માર્ચ ૨૦૨૫ સુધી પાછા વળી ને નઈ જોવે આ રાશિવાળા ચડશે સફળતાની સીડીઓ વ્યાપારમાં થશે વૃદ્ધિ - khabarilallive    

માર્ચ ૨૦૨૫ સુધી પાછા વળી ને નઈ જોવે આ રાશિવાળા ચડશે સફળતાની સીડીઓ વ્યાપારમાં થશે વૃદ્ધિ

વૈદિક જ્યોતિષ અનુસાર, શનિનું જાગરણ 15 ઓગસ્ટે કુંભ રાશિમાં થયું છે. જાગૃત અવસ્થા તે સ્થિતિ છે જ્યારે કોઈપણ ગ્રહ 1 થી 10 ડિગ્રી વચ્ચે હોય અને તેના વિષમ ચિહ્નમાં હોય. શનિ હવે 29 માર્ચ 2025 સુધી કુંભ રાશિમાં રહેશે.

વૈદિક જ્યોતિષમાં શનિ સૌથી ધીમી ગતિનો ગ્રહ છે. માનવજીવનમાં ગ્રહોનું મહત્ત્વનું સ્થાન છે. વૈદિક જ્યોતિષમાં શનિ ન્યાયનો ગ્રહ છે. તે વ્યક્તિના કાર્યોનો દાતા છે. ખગોળશાસ્ત્રની દૃષ્ટિએ તે સૌથી બહારનો ગ્રહ છે અને તે ત્રણ કેન્દ્રિત રિંગ્સથી ઘેરાયેલો છે. તે 3 પીળા રિંગ્સ સાથે વાદળી બોલ જેવો દેખાય છે. તેમાં નવ ચંદ્ર છે.

શનિ દરેક રાશિમાં 2.5 વર્ષ સુધી રહે છે અને તમામ રાશિઓમાં તેનું ચક્ર પૂર્ણ કરવામાં લગભગ 30 વર્ષનો સમય લાગે છે. શનિને સૂર્યની આસપાસ એક પરિક્રમા પૂર્ણ કરવામાં લગભગ 29.5 વર્ષનો સમય લાગે છે. તે શિસ્ત અને જવાબદારીનો ગ્રહ છે. તે માળખું, સખત મહેનત અને લાંબા ગાળાના લક્ષ્યોને નિયંત્રિત કરે છે. આ ગ્રહ શાણપણ, પરિપક્વતા અને ધૈર્ય અને પડકારો સામે લડવામાંથી શીખેલા પાઠનું પ્રતીક છે

ગ્રહો સમયાંતરે જાગૃત અથવા ઉદય અવસ્થામાં પ્રવેશ કરે છે જે જીવનના તમામ સ્વરૂપો અને સમગ્ર ગ્રહ પૃથ્વીને અસર કરે છે. વૈદિક જ્યોતિષમાં શનિનું આગવું સ્થાન છે. તે શિસ્ત, જવાબદારી, સંયમ, માળખું, દ્રઢતા, સહનશક્તિ, પરિપક્વતા, શાણપણ, સખત મહેનત, મહત્વાકાંક્ષા અને કર્મના પાઠનું પ્રતીક છે. કુંભ રાશિમાં શનિ સક્રિય હોવાથી તમામ 12 રાશિઓ પર અસર થશે, પરંતુ 4 રાશિઓને અપાર ધન, સફળતા, સન્માન અને પ્રગતિનું વરદાન મળશે.

મહાઃ જાગ્રત અવસ્થામાં શનિનું પોતાના રાશિમાં સંક્રમણ મેષ રાશિના જાતકો માટે શુભ સાબિત થઈ શકે છે, કારણ કે શનિ લાભ ગૃહમાં સ્થિત છે, ક્રિયા ગૃહના સ્વામી તરીકે કાર્ય કરે છે. આ દરમિયાન તમારી મનોકામનાઓ પૂર્ણ થશે. નોકરીમાં પ્રમોશન પણ મળી શકે છે.

તમને તમારી પસંદગીની કોઈપણ જગ્યાએ ટ્રાન્સફર પણ કરી શકાય છે. આ સમયગાળા દરમિયાન, તમારા મોટાભાગના કામ પૂર્ણ થશે અને કોઈપણ ક્ષેત્રમાં લાંબા સમયથી પડતર બાબતોનો ઉકેલ આવશે. ભૂતકાળમાં કરેલું રોકાણ હવે ફળ આપશે અને મેષ રાશિના જાતકોને ફાયદો થશે. જે લોકો બેરોજગાર છે તેમને નવી નોકરીની ઓફર મળી શકે છે.

વૃષભ: શનિનું જાગરણ વૃષભ રાશિના લોકો માટે શુભ સાબિત થઈ શકે છે. તમારી રાશિનો સ્વામી શુક્ર, શનિ સાથે અનુકૂળ છે, તેથી વૃષભ રાશિના લોકો માટે આ સ્થિતિઓ અદ્ભુત છે. આ સાથે શનિએ તમારા સંક્રમણ ચાર્ટમાં શશ રાજ યોગ અને કેન્દ્ર ત્રિકોણ રાજ યોગ બનાવ્યો છે.

આનાથી તમારા બધા કામ પૂર્ણ થશે. શનિ પણ વૃષભ રાશિના જાતકોને આકસ્મિક ધન લાભ અને ધનમાં વૃદ્ધિની કૃપા આપશે. તમારું અટકેલું કામ હવે પૂરું થશે. જે વતનીઓ પહેલાથી જ નોકરી કરતા હોય તેમને નવી નોકરીની ઓફર મળી શકે છે. તમારું ભાગ્ય પણ વધશે અને તમને દરેક ક્ષેત્રમાં સફળતા મળશે.

મિથુન: શનિનું જાગરણ મિથુન રાશિના જાતકો માટે શુભ પરિણામ લાવશે કારણ કે શનિ તમારી રાશિના સ્વામી બુધ સાથે મૈત્રીપૂર્ણ સંબંધ જાળવી રાખે છે. તમારા જન્મપત્રકમાં, શનિ પણ ભાગ્યના ઘરમાં ગોચર કરી રહ્યો છે.

આ ઘરમાં શનિ બળવાન બને છે. તેથી આ સમય દરમિયાન તમારું ભાગ્ય ચમકી શકે છે. તમારી ઈચ્છાઓ સાચી થાય. તમે મુસાફરી પણ કરી શકો છો અને જે વિદ્યાર્થીઓ ઉચ્ચ શિક્ષણ માટે વિદેશ જવાનું લક્ષ્ય ધરાવે છે તેમાં સફળતા મળશે.

તુલા: કુંભ રાશિમાં શનિનું જાગરણ તુલા રાશિના લોકો માટે શુભ પરિણામ લાવી રહ્યું છે. શનિ તમારી ગોચર કુંડળીમાં કેન્દ્ર ત્રિકોણ રાજયોગ રચી રહ્યો છે અને તે જ સમયે તે સુખ અને સંસાધનોના સ્વામી તરીકે પાંચમા ભાવમાં હાજર છે. તમારી સંપત્તિમાં વધારો કરતી વખતે તમે મિલકત અથવા વાહન ખરીદી શકો છો.

તુલા રાશિના જાતકોને અચાનક ધન લાભ પણ થઈ શકે છે. સંશોધન, વિજ્ઞાન અને ટેક્નોલોજી અથવા દવાના ક્ષેત્ર સાથે જોડાયેલા લોકોને અપાર સફળતા મળી શકે છે. આની સાથે જ દેશવાસીઓને માન-પ્રતિષ્ઠા મળી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *