અમાવસ્યા ૨૦૨૩ આજે આ કરીલો ઉપાય આ રાશિવાળાને મળશે ખૂબ જ લાભ અને થશે ફાયદો - khabarilallive    

અમાવસ્યા ૨૦૨૩ આજે આ કરીલો ઉપાય આ રાશિવાળાને મળશે ખૂબ જ લાભ અને થશે ફાયદો

અમાવસ્યા 2023 ઉપયઃ આજે ભાદ્રપદ કૃષ્ણ પક્ષની અમાવસ્યા તિથિ અને ગુરુવાર છે. અમાવસ્યા તિથિ આવતીકાલે સવારે 7.10 વાગ્યા સુધી દિવસ અને રાત ચાલશે. આજે સ્નાનદાન શ્રાદ્ધની અમાવાસ્યાનો દિવસ છે. ભાદ્રપદ મહિનામાં આવતી આ અમાવસ્યાને કુશોતપતિની અથવા કુશાગ્રહની અમાવસ્યા તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે.

આ અમાવસ્યાનું શાસ્ત્રોમાં ઘણું મહત્વ છે.આ દિવસે આખા વર્ષ દરમિયાન કરવામાં આવતા ધાર્મિક કાર્યો, અનુષ્ઠાન અને શ્રાદ્ધ વગેરે માટે કુશ એકત્ર કરવામાં આવે છે. આ ઉપરાંત આ દિવસે સ્નાન, દાન, જપ, તપ, વ્રત વગેરેનું પણ મહત્વ છે. તેનાથી વ્યક્તિને દેવાની સાથે-સાથે જીવનમાં ચાલી રહેલી સમસ્યાઓથી પણ મુક્તિ મળે છે. આ સિવાય આ દિવસે કેટલાક ખાસ ઉપાય કરવાથી અલગ-અલગ શુભ ફળ પ્રાપ્ત થાય છે.

1. પૂર્વજોના આશીર્વાદ મેળવવા અને પિતૃદોષથી મુક્તિ મેળવવા માટે ગાયના છાણની રોટલી સળગાવો અને તેના પર પિતૃઓ માટે ખીર-પુરીનો પ્રસાદ ચઢાવો. અર્પણ કર્યા પછી, તમારી જમણી બાજુએ તે ઘડા પાસે બંને હાથ વડે થોડું પાણી છોડી દો. પછી બાકીનો પ્રસાદ ગાયને ખવડાવો અને બાકીનો પ્રસાદ પરિવારના તમામ સભ્યોમાં વહેંચી દો.

2. જો છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી તમારા વ્યવસાયમાં એક પછી એક સમસ્યાઓ આવી રહી છે અને તમે દરેક બાબતમાં ફસાઈ રહ્યા છો, તો આજે કોઈ બ્રાહ્મણને તમારા ઘરે આદરપૂર્વક બોલાવો અને તેને ભોજન કરાવો અને ભોજન કર્યા પછી તેને દક્ષિણા તરીકે કુશ આસન અર્પણ કરો. તે કરો.

3. જો તમે તમારી પીઠ પાછળ ખરાબ બોલનારા લોકોથી તમારી જાતને બચાવવા માંગતા હોવ તો આજે અમાવસ્યાના દિવસે સરસવના તેલથી મસળીને બે રોટલી લઈને તમારા માથા પર સાત વાર મારવા અને માર્યા પછી રોટલીને કાળા કૂતરા પાસે ફેંકી દો.

4. જો તમે પૈસા સંબંધિત કોઈ સમસ્યાથી પરેશાન છો તો તેનાથી છૂટકારો મેળવવા માટે આજે જ લોટના નાના-નાના ગોળા બનાવીને માછલીઓને ખાવા માટે તળાવમાં મૂકી દો. ઉપરાંત, તમારા પૂર્વજોની ખાતર કોઈ ધાર્મિક સ્થાન પર કંઈક દાન કરો.

5. જો તમે સમાજમાં તમારું સન્માન વધારવા માંગો છો. જો તમારે મજબૂત બનવું હોય તો આજે જ કોઈ જરૂરિયાતમંદ વ્યક્તિને દૂધનું પેકેટ દાન કરો. ઉપરાંત, તમારા પૂર્વજોને પ્રણામ કરો અને તેમના આશીર્વાદ લો.

6. જો તમારા ઘરમાં સંબંધો વચ્ચે હંમેશા થોડો તણાવ રહે છે. દરેક વ્યક્તિ એકબીજાથી નારાજ છે, તો આજે દૂધમાં એક ચપટી સાકર મિક્સ કરીને તેને ક્યાંક કૂવામાં કે ઘરની બહાર કાચી માટીમાં નાખી દો.

7. જો તમારા પરિવારની ખુશીઓ અચાનક ક્યાંક ગાયબ થઈ ગઈ હોય તો આજે તમારા ડાબા હાથમાં ચોખાના દાણા પકડીને સૂર્યદેવને જોઈને તમારા જમણા હાથથી ડાબા હાથ પર નીચેની તરફ જળ છોડો અને પાણી છોડતી વખતે ગાયત્રી મંત્રનો જાપ કરો. કરો.

6. જો તમે નાની-નાની બાબતો પર ખૂબ જ સરળતાથી પરેશાન થઈ જાઓ છો તો આજે ગાયના વાછરડાને રાંધેલા ચોખા ખવડાવો અને તેની પાસે પાણી પીવા માટે રાખો.

7. જો તમે તમારી અંદર એવી તેજ બનાવવા માંગો છો કે અન્ય લોકો તમને જોઈને પ્રભાવિત થઈ જાય, તો તેના માટે આજે જ દાળ-ભાતની ખીચડી બનાવો, સૂર્યદેવને પ્રણામ કરો અને દક્ષિણા સાથે ખીચડી આપો. બ્રાહ્મણ.

8. જો તમે ઈચ્છો છો કે તમને તમારા ભાવિ જીવનમાં કોઈ પણ પ્રકારની સમસ્યાનો સામનો ન કરવો પડે તો તેના માટે આજે તમારા પૂર્વજોનું નામ લેતી વખતે તમારા ગળામાં લાલ જાડો દોરો પહેરો અને આ દોરાને અમાવાસ્યા સુધી પહેરતા રહો. આવતા મહિને. આગામી મહિનાની નવી ચંદ્ર 14 ઓક્ટોબરે આવી રહ્યો છે. તે દિવસે, તમારા ગળામાંથી દોરો કાઢો અને તેને વહેતા પાણીમાં વહેવા દો.

9. જો તમારી કોઈ ઈચ્છા ઘણા સમયથી પુરી નથી થઈ રહી અથવા વારંવાર પૂરી થતી રહે છે તો આજે સાંજે 5 લાલ ફૂલ અને 5 તેલના દીવા પ્રગટાવીને વહેતા પાણીમાં તરતા મુકો. તમારા પૂર્વજોનું પણ ધ્યાન કરો અને તેમને માન આપો.

10. જો સખત મહેનત કર્યા પછી પણ તમને તમારી મહેનતનું યોગ્ય પરિણામ નથી મળી રહ્યું તો આજે એક નાળિયેર લઈને ભગવાન શિવની સામે રાખો અને તમારી સમસ્યા વ્યક્ત કરો. આ પછી, તે નારિયેળના ટુકડા કરી લો અને તેને તમારા ઘરની સુરક્ષિત જગ્યાએ રાખો અને બીજા દિવસે તે ટુકડાને વહેતા પાણીમાં અથવા કૂવામાં મૂકી દો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *