ટૂંક જ સમયમાં આંતરરાષ્ટીય સ્તરે પ્રશંસા મેળવનાર બોલીવુડ સુપરસ્ટાર સુશાંત સિંહ રાજપૂતને મળી સોથી મોટી ગિફ્ટ - khabarilallive    

ટૂંક જ સમયમાં આંતરરાષ્ટીય સ્તરે પ્રશંસા મેળવનાર બોલીવુડ સુપરસ્ટાર સુશાંત સિંહ રાજપૂતને મળી સોથી મોટી ગિફ્ટ

દિવંગત બોલિવૂડ સુપરસ્ટાર અને સ્પેસ ઉત્સાહી સુશાંત સિંહ રાજપૂતની ચાંદ પ્રેમને હવે આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે પ્રશંસા મળી છે. અમેરિકાની લુના સોસાયટી ઈન્ટરનેશનલે તેનો જન્મદિવસ ‘સુશાંત મૂન’ તરીકે ઉજવવાનું નક્કી કર્યું છે. 21 જાન્યુઆરી 2023 ના રોજ, તેમની 37મી જન્મજયંતિ પ્રથમ વખત ‘સુશાંત મૂન’ તરીકે ઉજવવામાં આવશે.

લુના સોસાયટી ઇન્ટરનેશનલ દ્વારા તેની સત્તાવાર સાઇટ પર આની જાહેરાત કરવામાં આવી હતી. આશ્ચર્યજનક વાત એ છે કે આ દિવસે 2023ની પ્રથમ અમાવાસ્યા પણ થશે. ખરેખર, આ દિવસે ચંદ્ર પૃથ્વીની સૌથી નજીક હોય છે.

સુશાંત સિંહ રાજપૂતે આ તસવીર પોતાના ટ્વિટર હેન્ડલ પર શેર કરી છે.ચાહકોએ આ વર્ષે જાન્યુઆરીને સુશાંત મહિના તરીકે ઉજવ્યો.ફિલ્મ જગતમાં SSR તરીકે જાણીતા પટનાના પીઢ સ્ટારના જીવનની ઉજવણી માટે લુના સોસાયટી દ્વારા આ પહેલ કરવામાં આવી છે. આ વર્ષે જાન્યુઆરીમાં પણ SSRના ચાહકોએ તેમની જન્મજયંતિ ખૂબ જ ધામધૂમથી ઉજવી હતી.

તેને “સુશાંત મહિનો” કહેવામાં આવતું હતું, જે “સુશાંત દિવસ” સાથે પરિણમ્યું હતું – તેમના સન્માનમાં સેવા અને આદર સાથે. ટ્વિટરના અનુમાન મુજબ, તેમના ચાહકો દ્વારા #SushantDay અને @itsSSR, તેમના ટ્વિટર હેન્ડલ સહિતના ટેગ સાથે 5.2 મિલિયનથી વધુ ટ્વીટ્સ મોકલવામાં આવી હતી.

સુશાંત સિંહ રાજપૂત 2017માં ફિલ્મના શૂટિંગ પહેલા નાસા ગયો હતો.ચંદા મામા દૂર કે’માં મુખ્ય ભૂમિકા ભજવવાની હતી.સુશાંતને ‘ચંદા મામા દૂર કે’માં લીડ રોલ કરવા માટે પસંદ કરવામાં આવ્યો હતો. ફિલ્મના નિર્માતા સંજય પુરણ સિંહ ચૌહાણે ગયા વર્ષે કહ્યું હતું કે તેમની ફિલ્મમાં સુશાંતનો વિકલ્પ શોધવો ખૂબ જ મુશ્કેલ છે, પરંતુ તેણે નક્કી કર્યું છે કે તે સુશાંતને શ્રદ્ધાંજલિ તરીકે આ ફિલ્મ ચોક્કસપણે બનાવશે.

આ ફિલ્મ 2024માં રિલીઝ થઈ શકે છે. જો કે 2017માં સુશાંત આ ફિલ્મ સાથે નાસા પણ ગયો હતો. તે તેના ડ્રીમ પ્રોજેક્ટ્સમાંનો એક હતો.સુશાંત સિંહ રાજપૂતે તેના ઈન્સ્ટાગ્રામ પર ચંદ્ર પરની તેની પ્રોપર્ટી પોસ્ટ કરી છે.

ચંદ્ર પર 1.85 કરોડની સંપત્તિ લીધી હતી
સુશાંત સિંહ રાજપૂતના સ્પેસ પ્રત્યેના પ્રેમથી બધા વાકેફ છે. ટોપ-એન્ડ મીડ એલએક્સ-600 ટેલિસ્કોપના માલિક, સુશાંત પણ નિયમિતપણે તેના સોશિયલ મીડિયા એકાઉન્ટ્સ પર જગ્યાના ચિત્રો પોસ્ટ કરે છે. ખાસ કરીને ચંદ્રની તસવીરો તે અવારનવાર શેર કરતો હતો. તેણે ચંદ્ર પર મેર મોસ્કોવિયેન્સના સી ઓફ મુસ્કોવી (ચંદ્રની ડાર્ક સાઇડ)માં લગભગ 1.85 કરોડ રૂપિયાની પ્રોપર્ટી ખરીદી હતી. તેણે પોતાના ઈન્સ્ટાગ્રામ પર તેની પ્રોપર્ટીની તસવીર પણ શેર કરી છે.

લુના સોસાયટી ઇન્ટરનેશનલએ જણાવ્યું હતું કે તેઓ અપેક્ષા રાખે છે કે ‘સુશાંત મૂન’ એક ઐતિહાસિક અને વાર્ષિક ઘટના બનશે, જો કે તે દર વર્ષે નવા ચંદ્ર પર, સુશાંતની જન્મજયંતિએ થાય તે જરૂરી નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *