ઘનિષ્ઠ નક્ષત્રમાં પરિવર્તન કરશે શનિદેવ આ રાશિવાળા નું જીવન હવે છોડશે કાચબાની ચાલ દોડશે ચિત્તા ની જેમ - khabarilallive      

ઘનિષ્ઠ નક્ષત્રમાં પરિવર્તન કરશે શનિદેવ આ રાશિવાળા નું જીવન હવે છોડશે કાચબાની ચાલ દોડશે ચિત્તા ની જેમ

શનિ નક્ષત્ર સંક્રમણ 2023: વૈદિક જ્યોતિષમાં શનિદેવનું સંક્રમણ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. તેમના નક્ષત્રમાં ફેરફારથી તમામ રાશિઓ પર અસર પણ થાય છે. 15 ઓક્ટોબરે શનિદેવ રાહુની નક્ષત્ર શતભિષા છોડીને ધનિષ્ઠા નક્ષત્રમાં પ્રવેશ કરશે.

ઘણી રાશિઓ પર આની વિશેષ અસર પડશે. મંગળ ધનિષ્ઠ નક્ષત્રનો સ્વામી છે અને શનિને મંગળ સાથે શત્રુ માનવામાં આવે છે. તેથી, શનિનું આ સંક્રમણ ઘણી રાશિઓ પર નકારાત્મક અસર કરશે. ચાલો પહેલા જાણીએ કે ધનિષ્ઠા નક્ષત્ર શું છે અને તેની વિશેષતા શું છે.

ધનિષ્ઠા નક્ષત્ર: ધનિષ્ઠા 27 નક્ષત્રોમાંથી 23મું નક્ષત્ર છે. તેનો અર્થ ‘સૌથી અમીર’ થાય છે. આ નક્ષત્રનો સ્વામી મંગળ છે અને દેવતા વસુ છે, પરંતુ રાશિનો સ્વામી શનિ છે. જો તમારો જન્મ ધનિષ્ઠા નક્ષત્રમાં થયો હોય તો તમારી રાશિ મકર અથવા કુંભ રાશિ હશે.

ધનિષ્ઠામાં જન્મેલ વ્યક્તિ જીવનભર મંગળ અને શનિના પ્રભાવમાં રહે છે. આ નક્ષત્રમાં મંગળની ઉર્જા ચરમ પર છે. તેથી તેને ઉન્નત મંગળ પણ કહેવામાં આવે છે. આવી સ્થિતિમાં જો મંગળ શુભ હોય તો વ્યક્તિને ખૂબ જ શુભ ફળ મળે છે, જ્યારે જો વ્યક્તિનો મંગળ અશુભ હોય તો જીવનમાં અનેક પ્રકારની સમસ્યાઓ આવે છે.

હકારાત્મક પરિણામો: શનિના નક્ષત્ર પરિવર્તનથી મેષ અને વૃશ્ચિક રાશિ એટલે કે મંગળ દ્વારા શાસિત રાશિઓને લાભ થશે. શનિની રાશિ મકર અને કુંભ રાશિના લોકો માટે આ સમય શુભ રહેશે. આ સાથે મિથુન અને સિંહ રાશિના જાતકો માટે પણ સમય સારો રહેશે, પરંતુ શરત એ છે કે આ રાશિના લોકોની કુંડળીમાં મંગળ શુભ હોવો જોઈએ. આ સમય દરમિયાન, તેઓ ઉત્સાહ અને ઉત્સાહ બતાવશે અને બોલ્ડ નિર્ણયો લઈ શકશે. આર્મી, પોલીસ, આઈબી, સ્પોર્ટ્સ વગેરે સાથે જોડાયેલા લોકોને વિશેષ લાભ મળી શકે છે.

નકારાત્મક પરિણામોવૃષભ, કર્ક, કન્યા, ધનુ, મીન વગેરે રાશિના લોકો માટે આ સમય પરેશાન કરી શકે છે. મંગળ અને શનિનો પ્રભાવ તમને ખોટા કાર્યો તરફ પ્રેરિત કરશે. પત્ની સાથે વિવાદ થઈ શકે છે અને પરિવારમાં કેટલાક સંબંધો તૂટી શકે છે. ઝઘડા અને કોર્ટ કેસ થઈ શકે છે અને આવી સમસ્યાઓ વધી શકે છે. આ સમયગાળા દરમિયાન કોઈ ખોટું કામ ન કરો, નહીં તો તમારે શનિના પ્રકોપનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

શું પગલાં લેવા જોઈએ?
શનિના સંક્રમણ દરમિયાન દર મંગળવાર અને શનિવારે હનુમાન ચાલીસા, સુંદરકાંડ વગેરેનો પાઠ કરો. શનિવારે શમીના ઝાડને જળ અર્પણ કરવું જોઈએ. શનિ મંદિરમાં છાયાનું દાન પણ કરો. આ સમયગાળામાં અસત્ય, અપ્રમાણિકતા, કપટ, ષડયંત્ર વગેરેથી દૂર રહો.

કર્મ આપનાર શનિ આ સમયગાળા દરમિયાન ખૂબ જ સક્રિય રહેશે અને ખોટા કાર્યોની તરત જ સજા આપશે. મંગળવારના દિવસે ગોળ, રેવડી, ખાંડ અને મસૂર વગેરેનું દાન કરો. ગુસ્સો, દલીલ, ઝઘડા વગેરેથી પણ દૂર રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *