નવરાત્રી પર અંબે મા આવશે હાથી પર સવાર થઈને આ રાશિવાળા નું બદલાઈ જશે નસીબ ખુલી જશે જાણો શું થશે આની અસર દુનિયા પર - khabarilallive

નવરાત્રી પર અંબે મા આવશે હાથી પર સવાર થઈને આ રાશિવાળા નું બદલાઈ જશે નસીબ ખુલી જશે જાણો શું થશે આની અસર દુનિયા પર

નવરાત્રી ઑક્ટોબર 2023: આદિશક્તિ માતા દુર્ગાની ઉપાસનાને સમર્પિત શારદીય નવરાત્રી આ વર્ષે નવરાત્રિ રવિવાર, 15 ઑક્ટોબરથી શરૂ થઈ રહી છે અને સોમવાર, ઑક્ટોબર 23ના રોજ સમાપ્ત થશે. વિજયાદશમી એટલે કે દશેરાનો તહેવાર 24 ઓક્ટોબરે ઉજવવામાં આવશે. આદિશક્તિ મા દુર્ગાની સવારીને લઈને જ્યોતિષીઓની સાથે ભક્તોમાં પણ ઉત્સુકતા છે કે આ વખતે દેવી દુર્ગા કયા વાહન પર આવશે અને કયા વાહન પર પ્રસ્થાન કરશે.

શારદીય નવરાત્રી 2023 મા દુર્ગાની સવારી સૂચવે છે
ખરેખર, માતા શેરોવાલીની સવારી સિંહ છે. પરંતુ નવરાત્રિ દરમિયાન તેમના આગમનનું વિશેષ મહત્વ માનવામાં આવે છે. નવરાત્રિ દરમિયાન મા દુર્ગા જે વાહન પર આવે છે તેનું ઘણું મહત્વ છે. દર વર્ષે મા દુર્ગા કોઈ ને કોઈ વાહન પર સવાર થઈને આવે છે. મા દુર્ગાના આગમન અને પ્રસ્થાન બંનેનું અલગ અલગ મહત્વ છે. આદિશક્તિ માતા દુર્ગાના વાહનથી સુખ અને સમૃદ્ધિ જાણી શકાય છે.

મા દુર્ગા હાથી પર સવાર થઈને આવશે
વાસ્તવમાં, દરેક વખતે મા દુર્ગાની સવારી આવનારા સમયની આગાહી કરે છે. આ ભવિષ્યવાણીમાં જોવામાં આવે છે કે તેમનું આગમન અને પ્રસ્થાન કેવું શુભ અને અશુભ ફળ આપે છે. આવી સ્થિતિમાં, આપણે જાણીશું કે આ વર્ષે શારદીય નવરાત્રી (શારદીય નવરાત્રી 2023)માં દેવી દુર્ગા કયા વાહન પર સવાર થઈને આવી રહી છે અને તે શું પરિણામ આપશે.

શારદીય નવરાત્રી (શારદીય નવરાત્રી 2023) રવિવાર, 15 ઓક્ટોબરથી શરૂ થઈ રહી છે. આ દિવસે દુર્ગા માતા હાથી પર સવાર થઈને આવે છે. હાથી પર સવાર થઈને આવવું એ પાણીના વધારાનો સંકેત આપે છે, આવી સ્થિતિમાં આ વખતે પાણીની અછત નહીં થાય. આ વખતે શારદીય નવરાત્રી 9 દિવસની છે. આ 9 દિવસોમાં માતાના 9 સ્વરૂપોની પૂજા કરવામાં આવશે. માતા જગદંબે મરઘી પર સવાર થઈને પરત ફરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *