પાકિસ્તાનીઓને યુક્રેન માંથી બહાર કાઢી રહ્યું છે ભારત એક પાકિસ્તાની એ ઇન્ડિયા વિશે કરી એવી વાત કે ઇમરાન ખાનને પરસેવો ચડી ગયો - khabarilallive    

પાકિસ્તાનીઓને યુક્રેન માંથી બહાર કાઢી રહ્યું છે ભારત એક પાકિસ્તાની એ ઇન્ડિયા વિશે કરી એવી વાત કે ઇમરાન ખાનને પરસેવો ચડી ગયો

ભારત સરકાર યુદ્ધની વચ્ચે પોતાના નાગરિકોને યુદ્ધના ધોરણે પરત લાવી રહી છે. દરમિયાન, રશિયન સેના પણ ભારતીયોને બહાર કાઢવા માટે ભારતને સતત મદદ કરી રહી છે, અને કેટલીકવાર કેટલાક કલાકો સુધી યુદ્ધ અટકાવીને સ્થળાંતર કરાવે છે. આ જોતા પાકિસ્તાનના નાગરિકો પણ ત્યાંથી ભારતનો ધ્વજ લઈને સરહદ પાર કરી રહ્યા છે.

આ દરમિયાન પાકિસ્તાની નાગરિકોએ વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને કહ્યું છે કે ઈમરાન ખાને અમને અહીં મરવા માટે છોડી દીધા છે, હવે તમે જે કરી શકો તે કરો. ભારત અમને કોઈક રીતે અહીંથી બહાર કાઢે.રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચેના યુદ્ધમાં ભારતના વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી તેમના ટોચના પ્રધાનો અને અધિકારીઓ સાથે અહીં નજર રાખી રહ્યા છે.

ભારતીય નાગરિકોની સલામત વાપસી માટે યુક્રેનની સરહદે આવેલા ચાર દેશોમાં તેમના ચાર પ્રધાનોને તૈનાત કર્યા છે. આ સાથે તેઓ પોતે બંને દેશોના રાષ્ટ્રપતિઓ સાથે વાત કરી રહ્યા છે જેથી કરીને ભારતીય સુરક્ષિત રીતે પરત આવી શકે. યુક્રેન અને રશિયા પણ ભારતના નાગરિકોને યુદ્ધ અટકાવીને તેમને યુદ્ધમાંથી બહાર કાઢવામાં મદદ કરી રહ્યા છે. તેને જોતા હવે પાકિસ્તાની નાગરિકો હાથમાં ભારતનો ત્રિરંગો લઈને સરહદ પાર કરી રહ્યા છે.

પાકિસ્તાનના વિદ્યાર્થીઓ સતત તેમના દેશની સરકારમાંથી બહાર ફેંકી દેવાની વિનંતી કરી રહ્યા છે પરંતુ ઈમરાન ખાન સરકારના કાન પર સરકી રહ્યા નથી. યુદ્ધના માહોલમાં હવે પાકિસ્તાની વિદ્યાર્થીઓની આશાઓ પર પણ પાણી ફરી રહ્યું છે. પાકિસ્તાની વિદ્યાર્થી મીશા અરશદ એ હજારો વિદેશી વિદ્યાર્થીઓમાંથી એક છે જે અહીં ભણવા આવ્યા હતા અને હવે ખરાબ રીતે ફસાયા છે.

તે કહે છે કે તેણે તેના શિક્ષણ માટે યુક્રેન પસંદ કર્યું કારણ કે અહીંની ફી અને રહેવાનો ખર્ચ અન્ય દેશો કરતા ઘણો ઓછો છે. અરશદ અહીંની નેશનલ એરોસ્પેસ યુનિવર્સિટીનો વિદ્યાર્થી છે. તે કોઈક રીતે ખાર્કીવથી ભાગવામાં સફળ રહ્યો.

મીશા અરશદે પાકિસ્તાન સરકાર પર પ્રહાર કરતા કહ્યું છે કે ઈમરાન ખાન સરકાર પોતાના જ નાગરિકોને યુક્રેનમાંથી બહાર કાઢવા માટે કંઈ કરી રહી નથી. આ વિદ્યાર્થીએ ભારતનો આભાર માન્યો અને કહ્યું કે ભારતીય દૂતાવાસે તેને યુદ્ધની વચ્ચે મદદ કરી અને તેને તેની બસમાં ચડવાની મંજૂરી આપી, ત્યાર બાદ આ ભારતીય બસ તેને ટેર્નોપિલ શહેરમાં છોડી દીધી. આ પાકિસ્તાની વિદ્યાર્થીએ કહ્યું કે તેને ભારતીય વિદ્યાર્થીઓથી ભરેલી બસમાં બેસવા દેવામાં આવ્યો, તે દર્શાવે છે કે ભારત કેટલું ઉદાર છે. એક પાકિસ્તાન છે જેણે પોતાના લોકોને અહીં મરવા માટે છોડી દીધા છે.

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે યુદ્ધ ફાટી નીકળ્યું ત્યારથી તે સુરક્ષા માટે તેની હોસ્ટેલની નીચે બનેલા ભોંયરામાં રહેતો હતો. અરશદ પોતાના દેશની સરકારથી ઘણો નારાજ છે. તેમનું કહેવું છે કે તેમની એમ્બેસીએ તેમને ત્યાંથી બહાર નીકળવામાં મદદ કરી નથી. તેમણે કહ્યું કે તેઓ પાકિસ્તાનનું ભવિષ્ય છે અને તેમની સરકાર આ મુશ્કેલ સમયમાં તેમની સાથે ખરાબ વ્યવહાર કરી રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *