૂંટણીમાં ધુરીથી જીત્યા હતા.ધુરી વિધાનસભા બેઠક પંજાબની એક મહત્વપૂર્ણ વિધાનસભા બેઠક છે, જ્યાં ભારતીય રાષ્ટ્રીય કોંગ્રેસ 2017 માં જીતી હતી.
ધુરીમાંથી 2017ની વિધાનસભા ચૂંટણીમાં INC ના દલવીર સિંહ ગોલ્ડી 2811 મતોથી જીત્યા અને AAP ના જસવીર સિંહ બીજા ક્રમે આવ્યા.

એક્સલ એસેમ્બલી સીટ
ધુરી વિધાનસભા સીટ પંજાબના સંગરુર જિલ્લામાં આવે છે. 2017માં ધુરીમાં કુલ 38.42 ટકા વોટ થયા હતા. 2017 માં, ભારતીય રાષ્ટ્રીય કોંગ્રેસના દલવીર સિંહ ગોલ્ડીએ 2811 મતોના માર્જિનથી આમ આદમી પાર્ટીના જસવીર સિંહ જસ્સી ખોને હરાવ્યા હતા.

ધુરી વિધાનસભા બેઠક પટિયાલા હેઠળ આવે છે. આ સંસદીય મતવિસ્તારમાંથી સાંસદ પ્રનીત કૌર છે, જે ભારતીય રાષ્ટ્રીય કોંગ્રેસના છે. તેમણે 162718માં શિરોમણી અકાલી દળના સુરજીત સિંહ રાખડાને હરાવ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *