કન્યા સહિત આ રાશિવાળા માટે બનશે મહાન રાજયોગ થશે લાભ બધી મનોકામના થશે પૂર્ણ - khabarilallive    

કન્યા સહિત આ રાશિવાળા માટે બનશે મહાન રાજયોગ થશે લાભ બધી મનોકામના થશે પૂર્ણ

યોગનો લોકોના જીવનમાં મહત્વનો પ્રભાવ છે. વૈદિક જ્યોતિષશાસ્ત્રમાં, જો વ્યક્તિની કુંડળીમાં બે કે તેથી વધુ ગ્રહો એક જ રાશિમાં મૂકવામાં આવે છે, તો તેને ગ્રહ સંયોગ કહેવામાં આવે છે. ગ્રહોના સંયોગથી ઘણા મહત્વપૂર્ણ અને ફાયદાકારક યોગો બને છે.

મંગળને પુરુષ અને ક્રૂર ગ્રહ માનવામાં આવે છે. તેની ઉચ્ચ રાશિ મકર છે અને નીચ રાશિ કર્ક છે. તે વૃશ્ચિક રાશિનો સ્વામી છે જ્યારે ચંદ્ર સ્ત્રી સ્વભાવનો કારક માનવામાં આવે છે. કર્ક રાશિનો સ્વામી હોવા ઉપરાંત, ચંદ્ર વૃષભ રાશિમાં ઉચ્ચ રાશિમાં છે અને વૃશ્ચિક રાશિમાં કમજોર છે. આવી સ્થિતિમાં જ્યારે કુંડળીમાં ચંદ્ર અને મંગળ એક જ ઘરમાં સ્થિત હોય છે. પછી ચંદ્ર મંગલ યોગ રચાય છે. હાલમાં દેશવાસીઓને ચંદ્ર મંગલ યોગનો લાભ મળી રહ્યો છે.

ચંદ્ર મંગલ યોગના શુભ અને અશુભ બંને પરિણામો છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર જો કોઈ વ્યક્તિનો જન્મ મકર રાશિમાં અથવા તુલા અને મીન રાશિમાં થયો હોય તો આવા લોકોને ચંદ્ર મંગલ યોગનો લાભ મળે છે.

ચંદ્ર મંગલ યોગની રચના
વ્યક્તિની કુંડળીમાં પાંચમા ભાવમાં આ યોગ બનવાથી વ્યક્તિને સમૃદ્ધિ, કળા, ધન અને પ્રતિષ્ઠાનો લાભ મળે છે. દસમા ભાવમાં ચંદ્ર મંગલ યોગ બનવાથી નોકરીમાં બઢતી અને વૃદ્ધિની સાથે વ્યાવસાયિક સફળતાનો લાભ મળે છે.

બીજી તરફ કુંડળીમાં ચંદ્ર અને મંગળ બંને અશુભ સ્થિતિમાં હોય તો આ ગ્રહનું અશુભ પરિણામ પ્રાપ્ત થાય છે. આવી સ્થિતિમાં, મેષ, કર્ક, તુલા, વૃશ્ચિક, મકર સહિત મીન રાશિના જાતકોને આજે જ રચાયેલા ચંદ્ર મંગલ યોગથી ચોક્કસ લાભ થશે.

દામિની રાજયોગ
આ ઉપરાંત દામિની યોગમાં પણ જન્માષ્ટમીનો તહેવાર ઉજવવામાં આવી રહ્યો છે.નાભાસ યોગની શ્રેણીમાંનો બીજો યોગ દામિની રાજયોગ કહેવાય છે. કુંડળીના 6ઠ્ઠા ગ્રહણમાં તમામ 7 ગ્રહો હાજર હોય ત્યારે દામિની રાજયોગ રચાય છે.

જ્યારે કુંડળીમાં દામિની રાજયોગ રચાય છે, ત્યારે વ્યક્તિને સમજણમાં માન મળે છે અને ઉચ્ચ શિક્ષણ પ્રાપ્ત થાય છે. તેનાથી વ્યક્તિ બુદ્ધિશાળી બને છે. પૈસાની તંગીનો સામનો ન કરવો પડે. તેઓ શ્રીમંત હોવા ઉપરાંત ધાર્મિક અને પરોપકારી સ્વભાવના છે. ધાર્મિક કાર્યોમાં ઉત્સાહી હોવાની સાથે તેઓ સમાજમાં લોકપ્રિયતા મેળવે છે.

નીચ ભાંગ રાજયોગથી લાભ થાય છે
જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર દેશવાસીઓને પણ નીચ ભાંગ રાજયોગનો લાભ મળશે. જન્મકુંડળીમાં ઉચ્ચ રાશિના ઘરો મૂળ ત્રિકોણ રાશિ, પોતાની રાશિ, મિત્ર રાશિ, શત્રુ રાશિ અને નીચની રાશિમાં હાજર હોય છે. આવી સ્થિતિમાં ગ્રહો ઉચ્ચ રાશિમાં હોય તો શુભ ફળ મળે છે, જ્યારે નીચ રાશિમાં અશુભ પ્રભાવ પડે છે. આવી સ્થિતિમાં, જો કોઈ નીચ ગ્રહને એવી રીતે મૂકવામાં આવે કે તેની નીચની સ્થિતિ ઉચ્ચ રાશિની સામે સમાપ્ત થઈ જાય, તો નીચ ભાંગ રાજયોગ રચાય છે.

નીચ ભાંગ રાજયોગની રચના
જો કુંડળીમાં ઉચ્ચ ગ્રહની સાથે દુર્બળ ગ્રહ હોય તો નીચ ભાંગ રાજયોગ બને છે. જન્મકુંડળીમાં જો કોઈ ગ્રહ તેની સૌથી નીચલી રાશિમાં બેઠો હોય અને તે રાશિનો સ્વામી ચંદ્રમાથી ચઢતા કે કેન્દ્ર સ્થાનમાં હોય તો કુંડળીમાં નીચ ભાંગ રાજયોગ રચાય છે.

આ સિવાય કુંડળીમાં કોઈપણ ગ્રહ તેની સૌથી નીચલી રાશિમાં સ્થિત હોય અને તે રાશિમાં જે ગ્રહ ઉચ્ચ હોય તે ચંદ્રની સાથે કેન્દ્રમાં સ્થિત હોય તો પણ નીચભંગ રાજયોગ બને છે. જો કુંડળીમાં નીચનો ગ્રહ પૂર્વવર્તી હોય તો નીચ ભાંગ રાજયોગ બને છે.

નીચભંગ રાજયોગના ફાયદા
જ્યારે ચંદ્રના કારણે નીચ ભાંગ યોગ બને છે ત્યારે લોકો ભાવુક થઈ જાય છે અને જલ્દી કોઈ પર વિશ્વાસ કરે છે.
મંગળના કારણે જ્યારે નીચ ભાંગ યોગ રચાય છે, ત્યારે લોકો આક્રમક સ્વભાવના હોય છે અને ખોટી પ્રવૃત્તિઓમાં સામેલ થાય છે. જોકે તેમને સરકારી નોકરી અને પ્રતિષ્ઠાનો લાભ મળે છે.

કુંડળીમાં શુક્રના કારણે આ રાજયોગ રચાય છે ત્યારે વ્યક્તિને કીર્તિ અને ધનની પ્રાપ્તિ થાય છે. આ સાથે અહંકાર પણ વધે છે. હળવા લોકો ઉચ્ચ ગુણવત્તાના ઉદ્યોગપતિ બને છે.
કુંડળીમાં ગુરુના કારણે આ રાજયોગ રચાય છે ત્યારે બુદ્ધિમાં વધારો થાય છે. કાર્યક્ષમતામાં વધારો થતાં, લોકો સ્વભાવે વ્યવહારુ બને છે.
જો કુંડળીમાં સૂર્યના કારણે નીચ ભાંગ યોગ બને છે તો લાભ થાય છે. વરિષ્ઠ લોકોના સહયોગથી સફળતા મળે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *