૩૧ ઓગસ્ટ ગુરુવારે સાવન પૂર્ણિમા આ રાશિવાળા ની બદલાઈ જશે કિસ્મત ચમકી ઉઠશે જીવન કરિલો આ ઉપાય - khabarilallive

૩૧ ઓગસ્ટ ગુરુવારે સાવન પૂર્ણિમા આ રાશિવાળા ની બદલાઈ જશે કિસ્મત ચમકી ઉઠશે જીવન કરિલો આ ઉપાય

31 ઓગસ્ટને ગુરુવારે સાવન પૂર્ણિમાના તહેવારની ઉજવણી કરવામાં આવશે. આ શુભ તિથિને સિદ્ધિદયક દિન પણ કહેવાય છે અને ભાઈ-બહેનનો પવિત્ર તહેવાર રક્ષાબંધન પણ ઉજવવામાં આવે છે. સાવન પૂર્ણિમાના દિવસે સૂર્ય પૂર્વા ફાલ્ગુની નક્ષત્રમાં પ્રવેશ કરી રહ્યો છે જેના કારણે આ દિવસનું મહત્વ પણ વધી ગયું છે. આ સાથે ગાયત્રી જયંતિ પર્વની પણ ઉજવણી કરવામાં આવશે. જ્યોતિષમાં સાવન પૂર્ણિમાના મહત્વને સમજાવતા કેટલાક ઉપાયો પણ જણાવવામાં આવ્યા છે, જેને અજમાવવાથી તમને લક્ષ્મી નારાયણની કૃપા પ્રાપ્ત થશે અને ધન અને માન-સન્માનમાં વૃદ્ધિ થશે. આવો જાણીએ સાવન પૂર્ણિમાના દિવસે દેવી લક્ષ્મીને પ્રસન્ન કરવા માટે આ ઉપાયો વિશે.

સાવન પૂર્ણિમાના દિવસે દેવી લક્ષ્મીની કૃપા મેળવવા માટે દેવી લક્ષ્મીની મૂર્તિ અથવા ચિત્રને 11 પૈસા હળદર ચઢાવો. આ પછી વિધિ-વિધાનથી માતાની પૂજા કરો. આ પછી બીજા દિવસે સવારે તે પૈસાને લાલ કપડામાં બાંધીને ઘરમાં ધન સ્થાન પર રાખો. આની શરૂઆત સાવન પૂર્ણિમાથી કરો અને દરેક પૂર્ણિમાએ કરો. આ ઉપાય કરવાથી ધન અને સમૃદ્ધિમાં વધારો થશે અને દેવી લક્ષ્મીની કૃપા પ્રાપ્ત થશે.

રક્ષાબંધનનો તહેવાર પણ સાવન પૂર્ણિમાના દિવસે ઉજવવામાં આવે છે, તેથી આ દિવસે ભાઈઓ અને બહેનોએ દેવી લક્ષ્મીને અત્તર, સુગંધિત અગરબત્તી અને લાલ ફૂલ અર્પણ કરવા જોઈએ, ત્યારબાદ કનકધારા સ્તોત્રનો પાઠ કરવો જોઈએ. પાઠ કર્યા પછી ઘીનો દીવો કરીને આરતી કરો અને ઘરમાં કાયમી નિવાસ માટે પ્રાર્થના કરો. આમ કરવાથી જીવનમાં સુખ-સમૃદ્ધિ રહે છે અને સંબંધોમાં પ્રેમ જળવાઈ રહે છે.

ગાયત્રી જયંતિનો તહેવાર પણ શવનની પૂર્ણિમાના દિવસે ઉજવવામાં આવશે. એટલા માટે આ દિવસે ગાયત્રી મંત્રનો જાપ કરવો ખૂબ જ શુભ અને ફળદાયી રહેશે. સ્વચ્છ બીજ મંત્રને આગળ અને પાછળ ત્રણ વાર લગાવીને 108 વાર ગાયત્રી મંત્રનો જાપ કરો અને ઘીનો અખંડ દીવો પણ પ્રગટાવો. આમ કરવાથી સુતેલું ભાગ્ય જાગી જશે અને તમને દુ:ખ, પાપ, દ્વેષ, ભય, શોકથી મુક્તિ મળશે.

મા લક્ષ્મી પૂર્ણિમાના દિવસે પીપળમાં આવે છે. સવારે પાણીમાં પાંચ પ્રકારની મીઠાઈઓ અને કાચું દૂધ મિક્સ કરીને પીપળના ઝાડને ચઢાવો અને 11 વાર પ્રદક્ષિણા કરતી વખતે તમારી ઈચ્છા જણાવો. આમ કરવાથી દેવી લક્ષ્મીની કૃપા પ્રાપ્ત થશે અને જીવનમાં ક્યારેય પૈસા અને અનાજની કમી નહીં આવે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *