બુધ અને શનિ ની વચ્ચે બની રહ્યો છે સમસંપર્ક યોગ આટલી રાશિઓને થશે આર્થિક લાભ - khabarilallive    

બુધ અને શનિ ની વચ્ચે બની રહ્યો છે સમસંપર્ક યોગ આટલી રાશિઓને થશે આર્થિક લાભ

વૈદિક જ્યોતિષમાં ગ્રહોના સંક્રમણની સાથે તેમની દ્રષ્ટિનું પણ વિશેષ મહત્વ છે. જો શુભ કે અનુકૂળ ગ્રહોની પ્રત્યક્ષ દૃષ્ટિ હોય તો ગ્રહોના શુભ પરિણામોમાં વધારો થાય છે. બુધ અને શનિ અનુકૂળ ગ્રહો છે અને 18 સપ્ટેમ્બરથી બંને સામસામે એટલે કે સમસપ્તક યોગ બનશે. આ સમયગાળા દરમિયાન, બુધ સિંહ રાશિમાં અને શનિ કુંભ રાશિમાં રહેશે.

રૂબરૂ રહેવાને કારણે શનિની શુભ અસર તો વધશે જ પરંતુ બુધની પરિણામ આપવાની ક્ષમતા પણ વધશે. જો કે, તમને જણાવી દઈએ કે બુધ પહેલેથી સિંહ રાશિમાં છે, પરંતુ 17 સપ્ટેમ્બર સુધી સૂર્ય સિંહ રાશિમાં હોવાના કારણે તે શુભ પરિણામ આપી શક્યો ન હતો. સૂર્યનું કન્યા રાશિમાં સંક્રમણ થતાં જ બુધ તેના સંપૂર્ણ પરિણામો આપી શકશે. ચાલો જાણીએ કઈ રાશિ માટે આર્થિક લાભ અને પ્રગતિની સંભાવનાઓ છે.

મેષ: આ રાશિમાં બુધ પાંચમા સ્થાનમાં અને શનિ અગિયારમા સ્થાનમાં રહેશે. એટલે કે તમારા પાંચમા સ્વામી પાંચમા સ્વામીના પ્રભાવમાં હશે. આ કેન્દ્ર-ત્રિકોણા સંબંધ તમારા માટે રાજયોગ સર્જી રહ્યો છે. નોકરી-ધંધામાં પ્રગતિની સંભાવના છે. આ સમયગાળા દરમિયાન તમારી બધી ઈચ્છાઓ પૂર્ણ થઈ શકે છે. વેપારમાં લાભ થવાની સંભાવના છે. શેરબજાર, સટ્ટા, રોકાણ વગેરેમાં મોટો નફો મળવાની સંભાવના છે.

સિંહ: આ રાશિના પ્રથમ ભાવમાં બુધ રહેશે અને શનિ સાતમા ભાવમાં રહેશે. આ સમય દરમિયાન, શનિના પ્રભાવને કારણે, તમે સમજી-વિચારીને નિર્ણય લેશો અને વેપાર અથવા ભાગીદારીમાં તેનો લાભ લેશો. તમારી ધંધાકીય કુશળતા તમારા વ્યવસાય માટે ખૂબ ફાયદાકારક રહેશે. તમે તમારી પત્ની સાથે તણાવ અથવા વિવાદ ઘટાડવા માટે વધુ સમજદારીથી કામ કરશો. આ ઘરમાં શનિની હાજરીને કારણે નોકરી અને વ્યવસાયમાં પ્રગતિની સંભાવનાઓ છે. પરંતુ તમારે તમારા સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખવું પડશે.

કુંભ: આ રાશિના લોકો માટે બુધ સાતમા ભાવમાં રહેશે. એટલે કે, આ સમયગાળા દરમિયાન તમારે તમારી પત્નીની સલાહને અનુસરવી જોઈએ. જો તમારા જીવનસાથી ભાગીદારી વ્યવસાયમાં કોઈ સલાહ આપે છે, તો તેને ગંભીરતાથી ધ્યાનમાં લો. આ વ્યવસાય માટે ફાયદાકારક બની શકે છે. આ સમયગાળા દરમિયાન, પારિવારિક જીવન સુખદ રહેશે અને નોકરી અને વ્યવસાયમાં પ્રગતિની તકો છે. આ સમયગાળા દરમિયાન તમે નવો વ્યવસાય શરૂ કરી શકો છો. આ સમયગાળા દરમિયાન, વિદેશ પ્રવાસની તકો મળશે અને કારકિર્દીમાં નવી ઊંચાઈઓ પ્રાપ્ત થશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *